Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Serikali sasa taabani, wanafunzi vyuo vikuu kutolipwa pesa zao.

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by don-oba, Feb 21, 2012.

  1. don-oba

    don-oba JF-Expert Member

    #1
    Feb 21, 2012
    Joined: Dec 8, 2011
    Messages: 1,377
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Ikiwa imepita takribani wiki moja, tangu nimeripoti hazina ya taifa kukauka kupelekea kukatwa pensheni za wastaafu serikali, sasa imegeukia wanafunzi vyuo vikuu nchini.

    Akiongea na wanafunzi CHUO KIKUU CHA MT AUGUSTINE-, makamu mkuu wa chuo Rev Dr Charles H. Kitima amesema kwamba serikali kupitia bodi ya mikopo imesema haina pesa za kuwalipa wanafunzi wa chuo icho walioanza semister ya pili tangu february 13 mwaka huu.

    Aidha ametishia kutowapokea wanafunzi walio chini ya udhamini wa serikali ktk mwaka wasomo unaokuja. Aliendelea kusema bodi yamikopo hutoa 'meals and accomodation' na kuwacheleweshea 'tuition fee' ambapo chuo hushindwa kujiendesha chenyewe. 'SAUT' ni chuo pekee nchini ambacho tuition fee yake ni ndogo.

    Inavyosemeka serikali ina haha kutafuta pesa kuwalipa wanafunzi vyuo vikuu. Cha kushangaza hapa, ni kwamba bajeti ilishapita na fungu kutengwa, je sirikali ilimega?. Takribani wiki mbili sasa wanafunzi wa SAUT hawajapewa fedha zao hali inayowaathiri kimasomo.
     
  2. mchemsho

    mchemsho JF-Expert Member

    #2
    Feb 21, 2012
    Joined: Jun 8, 2011
    Messages: 3,069
    Likes Received: 65
    Trophy Points: 145
    Sasa katika hili wanafunzi wakigoma bado tu wataitwa wahuni??
     
  3. K

    Kyachakiche JF-Expert Member

    #3
    Feb 21, 2012
    Joined: Feb 16, 2009
    Messages: 872
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Hii habari ni ya kweli kabisa. Muda mfupitu uliopita nilipigiwa simu na Binti yangu aliyeko hapo SAUT akinijulisha kuwa wameambiwa hadi mid- March ndipo watakapopewa hela zao za kijikimu. Ni aibu na masoneneko, na ni hatari pia kwa vijana wetu. Kama mzazi/mlezi hana jinsi nyingine ya kusaidia, vijana hawa wataangukia kubaya.
     
  4. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #4
    Feb 21, 2012
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    ndo maana JK kaenda UK kukubali yale masharti ya CAMEROON ili misaada iendelee ku flow..
     
  5. Mbugi

    Mbugi JF-Expert Member

    #5
    Feb 21, 2012
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 1,397
    Likes Received: 54
    Trophy Points: 145
    Hii haina cha kushangaza kwani ikumbukwe Mh. zitto alishasema kutokana na inflation plus financial crisis iliyojitokeza ni lazima budget yetu kushake tena alitoa mpaka makadirio ya zaidi ya shs 780 bil kuwa inakadiriwa kujitokeza kama deficit kwa kushuka kwa thamani ya shs kwa kuzingatia budget yetu ya 2011/2012, soma www.zittoworldpress.com cha msingi na kwa ushauri wa bure ni serikali kuchukua juhudi za makusudi kufunga mkanda na kuachana na matumizi ya siyo na ulazima hususan luxurius na badala kuhimiza zaidi uzalishaji wa ndani kama kilimo, ufugaji, na si kwa maneno kama ilivyo sasa kilimo kwanza na mbegu fake, mbolea kukosekana, ruzuku za kisiasa, na kuweka matrecta showroom kama pale dodoma, mbeya nk. nainaamini tunaweza lakini si kwa kuthubutu bali kwa kuchukua hatua za zati za kuwawezesha watu wetu kutokana na uhitaji wao na kwa wakati.
     
  6. Mtoboasiri

    Mtoboasiri JF-Expert Member

    #6
    Feb 21, 2012
    Joined: Aug 6, 2009
    Messages: 5,107
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Wako wapi wale wapenzi na watetezi wa magamba waliotoa povu kupinga kuwa serikali imeishiwa? Waje tena hapa wabishe (ukichukulia kuwa serikali yenyewe imeshakiri)!
     
  7. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #7
    Feb 21, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,039
    Likes Received: 547
    Trophy Points: 280
    Tatizo serikali yetu haikubali kabisa mawazo ya upinzani,zitto kawahasa jinsi ya kufanya lkn hawakumsikiliza ona sasa wanaumbuka,bora jk alivyoenda uk kuongea na cameroon.
     
  8. don-oba

    don-oba JF-Expert Member

    #8
    Feb 21, 2012
    Joined: Dec 8, 2011
    Messages: 1,377
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Bajeti ilishatengwa, imekuaje wamemega hilo fungu?. Inavyosemekana wali-double budget.
     
  9. mtoto wa mfugaj

    mtoto wa mfugaj Senior Member

    #9
    Feb 21, 2012
    Joined: Jul 18, 2011
    Messages: 136
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hatuna serikali tanzania tuna genge la mafisadi ambao wamepeana uongozi ili mwenye kusafiri kila siku asafiri na mwenye kula pesa za wananchi ale tu.kiukweli zamani nilikua nasikia fahari sana kua mtanzania ila sasa hivi hali ni tofauti kabisa
     
  10. Ndachuwa

    Ndachuwa JF-Expert Member

    #10
    Feb 21, 2012
    Joined: Mar 8, 2006
    Messages: 4,136
    Likes Received: 281
    Trophy Points: 180
    Take total Government/GDP for 2009,2010 and 2011; if the ratio is increasing there is a crisis if it is stagnant or decreasing there is no any financial crisis
     
  11. masatujr1985

    masatujr1985 JF-Expert Member

    #11
    Feb 21, 2012
    Joined: Oct 27, 2011
    Messages: 1,764
    Likes Received: 183
    Trophy Points: 160
    Hapa kuna bomu zito linakuja, watanzania tukaemkao wa kusubiri tu maana hawa jamaa wa UDSM wapo njiani next week na mziki wao si mdogo. Tutegemee mihula ya masomo vyuoni kusogezwa mbele. Wakuu wa vyuo nao waache kuwa politician waikomalie serikali iwape wanafunzi wao pesa za kujikimu la sivyo wawaamuru warudi majumbani mwao kuliko kuwaacha bila suluhisho.
     
  12. Mabwepande

    Mabwepande JF-Expert Member

    #12
    Feb 21, 2012
    Joined: Feb 17, 2012
    Messages: 230
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Hazina imekauka wapi wakati mkwerè kila siku angani.
     
  13. only83

    only83 JF-Expert Member

    #13
    Feb 21, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 5,020
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145
    Baada ya uchaguzi wa Arumeru hii nchi ita-collapse kifedha kabisa.
     
  14. don-oba

    don-oba JF-Expert Member

    #14
    Feb 21, 2012
    Joined: Dec 8, 2011
    Messages: 1,377
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    JK wewe si ni mchumi?, ongezea akili nyingine ku-stablelize hii hali.
     
  15. Perry

    Perry JF-Expert Member

    #15
    Feb 21, 2012
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 9,840
    Likes Received: 522
    Trophy Points: 280
    Ngoja udsm tufungue hyo j3 afu tujibiwe ****** ka huo waliojibiwa wana saut tuone kama patakalika hapo magogoni!!
     
  16. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #16
    Feb 21, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,160
    Likes Received: 289
    Trophy Points: 180
    Naona wameamua kuifumua bajeti ya kila kitu na kuhaha kusaka ela.
    Naona tusahau bajeti iliyopita maana haipo tena kilichobaki sasa ni kukabana koo na trafic pamoja na TRA na vyanzo vingine vya mapato ili kipataikanacho ndo kitumike
     
  17. M

    Madodi Senior Member

    #17
    Feb 21, 2012
    Joined: Apr 10, 2011
    Messages: 181
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    jamaan huku saut hali ishakua mbaya, dada zetu washaanza kujipiga mnada yaani hadi buku mbili..baba mwanaasha tusaidie bwana watu tunashindia mlo mmoja kwa siku tenaa chai
     
  18. m

    mzee wandimu JF-Expert Member

    #18
    Feb 21, 2012
    Joined: Sep 23, 2011
    Messages: 439
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    fanyeni kitu wanaSAUT! kitakacho wakumbusha hao MAGAMBA! sisi tutawaunga mkono wiki ijayo! subiri tufungue tukinukishe! nahuu uchaguzi wa ARUMERU ndopesa zinaisha kabisa!
     
  19. P

    Popompo JF-Expert Member

    #19
    Feb 21, 2012
    Joined: Nov 9, 2010
    Messages: 411
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
     
  20. Vanpopeye

    Vanpopeye JF-Expert Member

    #20
    Feb 21, 2012
    Joined: Jul 11, 2011
    Messages: 589
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 45
    .............. yao hao serikali!
     
Loading...