Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Siasa Za Kujitegemea

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Zakumi, Jan 24, 2012.

  1. Zakumi

    Zakumi JF-Expert Member

    #1
    Jan 24, 2012
    Joined: Sep 24, 2008
    Messages: 4,574
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Hivi kulikuwa na sera zozote za kulifanya taifa kuwa ni la kujitegemea? Au zilikuwa ni porojo tu? Mpaka sasa sio dalili zote kuwa Tanzania itaachana na misaada kutoka nje.
     
  2. Companero

    Companero Platinum Member

    #2
    Jan 24, 2012
    Joined: Jul 12, 2008
    Messages: 5,392
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    Du umerudi!

    Rejea NDC!
     
  3. J

    Jasusi JF-Expert Member

    #3
    Jan 24, 2012
    Joined: May 5, 2006
    Messages: 11,450
    Likes Received: 99
    Trophy Points: 145
    Zakumi,
    Umepotea wapi? Ndiyo, tulikuwa tuna sera za kulifanya taifa lijitegemee. Lakini tulikosea pale tuliporuhusu misaada itumike kujenga sera hizo. Ukishaanza kukubali misaada kwa kila kitu inakuwa vigumu kusema sasa misaada hapana. Lakini pia ujue wakati huo baada ya uhuru tulikuwa na engineers wawili tu na madaktari 12. Sasa ili upate engineers na madaktari ilikuwa rahisi kukubali "msaada" wa kusomeshewa engineers na madaktari wako. Lakini kwa hivi sasa, ukizingatia utitiri wa madini tuliyogundua, ingefaa tubadilishe sera, tutumie madini yetu kuzibia pengo linalojazwa na misaada. Lakini je, viongozi tulio nao na wakubwa wao nje ya nchi watakubali?
     
  4. Companero

    Companero Platinum Member

    #4
    Jan 24, 2012
    Joined: Jul 12, 2008
    Messages: 5,392
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
  5. Zakumi

    Zakumi JF-Expert Member

    #5
    Jan 24, 2012
    Joined: Sep 24, 2008
    Messages: 4,574
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Hey Jasusi:

    Narudi kwa muda tu. Toka uchaguzi upite niliwaachia ukumbi mmalize hasira zenu. Anyway, nimemaliza kumpitia Mao Tse Tung. Na inaonyesha hakuwa mjamaa au mkomunisti kama vile sisi tunavyofikri. Ukomunisti wake ulikuwa wa extract high technology kutoka Russia, Kuua mila za kizamani za kiChina, na kuifanya China kuwa Superpower.

    Kuhusiana na sisi kuwa ma mainjinia wawili wakati wa uhuru, ni kisingizio. Tunashindwa ni kuwa models za maendeleo. Na tunapokuwa na models, hakuna sustainability.
     
  6. Zakumi

    Zakumi JF-Expert Member

    #6
    Jan 24, 2012
    Joined: Sep 24, 2008
    Messages: 4,574
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Companero !!!!!!!!!!!!!!!!!

    Unanichosha sasa. I am too good to read NDC mambo jumbo. :lol:. NDC ilimetilia taifa madeni kuliko faida.
     
  7. RaiaMbishi

    RaiaMbishi JF-Expert Member

    #7
    Jan 24, 2012
    Joined: Jan 18, 2012
    Messages: 251
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Words Worth a million.
     
Loading...