Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Serikali ya Tanzania ovyo sana

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by idumu, Jun 17, 2009.

  1. idumu

    idumu Member

    #1
    Jun 17, 2009
    Joined: Jun 5, 2009
    Messages: 44
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Jamani nasikitika kwa kusema nchi yetu haina uongozi coz umejaa rushwa na ubinafsi, Kwa nini nasema hivyo:

    1. Hivi uliona nchi gani shirika limebinafishwa lakini linapewa pesa na serikali, Mfano TRL(Shirka la Reli) ina management(Uongozi) wahindi 14 na hamna wanachokifanya then mnawapa Bil 45 za nini?? Wizi tu hapa na me nasema ipo siku, Huyu JK ameshindwa NCHI ajihuzulu

    2. Pili TICTS inatuingizia hasara, Kwa nini wanaikumbatia?? Kuna nini hapo???

    Sasa Rwanda, Burundi na Congo wamehamia bandari ya Mombasa ajili ya UPUMBAVU WA VIONGOZI WETU, Huyu Rais wetu yupo makini kweli au amelishwa nini??

    3. Nchi hii na wabunge wote wa CCM kutoa wachache tu ni makini mengine yako bungeni kupokea posho tu, WATZ TUAMKENI, we kama unakatwa kodi kwenye mshahara wako, unalipia shule za kata, unachangia uchafu nyumbani kwako, Unalipia bill ya UMEME, unalipia MAJI, unalipia kodi ya GARI LAKO, unalipia kodi ya DUKA LAKO AU OFFICE YAKO, Je kuna umhmu wa wa wewe au mimi kuendelea kutetea hawa viongozi hawana huruma, HUYU JK HANA WASHAURI WA UCHUMI, Tafakari

    4. TAASISI DINI nani kasema zinarushwa?? Serikali, Kwa nini wasikamatwe?? Hiyo DECI miaka 3 nchini ipo WALIKUWA WAPI kama viongozi???
    Je hospitali ngapi ni za taasisi za dini kusini, kanda ya ziwa, Kaskazini na sehemu zingine. Mfano Kaskazini huduma nyingi za afya ni za mashirika ya DINI.

    Je hili mnalionaje ?? I am hating kuwa na viongozi hawana upeo wa akili na maamuzi yenye kuleta Tija na maendeleo nchini.


    TOA MAONI YAKO
     
  2. Next Level

    Next Level JF-Expert Member

    #2
    Jun 17, 2009
    Joined: Nov 17, 2008
    Messages: 3,160
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Mkuu hayo uliyoyasema hapo juu....ndo kila siku tunayapigia kelele hapa JF na kwingineko kuliko na wanaharakati!

    Lakini hiyo title yako ungeedit kidogo iwe ...''Serikali ya Tanzania hovyo sana'' na si Tanzania nchi hovyo Tanzania kama Tanzania to me hakuna mfano wako....imeja kila aina ya neema na upendeleo wa kila aina toka kwa Mungu! Ina mito mingi sana, maziwa mengi, bahari, milima, mbuga za wanyama, ardhi yenye rutuba, madini ya kila aina etc!

    Tatizzo letu nchi hii iliyojaaa asali na maziwa imekosa serikali madhubuti ya kusimamia vyema rasilimali hizo na kuiziconvert into lulu ya kuwaondolea umasikini watanzania! Viongozi wetu kila moja kwa nafasi yake anajitahidi kutumia kanafasi hako kumaximize personal wealth kwa njia yoyote ile hata iwe kwa kuangamiza rasilimali hizo! Viongozi wetu ni wabinafsi, wamekosa moyo wa kizalendo kabisa wanatetea matumbo yao tu!

    Hivyo ni watu hasa viongozi ndio waliosababisha Tanzania iwe hivi ilivyo sasa....hawa ndio hovyo!
     
  3. WomanOfSubstance

    WomanOfSubstance JF-Expert Member

    #3
    Jun 17, 2009
    Joined: May 30, 2008
    Messages: 5,467
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 0
    This is my country.....
    Hivi vipaji vyote vimetusaidia vipi?
    Nani wa kulaumiwa?
     
  4. S

    Shelute Mamu Member

    #4
    Jun 17, 2009
    Joined: Mar 17, 2009
    Messages: 37
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Idumu, unajua hii nchi imefika mahali viongozi wanaona WaTZ kama watoto wadogo wasioelewa kitu. Ukiangalia hiyo TRL ilikuwa ni mpango maalum wa viongozi walijua kwamba watu wanaowaleta hawana uwezo lakini kwa kuwa walishafanya mahesabu yao, wao hawamfikirii Mtanzania mradi matumbo yao yamenenepa basi. Lakini Kama alivyosema Mbunge mmoja Bungeni kwamba wawe wanasoma na Maandiko ya Mungu. wakumbuke kwamba hapa duniani ni wapitaji na kwamba wanaweza kuja kupata vifo vya mahangaiko sana pamoja na MIPESA yao.
     
  5. P

    Preacher JF-Expert Member

    #5
    Jun 17, 2009
    Joined: Aug 25, 2008
    Messages: 328
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kwa kweli uozo ni mwingi sana katika serikali yetu - na uozo huu kwa vile unaumiza mwananchi wa kawaida na kuwafanikisha wachache tu mafisadi - ambao wamesahau kuwa kuna Mungu - sijui hiyo MIPESA WATAENDA NAYO WAPI - WANADHANI WATAISHI MILELE DUNIANI - kwa kweli WATZ tuamkeni - mimi nina shida moja - sioni nani atatukwamua, hebu tushauriane hatua za kuchukua - unafanya kazi kwa nguvu zako zote na unachopata kidogo - bado wanakichukua kwenye MA-TAX kibao walizoweka - nini kitatufungua tutoke kwenye shida hii?? au itakuwa hivi milele?? LAITI WAANDISHI WA HABARI WANGEKUWA WANAANDIKA MAMBO YOTE YA KIFISADI YANAYOTOKEA KWA UWAZI - ILI KILA MTANZANIA AELEWE KINACHOENDELEA - wengine hawajui - wanasikia tu RELI, BANDARI ETC. inatakiwa hata wale walio vijijini waelewe ili tuungane tulio tuchukue hatua - na nani kiongozi wetu - oh my God I have so many questions in my mind - someone help me get answers!!!!!
     
  6. Joel

    Joel JF-Expert Member

    #6
    Jun 17, 2009
    Joined: Sep 1, 2007
    Messages: 831
    Likes Received: 199
    Trophy Points: 60
    Mimi kusema ukweli nalia na wasomi wa nchi hii hasa walio katika vyuo vyetu vikuu maana hao ndio chachu ya mapinduzi ya kweli sehemu yoyote duniani lakini hapa kwetu wasomi wetu wanakubali kupelekwa kama gari bovu.
    Kuna nchi nyingi ambazo mapinduzi (yaani mabadiliko ya kiuchumi,kijamii,kiutamaduni na kisiasa) yamefanikiwa kwa uongozi wa wasomi wao walio vyuoni, sasa hapa kwetu jambo hilo linaonekana gumu.WASOMI MPOOOO!!!!?????
     
  7. Kasheshe

    Kasheshe JF-Expert Member

    #7
    Jun 17, 2009
    Joined: Jun 29, 2007
    Messages: 4,594
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Idumu,

    Mambo mengi umerudia yaliyokwisha jadiliwa ila nisemee moja tu!... Tanzania Railway Limited ni kampuni inayomilikiwa kati ya Governement of Tanzania na RITE (shirika la reli la india, strategic investor according to walamali).

    Sasa ndugu unatakiwa kuelewa yafuatayo... huenda billion 45 zimekopwa... na TRL, hivyo ni hela zinaenda kuingia kwenye vitabu vya TRL... nadhani serikali inatoa dhamana tu...

    Pili namna nyingine ya ku-bail out ni serikali kuongeza hisa zake TRL na baadaye huenda TRL kurudi kuwa mali ya serikali.

    Nilidhani niweke hiyo wazi kidogo kwa faida yetu wote.
     
  8. Pundamilia07

    Pundamilia07 JF-Expert Member

    #8
    Jun 17, 2009
    Joined: Oct 29, 2007
    Messages: 1,432
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Mkuu,
    Nadhani jazba sasa imeshapungua.
    Kwa vile hayo uliyoyaweka hapo juu si mageni hapa jamvini, basi si vibaya sasa ukatupa alternatives au ukasema constructively nini kifanyike.
     
  9. Lambardi

    Lambardi JF-Expert Member

    #9
    Jun 17, 2009
    Joined: Feb 7, 2008
    Messages: 7,547
    Likes Received: 2,059
    Trophy Points: 280
    Si mlisema serikali yote hii ni chaguo la Mungu mkawapa vichwa na sifa wasizostahili???na bado waliotoa pesa zao wanarudisha pesa zao na kupata faida hadi 2015 ndio watakuwa wameshamalizana wanasubiri bogus mwingine ajipendekeze kuomba pesa zao......maana uraisi unaenda kuomba kwao...mafisadi na wafanya biashara wakubwa.....wengine wote mil karibu 39.5 ni wasindikizaji tuu...wa tabaka dogo sana la wanaojifanya wameteuliwa....kuwa viongozi.
     
  10. Mzizi wa Mbuyu

    Mzizi wa Mbuyu JF-Expert Member

    #10
    Jun 17, 2009
    Joined: May 15, 2009
    Messages: 5,011
    Likes Received: 253
    Trophy Points: 180
    Bwanamkubwa uliyoyasema ni kweli tupu!
    Ila kitu kimoja nikusahihishe kwa mtazamo wangu, nchi yetu sio ovyo! Viongozi wetu hawa walitafuta uongozi kwa kuhonga, hawa kina JK hawa, ndiyo hovyo kabisa...kama alivyosema Selelii wanatafuta laana hawa, tusamehewe hapa lakini ni kweli wanastahili laana hawa!
     
  11. M

    Masatu JF-Expert Member

    #11
    Jun 17, 2009
    Joined: Jan 29, 2007
    Messages: 3,287
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Wewe mwanzisha thread ovyo sana wewe!
     
  12. M

    Magezi JF-Expert Member

    #12
    Jun 17, 2009
    Joined: Oct 26, 2008
    Messages: 2,733
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Huwa nasikia tu eti tuna kikosi cha makomandoo pale ngerengere na mwenge mlalakua pia zanzibar je, wanangoja nini wasichukue nchi tukachagua rais wa mpito?
     
  13. Next Level

    Next Level JF-Expert Member

    #13
    Jun 17, 2009
    Joined: Nov 17, 2008
    Messages: 3,160
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
     
  14. M

    MkamaP JF-Expert Member

    #14
    Jun 17, 2009
    Joined: Jan 27, 2007
    Messages: 6,468
    Likes Received: 468
    Trophy Points: 180
    Hili ndilo tatizo sugu ,japo tunajaribu kulizunguka kwa sababu linatungusa wengi kama sote.
    Uki hint point Tatizo la Tanzania ni tatizo la kisomi zaidi, yani UELEWA.Hii ndilo tatizo kuu na uozo wote umejikita hapa,Wasomi wamesoma,tumesoma lakini hatujaelimika hakika hili ndilo tatizo hakuna tatizo jingine.
     
    Last edited: Jun 17, 2009
  15. Kibunango

    Kibunango JF-Expert Member

    #15
    Jun 17, 2009
    Joined: Aug 29, 2006
    Messages: 7,558
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Ulevi mtupu
     
  16. r

    rumenyela Member

    #16
    Jun 17, 2009
    Joined: Jun 17, 2009
    Messages: 15
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Inaonekana unaupeo mpana ndugu. unaonane nawewe mwakani uchukue fomu za Ubunge au udiwani ili uingie kwenye system urekebishe uozo huo?
    Tafakali!!
     
  17. r

    rumenyela Member

    #17
    Jun 17, 2009
    Joined: Jun 17, 2009
    Messages: 15
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mageuzi/mapinduzi yoyote huletwa na wananchi/raia/tabaka la chini kabisa baada ya kuchoshwa na vitimbi vya watawala. yaani muda ukifika utaona kila mtu anachukua hatua. Haihitaji wasomo wengi. Angali mapinduzi ya Ufaransa, Uingereza, Marekani na Urusi.
     
  18. A

    August JF-Expert Member

    #18
    Jun 17, 2009
    Joined: Jun 18, 2007
    Messages: 3,665
    Likes Received: 207
    Trophy Points: 160
    Lakini ukumbuke serikali ilivyo sema inaleta strategic investor ilisema haina hela na haiwe kuendelea kuwekeza kwenye mfuko uliotoboka, yyani wanawekeza lakini hakuna tija, sasa hizo fedha za kukopesha au kuwekeza kwa wahindi zimetoka wapi? ni yale yale ya ATC na SAA, Ya Alliance Air nk
     
  19. Next Level

    Next Level JF-Expert Member

    #19
    Jun 17, 2009
    Joined: Nov 17, 2008
    Messages: 3,160
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Sijakusoma kabisa.......???
     
  20. B

    Bobby JF-Expert Member

    #20
    Jun 17, 2009
    Joined: Jan 10, 2008
    Messages: 1,612
    Likes Received: 126
    Trophy Points: 160
    Joe mimi nadhani kuwalaumu wasomi ni kuwaonea bure wao hawana hiyo nguvu kwani nchi inaongozwa na watu hopeless kabisa. Hapa wa kuwalaumu ni WATANZANIA WENYEWE. Haiingii akilini hii mijitu mijinga toka uhuru inaongoza hakuna mabadiliko ya maana still kila baada ya miaka mitano inakuja kutudanganya na uongo mwingine then tunaipa kura tena? Kwanini tusiwabadilishe? So hali hii ngumu ipo sana nchini infact itaongezeka maana wajinga wataongoza sana hii nchi sioni dalili zozote za watanzania kuelewa nguvu waliyonayo ya kuibadili hii nchi.
     
Loading...