Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Serikali imesimamisha usajili wa magazeti mapya

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Sheikh, Jan 15, 2009.

  1. S

    Sheikh Member

    #1
    Jan 15, 2009
    Joined: Aug 22, 2008
    Messages: 13
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wizara ya Habari kupitia Idara yake ya Maelezo imesimamisha Usajili wa magazeti kwa sababu ambazo mpaka sasa hivi hatuzijui.

    Tofauti na Kenya ambako unaweza kuanzisha gazeti halafu baadaye kuliandikisha kibiashara hapa Tanzania huwezi kuanzisha gazeti bila kusajiliwa na Idara ya Maelezo.

    Hii ni mojawapo ya sheria ambazo haifurahiwi na wawekezaji katika sekta ya habari -wa ndani na wa nje.

    Huu ni msimu wa watu wengi wenye uchu na uroho wa ukubwa nchini kuanzisha magazeti uchwara ambayo muda wake wa kuishi ni kati ya kabla kidogo tu ya uchaguzi mkuu na mwisho wa uchaguzi mkuu.
     
  2. Nemesis

    Nemesis JF-Expert Member

    #2
    Jan 15, 2009
    Joined: Feb 13, 2008
    Messages: 3,268
    Likes Received: 215
    Trophy Points: 160
    Tuwekee chanzo cha habari. Hao jamaa ni wa ' Idara Maelezo' hivyo hawawezi kufanya kitu bila kutoa maelezo!
     
  3. Ochu

    Ochu JF-Expert Member

    #3
    Jan 15, 2009
    Joined: May 13, 2008
    Messages: 972
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    magazeti yamekuwa tishio kwa serikali na hii ndio njia pekee ya kuyanyamzisha!!!! kazi ipo kama hii habari ni kweli
     
  4. S

    Sheikh Member

    #4
    Jan 15, 2009
    Joined: Aug 22, 2008
    Messages: 13
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wizara ya Habari kupitia Idara yake ya Maelezo imesimamisha Usajili wa magazeti kwa sababu ambazo mpaka sasa hivi hatuzijui.

    Tofauti na Kenya ambako unaweza kuanzisha gazeti halafu baadaye kuliandikisha kibiashara hapa Tanzania huwezi kuanzisha gazeti bila kusajiliwa na Idara ya Maelezo.

    Hii ni mojawapo ya sheria ambazo haifurahiwi na wawekezaji katika sekta ya habari -wa ndani na wa nje.

    Huu ni msimu wa watu wengi wenye uchu na uroho wa ukubwa nchini kuanzisha magazeti uchwara ambayo muda wake wa kuishi ni kati ya kabla kidogo tu ya uchaguzi mkuu na mwisho wa uchaguzi mkuu.
     
  5. Mchaga

    Mchaga JF-Expert Member

    #5
    Jan 15, 2009
    Joined: Apr 11, 2008
    Messages: 1,372
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Ndani ya kipindi cha mwaka mmoja tumeshuhudia wenye vijisenti wakianzisha na kutumia Magazeti kama silaha ya kuchafua na kujisafisha....hivyo sishangai uamuzi huu.

    Baadhi ya magazeti mengi kwa sasa hayafuati maadili ya uandishi bali matakwa ya mmiliki.
     
  6. The Farmer

    The Farmer JF-Expert Member

    #6
    Jan 15, 2009
    Joined: Jan 7, 2009
    Messages: 1,227
    Likes Received: 96
    Trophy Points: 145
    Nadhani hii ni kuvitishia vyombo nya habari esp. Mazeti ili kuvinyima nguvu. Uchaguzi mkuu umekaribia kwa hiyo serikali inaokuwa mambo ya Ufisadi yatazidi kuwekwa hadhari.
     
  7. Mpita Njia

    Mpita Njia JF-Expert Member

    #7
    Jan 15, 2009
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 7,014
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Sheria inawaruhusu kuzuia kusajiliwa kwa magazeti?
     
  8. Mongoiwe

    Mongoiwe JF-Expert Member

    #8
    Jan 15, 2009
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 514
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Hii ni woga wa Kitoto, kwanza wamefungia MwanaHALISI, sasa wako kwa Mengi wanazuia usajiri kisha waanze kuyafungia magazeti fulani. hizi ni jana za mafisadi tu.
     
  9. M

    Magobe T JF-Expert Member

    #9
    Jan 15, 2009
    Joined: Mar 19, 2008
    Messages: 2,575
    Likes Received: 77
    Trophy Points: 145
    Siku hizi kuna Citizen Journalism. Kinachoshindikana kupitia Mainstream Journalism tunakipata kupitia Citizen Journalism kama jamiiforums.com nk. Haiwezekani kumwekea mtu mwenye akili timamu sheria za kunyima habari. Hata wafunge magazeti yote, still Watz watapata njia ya kuwasiliana hata kama ni oral.
     
  10. N

    Nurujamii JF-Expert Member

    #10
    Jan 15, 2009
    Joined: Jun 14, 2007
    Messages: 413
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Ni katika harakati za kum-bana Rostam and Lowassa!
     
  11. K

    Keil JF-Expert Member

    #11
    Jan 15, 2009
    Joined: Jul 2, 2007
    Messages: 2,214
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Kama hilo ndio lengo lao, naona watakuwa wamechelewa. RA na EL wana vijigazeti vyao tayari na vinaendelea kuwasafisha na kuandika habari za kizushi kila kukicha. Si ajabu hata ule utaratibu wa kununua wahariri na waandishi wa habari ukarudi tena pindi jamaa wakiona kuna umuhimu wa kuwatumia kwa ajili ya maslahi yao.
     
  12. M

    Mbunge Senior Member

    #12
    Jan 28, 2009
    Joined: Aug 7, 2008
    Messages: 104
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wizara ya Habari kupitia Idara yake ya Maelezo imesimamisha Usajili wa magazeti kwa sababu ambazo mpaka sasa hivi hatuzijui.

    Tofauti na Kenya ambako unaweza kuanzisha gazeti halafu baadaye kuliandikisha kibiashara hapa Tanzania huwezi kuanzisha gazeti bila kusajiliwa na Idara ya Maelezo.

    Hii ni mojawapo ya sheria ambazo haifurahiwi na wawekezaji katika sekta ya habari -wa ndani na wa nje.

    Huu ni msimu wa watu wengi wenye uchu na uroho wa ukubwa nchini kuanzisha magazeti uchwara ambayo muda wake wa kuishi ni kati ya kabla kidogo tu ya uchaguzi mkuu na mwisho wa uchaguzi mkuu.

    Kinachodaiwa ni kuwa CCM imeamrisha Maelezo kusimamisha usajili wa magazeti mapya ili kuzuia kuandikishwa kwa magazeti ya wapinzani wakiwemo mafisadi ambao sasa hivi wanasubuliwa na serikali ya chama hicho!
     
Loading...