Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

sheikh Yahya Hussein, anajenga heshima yake au anajidhalilisha?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Sumbalawinyo, Mar 17, 2010.

  1. Sumbalawinyo

    Sumbalawinyo JF-Expert Member

    #1
    Mar 17, 2010
    Joined: Sep 22, 2009
    Messages: 1,286
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Namna ambavyo sheikh anavyotumia vyombo mbalimbali vya habari na mawasiliano kunadi unajimu wake, ni kama yuko kwenye promosheni ya biashara yake.
    Kweli wasikilizaji wa unajimu wake wameongezeka sana, wengine wakimpuuza na wengine wakimsifu.
    Je tukiliangalia kwa undani, heshima ya huyu mtabiri imeongezeka au imeporoka katika kipindi cha miaka hii mitano 2005-2010?
     
  2. Kiranja Mkuu

    Kiranja Mkuu JF-Expert Member

    #2
    Mar 17, 2010
    Joined: Feb 18, 2010
    Messages: 2,101
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    WAMTUMAINIO Bwana ni kama MLIMA SAYUNI Hawatatikisika milele yote.
    SHEIKH YAHYA HAMTUMAINI BWANA, BADALA YAKE MAJINI NA MASHETANI NDIO TUMAINI LAKE,
    THATS WHY HESHIMA YAKE KWENYE JAMII INAPOROMOKA KILA KUKICHA.
     
  3. Chimunguru

    Chimunguru JF-Expert Member

    #3
    Mar 17, 2010
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 9,816
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 160
    once a man and twice a child, ktk maisha ukizeeka unarudia utoto, naona sasa huyu mzee sasa anarudia utoto
     
  4. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #4
    Mar 17, 2010
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,061
    Likes Received: 5,246
    Trophy Points: 280
    Hii ni hatari.
    Sisi tunaona kama anajidhalilisha, ikulu inamuona anastahili sifa na utukufu
     
  5. Abunwasi

    Abunwasi JF-Expert Member

    #5
    Mar 18, 2010
    Joined: Jun 25, 2009
    Messages: 2,355
    Likes Received: 516
    Trophy Points: 280
    Jamani kama kawaida yangu muono wangu ni tofauti .
    ingawa mimi siamini mambo ya unajimu lakini ninaheshimu taaluma na wataalam. Kuhusu huyu mzee kuporomoka au kutoporoma ni nadharia ambayo kwa 'wanatafakuri' haipendezi sana ila cha msingi "'prove him wrong' na namna ya kuthibitisha aliyoyasema kuhusu uchaguzi mkuu ujao [nadhani hili limekera wengi] basi ni busara kungoja hadi uchaguzi upite na hapo ndipo tunapoweza kujadili kwa kina yale yote aliyoyasema na ndipo tutakapokuwa na haki ya kumbeza au kumsifu
     
  6. RayB

    RayB JF-Expert Member

    #6
    Mar 18, 2010
    Joined: Nov 27, 2009
    Messages: 2,755
    Likes Received: 81
    Trophy Points: 145
    Kwani alishwahi kuwa na heshima?
     
  7. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #7
    Mar 26, 2010
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,061
    Likes Received: 5,246
    Trophy Points: 280
    Leo katabiri kuwa hamna uchaguzi.
    Kazi kwelikweli
     
  8. The Son of Man

    The Son of Man JF-Expert Member

    #8
    Mar 26, 2010
    Joined: Feb 9, 2010
    Messages: 10,946
    Likes Received: 354
    Trophy Points: 180
    Nadhani huyu mzee zimemruka. Anyways yuko kwenye biashara. Sasa mbona utabiri wake unajipinga? Hana point achaneni naye!
     
  9. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #9
    Mar 26, 2010
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,061
    Likes Received: 5,246
    Trophy Points: 280
    Pia alitabiri kikwete atashinda ushindi wa kishindo, sijui atashindaje bila uchaguzi?
    Tena alisema kuwa atakaye mpinga kikwete kwenye uchaguzi atakufa... Sijui ni uchaguzi upi?
    Huyu jamaa anajichanganya sana yeye na kauli zake.
     
  10. Nicazius

    Nicazius Senior Member

    #10
    Mar 26, 2010
    Joined: Feb 6, 2008
    Messages: 140
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Kama kweli yeye ni mtabiri mbona hajawahi kutabiri lini yeye atakufa?

    Kazi kuiombea mabaya nchi na watu wasiokuwa na hatia.

    ATUAMBIE YEYE ANAKUFA LINI?
     
  11. vukani

    vukani JF-Expert Member

    #11
    Mar 26, 2010
    Joined: Dec 30, 2009
    Messages: 245
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Kwa mujibu wa vyanzo mbalmbali vya habari:

    =Aliwahi kutabiri vita dhidi ya Nduli Iddi Amini, ikatokea
    =Aliwahi kutabiri moto kuwaka juu ya maji ikatokea kule Goma DRC
    =Aliwahi kutabiri Mwanamuziki mwenye upara kufariki ghafla akiwa ******, utabiri huo ukamuangukia Brenda Fasi wa kule Afrika ya Kusini
    =Aliwahi kutabiri Mwanmuziki maarufu kutoka nchi jirani aliyefungwa kuachiwa huru, wengi walidhani angekuwa ni Babu Seya, lakini utabiri huo ukamuangukia Papa Wemba wa kule DRC aliyefungwa kule nchini Ufaransa kutokana na kuingiza wahamiaji haramu kupitia Bendi yake.
    =Aliwahi kutabiri Rais wa awamu ya tatu Mheshimiwa Benjamini Mkapa kuongezewa muda wa kuongoza nchi hata bada ya muda wake kuisha, wengi wakapiga kelele, lakini mwishowe ikatokea bada ya kifo cha mgombea mwenza wa chama kama sikosei TLP au Chadema na uchaguzi ukasogezwa na hivyo Rais wa wakati huo Mheshimiwa Mkapa akajikuta akiendelea kuongoza kwa muda zaidi ya kipindi chake, utabiri huo ulitimia.
    =Alitabiri kifo cha Makamu wa Rais Hayati Dr. Omari Ali Juma na utabiri huo ulitimia.

    Kwa kifupi zipo tabiri nyingi ambazo zilithibitishwa kutokea na hizi ni miongoni mwa tabiri hizo.
    Kwa kifupi utabiri ni utaratibu wa kudadavua kitu ambacho aidha kinaweza kutokea au kisitokee kulinga na mazingira.
    Taaluma hiyo ni ya kujifunza na mtu yeyote anaweza kujifunza akipenda.

    Lakini hata hivyo umri nao unaweza kuchangia kiwango cha ufanisi kupungua na ndio sababu ya Sheikh Yahya kupoteza umaarufu, na ndio maana hata serikali kuweka umri wa waajiri wetu kustaafu, kutokana na kuchoka kiakili na kimwili. Hata hivyo hilo limeshindikana kutokana na watu wengi waliostaafu kutoka serikalini kukimbilia kwenye siasa. Inashangaza kidogo kwa kuwa kama mtu ameshindwa kwenye utumishi wa umma atawezaje uleta tija kwenye siasa.

    Naona sasa ninachanganya mada, ngoja niishie hapa.

     
  12. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #12
    Mar 26, 2010
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,760
    Likes Received: 1,872
    Trophy Points: 280
    Naye ni UwT....kwa mujibu wa kitabu ''THE DARK SIDE OF NYERERE''...
     
  13. vukani

    vukani JF-Expert Member

    #13
    Mar 26, 2010
    Joined: Dec 30, 2009
    Messages: 245
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Kwa mujibu wa vyanzo mbalmbali vya habari:

    =Aliwahi kutabiri vita dhidi ya Nduli Iddi Amini, ikatokea
    =Aliwahi kutabiri moto kuwaka juu ya maji ikatokea kule Goma DRC
    =Aliwahi kutabiri Mwanamuziki mwenye upara kufariki ghafla akiwa ******, utabiri huo ukamuangukia Brenda Fasi wa kule Afrika ya Kusini
    =Aliwahi kutabiri Mwanmuziki maarufu kutoka nchi jirani aliyefungwa kuachiwa huru, wengi walidhani angekuwa ni Babu Seya, lakini utabiri huo ukamuangukia Papa Wemba wa kule DRC aliyefungwa kule nchini Ufaransa kutokana na kuingiza wahamiaji haramu kupitia Bendi yake.
    =Aliwahi kutabiri Rais wa awamu ya tatu Mheshimiwa Benjamini Mkapa kuongezewa muda wa kuongoza nchi hata bada ya muda wake kuisha, wengi wakapiga kelele, lakini mwishowe ikatokea bada ya kifo cha mgombea mwenza wa chama kama sikosei TLP au Chadema na uchaguzi ukasogezwa na hivyo Rais wa wakati huo Mheshimiwa Mkapa akajikuta akiendelea kuongoza kwa muda zaidi ya kipindi chake, utabiri huo ulitimia.
    =Alitabiri kifo cha Makamu wa Rais Hayati Dr. Omari Ali Juma na utabiri huo ulitimia.

    Kwa kifupi zipo tabiri nyingi ambazo zilithibitishwa kutokea na hizi ni miongoni mwa tabiri hizo.
    Kwa kifupi utabiri ni utaratibu wa kudadavua kitu ambacho aidha kinaweza kutokea au kisitokee kulinga na mazingira.
    Taaluma hiyo ni ya kujifunza na mtu yeyote anaweza kujifunza akipenda.

    Lakini hata hivyo umri nao unaweza kuchangia kiwango cha ufanisi kupungua na ndio sababu ya Sheikh Yahya kupoteza umaarufu, na ndio maana hata serikali kuweka umri wa waajiri wetu kustaafu, kutokana na kuchoka kiakili na kimwili. Hata hivyo hilo limeshindikana kutokana na watu wengi waliostaafu kutoka serikalini kukimbilia kwenye siasa. Inashangaza kidogo kwa kuwa kama mtu ameshindwa kwenye utumishi wa umma atawezaje uleta tija kwenye siasa.

    Naona sasa ninachanganya mada, ngoja niishie hapa.

     
  14. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #14
    Mar 26, 2010
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,061
    Likes Received: 5,246
    Trophy Points: 280

    so what?
     
  15. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #15
    Mar 26, 2010
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,760
    Likes Received: 1,872
    Trophy Points: 280
    Suala ni je ana hitajika katika jamii? Utabiri unasaidia nini hasa ? Kufa mtu ni wajibu na sote tutakufa...nchi badala ya kusikiliza planners and other experts juu ya future wanamsikiliza huyu....mbona hjawahi kutabiri Dar kuwa na foleni mbaya?
     
Loading...