Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Sheria za Uchaguzi za Tume ya Taifa ya Uchaguzi

Discussion in 'Jukwaa la Sheria (The Law Forum)' started by AljuniorTz, May 21, 2009.

  1. AljuniorTz

    AljuniorTz JF-Expert Member

    #1
    May 21, 2009
    Joined: Jan 6, 2009
    Messages: 544
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Naomba sana kwa wale wenye uwezo wa kuzipata na watuwekee humu jamvini sheria za uchaguzi za tume ya taifa ya uchaguzi ili tuzijue na pia tuongeze upeo wa kuzifahamu sheria hizo.

    Itatusaidia kupunguza malalamiko mbali mbali kuhusiana na taratibu za Uchaguzi hapa nchini.

    Nawasilisha
     
  2. Mpandafarasi

    Mpandafarasi Member

    #2
    May 22, 2009
    Joined: Dec 7, 2008
    Messages: 57
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mdau ameomba kupatikana kwa sheria za uchaguzi nchini TZ. Hapa nawakilisha sheria hizi. Ifahamike kuwa sheria kuu ya nchi ni Katiba ya Jamhuri ya Muungano ya Tanzania,1977. Hivyo basi hata katika mambo ya elections tunaanza na sheria mama( yaani Katiba) ambayo inatoa mwongozo wa jumla juu ya mambo yote ikiwamo uchaguzi.

    Nawakilisha kama ifuatavyo:


    THE NATIONAL ELECTORAL RELATED LAWS IN TANZANIA
    • The Constitution of the United Republic of Tanzania (1977)
    • Elections Act No. 1 of 1985
    • The Electoral Laws (Miscellaneous Amendments) Act, 2005 (Act No. 3/05) 2005
    • The Electoral Laws (Miscellaneous Amendments) Act , 2004 - (Act No.13/04) 2004

    Related Laws
    • The Local Authorities (Elections) Act No. 4 of 1979
    • The Local Government (District) Authorities Act (No. 7 of 1982)
    • The Local Government (Urban) Authorities Act (No. 8 of 1982)
     

    Attached Files:

  3. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #3
    May 22, 2009
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    Mkuu shukrani.This is very helpful to me as well
     
  4. AljuniorTz

    AljuniorTz JF-Expert Member

    #4
    May 22, 2009
    Joined: Jan 6, 2009
    Messages: 544
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    shukrani mkuu kwa msaada wako
     
  5. S

    Saitoti Member

    #5
    Apr 9, 2012
    Joined: Apr 1, 2012
    Messages: 40
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kiongozi asante sana ,





     
  6. ntamaholo

    ntamaholo JF-Expert Member

    #6
    Aug 5, 2015
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 8,426
    Likes Received: 890
    Trophy Points: 280
    huu uzi unafaa kwa mwaka huu
     
  7. ntamaholo

    ntamaholo JF-Expert Member

    #7
    Aug 5, 2015
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 8,426
    Likes Received: 890
    Trophy Points: 280
    kigogo, pitia buana, naona wanaweweseka tu
     
  8. o

    ole albert kivuyo Member

    #8
    Oct 15, 2015
    Joined: Oct 6, 2015
    Messages: 7
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Imekuwa ni tatizo na gumzo la kila siku katika vyombo vya usafiri, majukwaa ya kisiasa, mitaani, katika maeneo ya biashara, kumbi za starehe, maeneo ya michezo, mashuleni na katika vyuo. gumzo lenyewe linahusiana na hatua za kusimama toka ilipo kituo cha kupigia kura mara baada ya kupiga kura. Jana, 14.10.2015 nilikuwa katika basi moja la abiria nasafiri kutoka Arusha kuelekea Dsm. Nikiwa kwenye basi hilo, abiria walianza kujadili ukweli kuhusu hatua hizo. katika kuchuja mawazo yao, niliweza kujua kuwa wengi wao wanajua ni mita mia moja. Ili kuondoa utata huu, Je sheria inasemaje? siku moja nilimsikia mwanasheria mmoja katika mdahalo akisema, sheria inasema mita 200 na wala haitamki mita 100. sasa hii mita 100 inatoka au watu wameitoa wapi? tuachana na hilo, sote tusome sheria hiyo ya uchaguzi tujionee ni mita 100 au 200. tuache kulumbana pasipo kujua. Na kama ndivyo, kuna vituo vingine huwezi kupata hizo mita hata 100. je tusimame wapi? ni vyema tuutafute huo ukweli ili ukweli huo utuweke huru.
     
  9. PakiJinja

    PakiJinja JF-Expert Member

    #9
    Oct 15, 2015
    Joined: Jan 16, 2012
    Messages: 629
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Njooni huku ili muondoe utata jamani
     
  10. 0123456789 Member

    #10
    Oct 17, 2015
    Joined: Jan 1, 2014
    Messages: 68
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ngoja ni download na kuzisoma fasta
     
  11. kipusi

    kipusi JF-Expert Member

    #11
    Oct 17, 2015
    Joined: Sep 29, 2015
    Messages: 403
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 45
    mh! mbona imeandkwa kwa kiingereza sasa
     
Loading...