Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Sioni sababu ya kurudiwa kwa uchaguzi wa ubunge ikiwa....

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Papa Mopao, Aug 22, 2012.

  1. Papa Mopao

    Papa Mopao JF-Expert Member

    #1
    Aug 22, 2012
    Joined: Oct 7, 2009
    Messages: 3,153
    Likes Received: 226
    Trophy Points: 160
    Let say, Mbunge kaenguliwa ubunge na uamuzi wa Mahakama kwa sababu za kupata ushindi kwa njia za hila dhidi ya mpinzani wake katika zoezi zima la uchaguzi, kwanini yule aliyeshindwa asichukue nafasi ya ubunge moja kwa moja? kwa maana aliyeshindwa kwa hila bila hila angeshinda moja kwa moja!
     
  2. Nivea

    Nivea JF-Expert Member

    #2
    Aug 22, 2012
    Joined: May 21, 2012
    Messages: 7,435
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    hapana sheria za uchaguzi na katiba haziruhusu hivyo!
     
  3. K

    Kilembwe JF-Expert Member

    #3
    Aug 22, 2012
    Joined: Aug 19, 2009
    Messages: 1,102
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Haya ni matumizi tu mabaya ya kodi zetu!
     
  4. Papa Mopao

    Papa Mopao JF-Expert Member

    #4
    Aug 22, 2012
    Joined: Oct 7, 2009
    Messages: 3,153
    Likes Received: 226
    Trophy Points: 160
    Kwa sheria hizi, sisi wenyewe ndo tumeziweka lakini sheria hizi hazina tija, maana kwa kuondoa hiyo ni hatua ya nzuri ya kutumia matumizi mazuri ya kodi zetu, hivyo ni wajibu wetu kuziondoa hizo!
     
  5. WA UKAYE

    WA UKAYE Member

    #5
    Aug 22, 2012
    Joined: Sep 7, 2011
    Messages: 23
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    Hilo nalo neno,ni kweli anayeshinda basi apewe ubunge moja kwa moja,kama hakutokua na rufaa yeyote
     
  6. t

    the choosen New Member

    #6
    Aug 22, 2012
    Joined: Aug 22, 2012
    Messages: 1
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Katiba ye2 ina mapungufu mengi na haiendi na wakati ila pia mgawanyo wa nguvu ya dola nchini bado sana maana kiongoZzzzz anaweza akakosoa mahakama bila kuwa na ushahidi na kuleteleza wengine waonekane wabaya
     
  7. s

    smgsmg Member

    #7
    Aug 22, 2012
    Joined: Apr 5, 2012
    Messages: 22
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Acha uchaguzi uludiwe mnataka jembe letu lema apigwe chini na mshindi wa pili mama Batlda Buriani apewe ubunge jimbo la Arusha ni muhimu kuliko jimbo la sumbawanga na ganga. Viva chadema. RIP ccm
     
  8. S

    Shiawase Member

    #8
    Aug 22, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 25
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 5
    Turekebishe katiba, mbunge akitenguliwa ubunge the next achukue nafasi, lakini akifa basi ndio uchaguzi ufanyike..hii ya kurudia kila uchaguzi kiti kikiwa wazi ni gharama kubwa kwa watanzania, inadhihirisha usemi kuwa demokrasia ni gharama, which I believe should not be so! Imagine majimbo matatu kwa sasa Tanzania Bara, Arusha Mjini, Igunga na Sumbawanga mjini! How much will it be spent?
     
Loading...