Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

SERIKALI imetoa namba ya simu bure itakayotumika kutoa ripoti ya wahujumu wa sukari,

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Yericko Nyerere, Sep 20, 2011.

  1. Yericko Nyerere

    Yericko Nyerere Verified User

    #1
    Sep 20, 2011
    Joined: Dec 22, 2010
    Messages: 15,244
    Likes Received: 1,457
    Trophy Points: 280
    SERIKALI imetoa namba ya simu bure itakayotumika kutoa ripoti ya wahujumu wa sukari, namba hiyo ni 0754 38 79 28, ambayo* itakuwa wazi kupokea taarifa za walanguzi wa sukari.Pia imeahidi kutoa zawadi nono kwa mtu* ye yote atakayetoa taarifa za kufanikisha kukamatwa kwa* mtu au watu wanaovusha sukari nje ya nchi na kuwaacha wananchi wakisumbuka.

    Kauli hiyo ilitolewa jana na Waziri* wa Kilimo Chakula na Ushirika, Profesa Jumanne Maghembe alipofanya ziara ya kushtukiza katika Jiji la Dar es Salaam kukagua na kuona hali na mwenendo wa sukari jana.

    Ziara hiyo aliifanya wilayani Temeke katika soko la Kipati Mbangala na la Temeke Sterio na kutangaza vita na wahujumu wa sukari wanaovusha nje ya nchi na kwamba lengo la kutoa namba hiyo ni kutaka ushirikiano kwa wananchiTaarifa iliyotolewa na wizara hiyo jana jioni ilisema Waziri Maghembe alijionea hali ya sukari ambapo aliweza kutembelea maduka zaidi ya 10 ya rejareja na jumla, ambapo alibaini bei tofauti ya sukari kutoka duka moja hadi lingine.

    Bei ya rejareja ilikuwa kilo moja iliuzwa kuanzia Sh1,900 hadi 2,200 na bei ya jumla katika mfuko mmoja ilikuwa inauzwa kutoka Sh95,000 hadi 105,000 kwa mfuko wa kilo 50.

    Pia Waziri alishuhudia baadhi ya wafanyabiashara kutokuwa wawazi na kukosa uaminifu, ambapo katika Soko la Kipati Mbagala mfanyabiashara wa jumla aliweza kumdanganya Waziri kuwa hana sukari, lakini baada ya kuingia katika ‘stoo’ yake Waziri aliweza kubaini kufichwa kwa mifuko mitatu ya kilo 50 kila mmoja, ikiwa imefunikwa na vitu vingine.

    Waziri Maghembe hakuishia hapo alikwenda* katika ofisi za kampuni ya kuzalisha Sukari ya Kilombero eneo la Kamata kubaini ukweli wa tatizo la sukari liko wapi.Mkurugenzi Masoko wa Kampuni ya Kilombero, Bashir Haruni alimwambia kuwa kiwanda chake kinaendelea na uzalishaji wake kama kawaida na kwa siku wanazalisha tani 500.

    Alimhahakishia Waziri Mghembe kuwa, hakuna tatizo lolote, ila tatizo liko kwa wafanyabiashara wa kati na wala si* kiwanda chake kwani hakihusiki kabisa na uhaba huo wa sukari hapa nchini.Haruni alimwambia Waziri kuwa kila mkoa una mawakala na wote wanauziwa sukari kwa* kupewa mgao wao kama ilivyo ada.

    Haruni aliahidi kuipa Serikali ushirikiano wa hali ya juu katika kukabiliana na hali hii na pia kutoa taarifa za hali ya uzalishaji wa sukari na usambazaji wake.Waziri hakuishia hapo alikwenda duka la Shoprite ambalo ni Super Market kuangalia bei ya sukari ili kujiridhisha na hali halisi ya bei zake na aliridhishwa na hali ya uwapo wa sukari na bei zake.

    “Hatuoni sababu kwa nini Watanzania katika dunia ya sasa wapange foleni kununua sukari wakati viwanda vyetu vinazalisha kama kawaida,” alisema Waziri Maghembe.Katika kukabiliana na hali hii ya* sitofahamu ya zengwe la sukari hapa nchini, waziri aliwaomba Watanzania** kutoa ushirikiano kwa Serikali ili kukomesha hali ya magendo ya sukari kwa wanaopeleka nchi ya nje, kuwafichua wote wanaohusika.

    Ziara hii ya Waziri* Maghembe imekuja siku moja baada ya Waziri Mkuu Mizengo Pinda akiwa ziarani mkoani Mara, kutoa mwito wa kuwasaka wahujumu wa sukari hapa nchini hadi kwenye bohari zao kuona kama kweli hakuna sukari* au wanaficha.
     
  2. N

    NIMIMI Senior Member

    #2
    Sep 21, 2011
    Joined: Apr 2, 2011
    Messages: 170
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Wasituzingue washushe bei ya vyakula ili kupunguza ukali wa maisha wanaoathiriwa ni huko vijijini wangapi wana simu? Wangegawa simu na kuwatilia vocha pia.
     
  3. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #3
    Sep 21, 2011
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,177
    Likes Received: 5,415
    Trophy Points: 280
    112 imewashinda hiyo ya kuriporti sukari wataweza kuimantain?
    Kwanza hiyo simu itaongeza tu matukio ya rushwa, polisi wetu wenyewe njaa kali na wanahongeka kirahisi
     
  4. Omutwale

    Omutwale JF-Expert Member

    #4
    Sep 21, 2011
    Joined: Feb 4, 2008
    Messages: 1,423
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Hii nayo ni siasa aina ya mchezo wa kombolela. Unamwambia mwenzio fumba macho ili ukajifiche kisha unamwambia njoo unitafute. Serikali inafahamu kuwa tatizo la uhaba wa sukari linaanzia kwenye mikataba baina yake na wazalishaji. Inafahamu fika kuwaruhusu/kuwalazimisha wazalishaji kuuza asilimia 80 nje ili kupata fedha za kigeni. Na inafahamu kuwa sukari nyeupe yote inayozalishwa ndani hakuna hata kilo moja inayouzwa Tanzania. Yote inaenda nje. Waziri naye anafahamu fika kuwa iko sukari inayoingia kwa magendo mikoa ya kusini toka Malawi na inauzwa kwa bei chee sana na kuvuluga cartel ya wazalishaji magamba na serikali imejiunga na cartel kuhakikisha sukari ya bei nafuu haiingii Tanzania. Katika haya machache tu unaweza kupata sura halisi ya usanii wa akina Maghembe.
     
  5. Bongolander

    Bongolander JF-Expert Member

    #5
    Sep 21, 2011
    Joined: Jul 10, 2007
    Messages: 4,880
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    So ridiculous. I can go without sugar for years, but i can not go without sembe, rice, maharagwe, mafuta ya kupikia etc. Huwezi kufanya ziara Dar na kukonkludi kuwa hali ya Dar ndio ya Tanzania nzima. Kama kuna uzemebe waadhibiwe wazembe na sio wafanya biashara wadogo wanaoganga njaa, juu ndio kumejaa wasiowaaminifu, sio chini.
     
  6. Kipis

    Kipis JF-Expert Member

    #6
    Sep 21, 2011
    Joined: Jul 23, 2011
    Messages: 493
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Shida yetu kubwa watz ni umeme sukari sio ishu sana.
     
  7. N

    NIMIMI Senior Member

    #7
    Sep 21, 2011
    Joined: Apr 2, 2011
    Messages: 170
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Eti wawawajibishe ili wajiharibie ama? Wangapi waliolitia hasara taifa wamewashitaki?
     
  8. T

    Tututu Member

    #8
    Sep 21, 2011
    Joined: Dec 28, 2010
    Messages: 22
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kijana nadhani huna watoto.Watoto wataenda shule bila kunywa chai asubuhi kwa sababu hakuna umeme? Kijijini tunahitaji sukari sio umeme
     
  9. Mwita25

    Mwita25 JF-Expert Member

    #9
    Sep 21, 2011
    Joined: Apr 15, 2011
    Messages: 3,840
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Hongera serikali yetu kwa kuliona hilo. Jana nilifarijika sana baada ya kuona ziara ya kushtukiza ya Maghembe, nikasema yes
     
  10. T

    Tututu Member

    #10
    Sep 21, 2011
    Joined: Dec 28, 2010
    Messages: 22
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hapa Moshi kaimu Mkuu wa Mkoa aliyesitaafu aliwaita TPC wajieleze kulikoni sukari hakuna madukani.....alishangaa kuambiwa uzalishaji ni kama kawaida na bei ya kiwandani ni shs 72000. Mchezo uko kwa mawakala
     
  11. BONGOLALA

    BONGOLALA JF-Expert Member

    #11
    Sep 21, 2011
    Joined: Sep 14, 2009
    Messages: 13,041
    Likes Received: 1,340
    Trophy Points: 280
    Pinda hatumii akili, turipoti nini wakati bei ya sukari mtaani sh 2500.ingekua lowasa ungekuta kishatembelea viwanda na mawakala wa sukari kujua supply chain ikoje tatizo lipo wapi?pinda aulize kilombero na mtibwa white sugar inapotelea wapi?maana walala hoi tunapewa brown sugar tuu
     
  12. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #12
    Sep 21, 2011
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,516
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Na hii ya mahindi yanayoenda kenya kwa kusindikizwa na police wanachukua uamuzi gani?
     
  13. T

    THK DJAYZZ JF-Expert Member

    #13
    Sep 22, 2011
    Joined: Sep 14, 2011
    Messages: 2,034
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Kwangu sukari ishu cjui wewe na umeme.
     
Loading...