Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Siri ya kuwashwa majenereta ya IPTL

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by wimbi la mbele, Aug 11, 2011.

  1. w

    wimbi la mbele JF-Expert Member

    #1
    Aug 11, 2011
    Joined: Jan 4, 2011
    Messages: 647
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Kumbe yale majenereta ya iptl yamewashwa huku gharama za kuyaendesha zikiongezeka kwa mafuta ya kuyaendehsa yale ni ghali mno

    sasa msijiongopee yamewashwa kwa sababu ya mfungo

    yamewashwa ilikuwasahaulisha makali ya giza lililotanda

    yamewashwa lakini nyeti zinasema yatazimwa na you will go back to normal (3 days bila umeme ) baada ya bajeti ya wizara ya madini kupitishwa

    habari ndio hiyo
     
  2. Najijua

    Najijua JF-Expert Member

    #2
    Aug 11, 2011
    Joined: Nov 5, 2010
    Messages: 1,027
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    tanzania eeeeh tanzaniaaaaaaaaaaaaaaaaaa, nchi yangu eeehhhhhhhhhhhhhh, nakupenda saaanaaaaaaaaaaaaaaaaaa
     
  3. DSN

    DSN JF-Expert Member

    #3
    Aug 11, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 2,718
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    Patachimbika
     
  4. J

    Jasusi JF-Expert Member

    #4
    Aug 11, 2011
    Joined: May 5, 2006
    Messages: 11,450
    Likes Received: 99
    Trophy Points: 145
    Nchi hii kwa usanii, siiwezi.
     
  5. M

    Mutambukamalogo JF-Expert Member

    #5
    Aug 11, 2011
    Joined: Jan 25, 2011
    Messages: 397
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Niliwahi kusikia hili.....
     
  6. Vin Diesel

    Vin Diesel JF Gold Member

    #6
    Aug 11, 2011
    Joined: Mar 1, 2011
    Messages: 8,147
    Likes Received: 331
    Trophy Points: 180
    source?
     
  7. m

    mbm JF-Expert Member

    #7
    Aug 11, 2011
    Joined: Apr 25, 2011
    Messages: 413
    Likes Received: 81
    Trophy Points: 45
    ndo maana mgao umepungua???????????
    au
    hebu tupe source au umesikia yakinguruma?
     
  8. E

    Engineermsuya Member

    #8
    Aug 11, 2011
    Joined: May 23, 2011
    Messages: 32
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    inawezekana kukawa na ukweli kwenye hili nishalisikia

    wamefanya kusudi ili kupunguza makali ya umeme lakini ukweli unabaki pale pale kuwa after sometimes bajeti ikishapita then inazimwa kwani kuiwasha ile mitambo ni hasara tupu
     
  9. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #9
    Aug 11, 2011
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,023
    Likes Received: 5,190
    Trophy Points: 280
    <br />
    <br />
    Ndio maana nampenda KIKWETE, hana haja ya kutatua matatizo, yeye anatuliza tu matatizo kwa muda na baadae tatizo linakuwa kubwa zaidi
     
  10. ndetichia

    ndetichia JF-Expert Member

    #10
    Aug 11, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 27,534
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    maisha ya bongo lazima mtu au wawe ndo nadhani watajua hawataki ujinga kwa mfano wabunge wakigomea kitu fulani kwa manufaa ya raia baada na sisi tuwape support ndo kwanza tunawaponda maisha yakitugonga tunawalaumu.

    kingine cha muhimu hivi hizi bajeti za upinzani zinafanyiwaga kazi au ndio wakishamaliza kuzisoma zinaishia kwenye vipaza sauti vya bunge na kwenye mafolder ya PC zao...
     
  11. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #11
    Aug 11, 2011
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,443
    Trophy Points: 280
    Hivi hii IPTL si ndiyo imeamuliwa kufilisiwa na mchakato umeanza? Au wameifilisi kimakosa? au maana ya kufilisi mimi sielewi - siyo kwamba kampuni inaondolewa kwenye biashara mali zake kuuzwa, madeni yake kulipwa kwanza na kilichobakia kuwarudia wenye hisa?
     
  12. F

    FJM JF-Expert Member

    #12
    Aug 12, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Mwanakijiji, ni MCHAKATO wa kufilisi. Very technical!
     
  13. babukijana

    babukijana JF-Expert Member

    #13
    Aug 12, 2011
    Joined: Jul 21, 2009
    Messages: 4,078
    Likes Received: 356
    Trophy Points: 180
    yaani mjomba mi naskia kizungu zungu kisha inakuja nguzu nguzuki
    yaani kulia nataka,kucheka nataka
     
  14. m

    muyaka bin Haji Member

    #14
    Aug 12, 2011
    Joined: Aug 11, 2011
    Messages: 45
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mimi nilifkiri wamerejesha umeme kwa kutujali sie wenye kipato cha chini mwezi huu mtukufu wa Ramadhani...kumbe....
     
  15. Fredrick Sanga

    Fredrick Sanga JF-Expert Member

    #15
    Aug 12, 2011
    Joined: Jan 27, 2011
    Messages: 3,146
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Hivi imekuaje hadi mtikila kaacha kushughulikia suala la Tanganyika? maana tunahitaji re-independnce, ili tujijue kama wazalendo.
     
  16. M

    Mapujds JF-Expert Member

    #16
    Aug 12, 2011
    Joined: May 12, 2011
    Messages: 1,291
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    my country tanzania i love youu
     
  17. fredmlay

    fredmlay JF-Expert Member

    #17
    Aug 12, 2011
    Joined: Apr 30, 2008
    Messages: 1,847
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Huo mgao umepungua vipi wakati bado tunapata umeme masaa 6 tu ndani ya masaa 24? Au bongo makali yamepungua?
     
  18. M

    Misterdennis JF-Expert Member

    #18
    Aug 12, 2011
    Joined: Jun 4, 2007
    Messages: 1,435
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145
    Nipo kitongoji kimoja hapa mjini Mbeya, na kwa zaidi ya saa 48 umeme umekuwepo kwa saa nne tu. Baada ya hapo umeshakatwa tena na sasa hivi ni giza.
    Tanesco mkoa wanasema mgao hauko chini yao tena, na unakuwa directed kutoka makao makuu Dar.
    Kwa hiyo inawezekana ni kweli TANESCO wameamriwa kuzidisha mgawo mikoani, na kutoa unafuu huko Dar ambapo mnsema mgao umepungua, labda na Dodoma (?); Lengo likiwa kuwadanganya wabunge kwamba hali iko under control !!

    Hapa nilipo, hakujawahi kutokea mgao mkali kama uliopo sasa hivi - for the past three days hakuna umeme maeneo mengi ya mji wa Mbeya.
    Hali ni mbaya sana, ninashangaa kusikia wenzetu huko mnasema mgao umepungua !!

    Naona ngeleja ameamua kufanya usanii mwingine ili bajeti yake ipite.
     
  19. mopaozi

    mopaozi JF-Expert Member

    #19
    Aug 12, 2011
    Joined: Nov 17, 2010
    Messages: 3,070
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Siri ni jairo alizuia makampuni mengine kusupply mafuta na kung'ang'ania gapco tu wasupply mafuta huku ikiwa haina uwezo baada ya kupigwa stop kaimu katibu akaruhusu makampuni mengine kuipa mafuta iptl huu ndo mkanda mzima!!!jairo ni zaidi ya magamba ya ccm
     
Loading...