Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Sindano ya kupanga uzaz zina haribu mimba?

Discussion in 'JF Doctor' started by Baba Matatizo, Oct 3, 2011.

  1. B

    Baba Matatizo JF-Expert Member

    #1
    Oct 3, 2011
    Joined: May 5, 2011
    Messages: 334
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Leo ni siku
    za 4 mama watoto hajaona siku zake.Leo kachoma sindano ya kuzuia mimba.hawez kuiharibu mimc?NATAKA NIMPIGE TARAKA .HAKUNISHIRIKISHA.
     
  2. sweetlady

    sweetlady JF-Expert Member

    #2
    Oct 3, 2011
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 16,980
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Amechomaje kama hajaona siku zake?.. Usimpige talaka.. Kaeni muyamalize taratibu. Labda anasababu za kutokukushirikisha. Mna mtoto/ watoto?
     
  3. Roulette

    Roulette JF-Expert Member

    #3
    Oct 3, 2011
    Joined: Dec 15, 2010
    Messages: 5,618
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Kwa kweli sijui, ngoja waje wataalam. Ila vyovyote vile hakuna haja ya kuachana...
     
  4. B

    Baba Matatizo JF-Expert Member

    #4
    Oct 3, 2011
    Joined: May 5, 2011
    Messages: 334
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    nadhan anaogopa sana nisijue kama ana mimba.pia kuna tetesi nimezipata kwamba hizo sindano zinatoa mimba. Tuna mtoto mmoja tu.Msaada jamani
     
  5. ndyoko

    ndyoko JF-Expert Member

    #5
    Oct 3, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 4,701
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 145
    kamcheki DNA huyo mtoto ujue kama ni wako, ikibainika sio wako wapige wote wawili talaka-yeye na mwanae
     
  6. God bell

    God bell JF-Expert Member

    #6
    Oct 4, 2011
    Joined: May 13, 2011
    Messages: 548
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    Tumia akili unapomshauri mwenzako. Unafikiri DNA ni rahic kama unavyojua? Au talaka ni kama barua ya kuombea mkopo benk? Acha hizo mwenzako ana matatizo makubwa yanayohitaji ufumbuzi wa kina.
     
  7. Riwa

    Riwa JF-Expert Member

    #7
    Oct 4, 2011
    Joined: Oct 11, 2007
    Messages: 2,565
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Sindano ya kupanga uzazi (Depo-provera) 'haiharibu mimba'....bali 'inazuia mimba'! Unatakiwa uitumie kabla ya kupata mimba, na ukishapata mimba basi haiwezi kukusaidia kutoa hiyo mimba!

    Ukichoma sindano ya kuzuia mimba yes hupati siku zako..na hudumu kwa miezi mi3 halafu unachoma nyingine. Utakapokuja taka kuzaa basi lazima ipite si chini ya miezi mitatu ndio muanze kujaribu.

    Mwenza wako alikuwa anataumia njia ya uzazi wa mpango kabla ya hapo? njia gani? alipokosa siku zake alifanya kipimo kujua kama ni mja mzito (hospitali hawawezi kumchoma depo-provera wakati ana mimba)? Inawezekana alipokosa siku alijihisi ana mimba akatahayari na akapima labda, alipongundua hana ndio akaamua achome sindano ya uzazi wa mpango ili kuondoa wasiwasi in the future...je, utamlaumu kwa hilo?!

    Tuliza moyo na fikra, muongee au muende huko alikopata huduma hiyo ya uzazi wa mpango ili nawe upate elimu..na msupport mkeo, kama anafikiri si muda wakupata mimba kwa sasa muelewe! Utakapomuelewa atakushirikisha tuu, lakini kama we 'cha ukali' na talaka nje nje lazima afanye mambo nyuma ya mgongo wako!
     
  8. Baba Mtu

    Baba Mtu JF-Expert Member

    #8
    Oct 4, 2011
    Joined: Aug 28, 2008
    Messages: 880
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 35
    Baazi ya njia za uzazi wa mpango zina madhara kwa wanawake. Kwa mfano kwa mujibu wa taarifa ya habari ya bbc swahili, ya leo tarehe 4/10/2011, kuna njia moja inaweza kuambukiza virus vya ukimwi. Sikiliza bbc swahili kupitia tovuti hii
    http://www.bbc.co.uk/swahili/
    Au soma jarida la afya la lancet kupitia tovuti hii
    http://www.thelancet.com/journals/lancet/article/PIIS1473-3099(11)70247-X/fulltext
     
Loading...