Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Serikali imefilisika? Mishahara January utata mtupu

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by SG8, Jan 29, 2011.

Thread Status:
Not open for further replies.
  1. SG8

    SG8 JF-Expert Member

    #1
    Jan 29, 2011
    Joined: Dec 12, 2009
    Messages: 2,945
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    Waungwana hii sasa ni too much. Zile tetesi tulizoletewa hapa kwamba huenda mishahara ya miezi ya January na February itakuwa mgogoro sasa ni dhahiri. Mpaka muda huu kuna halmashauri hazijalipa mishahara kwa watumishi wake wengi wao wakiwa ni walimu ambao tumezoea kuona wakiwa kwenye foleni za NMB kuanzia tarehe 23.
    Majibu ya kila halmashauri ni kuwa hazina haijatoa pesa kwa kipindi husika. Aidha kuna malalamiko kilakona juu ya kuchakachukliwa kwa waajiriwa wapya wa serikaliwengine toka Julai na walimu wapya wa juzi tu hawajalipwa subsistence allowance zao kwa kuwa hazina ambayo imekuwa ikisisitiza eti haitaki madeni safari hii imezikwamisha halmashauri nyingi.
    Baadhi ya halmshauri zimejitahidi kuchakachua posho za walimu wake kwa kuwalipa 35000/= walimu graduate ambao wanatakiwa kupata 45000/=/65000/= per diem. Aidha wengine wamelipwa siku 3 hadi 5 badala ya 14 kama inavyostahili. Je hii ndio serikali inayojinasibu kwamba itamaliza matatizo ya watumishi? Je kwa mtindo huu wiwki ijayo kuna mtumishi atafanya kazi kwa bidii wakti salio halisomi sawaswa? Huu ni usanii mtupu na kwa hakina haya ni "maafa"
     
  2. Polisi

    Polisi JF-Expert Member

    #2
    Jan 29, 2011
    Joined: Nov 22, 2010
    Messages: 2,090
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    Mkuu ungetaja angalau halmashauri kadhaa ambazo hazijalipa mishahara hadi sasa
     
  3. Mzalendo80

    Mzalendo80 JF-Expert Member

    #3
    Jan 29, 2011
    Joined: Oct 30, 2010
    Messages: 2,339
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Pesa yote waliichukuwa ccm kwenye uchaguzi sasa mnategemea nini? Ufisadi wa Kikwete huo:roll:
     
  4. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #4
    Jan 29, 2011
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,174
    Likes Received: 293
    Trophy Points: 180
    Kasi zaidi iyoooooooooooooooooo!
     
  5. Mlangaja

    Mlangaja JF-Expert Member

    #5
    Jan 29, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 529
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 35
    Wakati wa kampeni wengi waipewa mishahara yao. Sasa wanalalamika nini? Si walikubali kuhongwa? Walifikiri fedha hizo zilitoka wapi? Wao ndo waliofanya nchi yetu isiwe na mabadiliko sasa wakome tu. Acha wapate shida ndo mwanzo tu. Ingefaa wakae hata miezi sita ili wasikie ushauri.
    Kwanza hawana kazi, kazi kuzunguka zunguka na vifaili tu maofisini hakuna wanachofanya.
     
  6. SG8

    SG8 JF-Expert Member

    #6
    Jan 29, 2011
    Joined: Dec 12, 2009
    Messages: 2,945
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    Mbeya Jiji, Songea wameshindwa kulipa subsistence, Kilolo wamechakachua posho za walimu, Halmshauri almost zote zinalalamikia ukame kwa kiwango ambacho hakijapata kutokea, hata taasisi zenye kawaida ya kulipa mishahara tarehe 18-hadi 23 safari hii wamelipa kuanzia 25
     
  7. VoiceOfReason

    VoiceOfReason JF-Expert Member

    #7
    Jan 29, 2011
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 5,235
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Mkuu Knock on Effect inatugusa wote... saa hizi TRA wamekuwa wagumu kweli..., kila ukiingiza mzigo nchini bei uliyoweka wanai-uplift na wataka ulipe zaidi mpaka uje kuwapa proof wiki imepita..., Mkuu hizo pesa zitalipwa, the sad thing ni kwamba ni mimi na wewe ndio tutazikohoa.... in one way or another
     
  8. The Son of Man

    The Son of Man JF-Expert Member

    #8
    Jan 29, 2011
    Joined: Feb 9, 2010
    Messages: 10,960
    Likes Received: 360
    Trophy Points: 180
    Nimeongea na mdogo wangu ni mwalimu yuko Biharamulo amenambia mishahara ilitoka jana ila c kawaida kwani ilichelewa sana.
     
  9. VUVUZELA

    VUVUZELA JF-Expert Member

    #9
    Jan 29, 2011
    Joined: Jun 19, 2010
    Messages: 3,105
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    BoT governor ata-print pesa, so usiwe na wasiwasi:coffee:
     
  10. Gosbertgoodluck

    Gosbertgoodluck JF-Expert Member

    #10
    Jan 29, 2011
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 2,867
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Unaishi wapi ndugu yangu nije nikupe mkono?
     
  11. SG8

    SG8 JF-Expert Member

    #11
    Oct 1, 2012
    Joined: Dec 12, 2009
    Messages: 2,945
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    Hadithi ile ile....Tarehe 1 Oktoba mishahara ya Septemba haijalipwa, tunaelekea wapi? Afadhali utawala wa Hitler kuliko huu wa sasa
     
  12. m

    mashambani kwao JF-Expert Member

    #12
    Oct 1, 2012
    Joined: Dec 5, 2011
    Messages: 371
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Gerradi vp kambi ya Adamu Aalima imeangamizwa au imenyanyuka maana nilisikia uchaguzi ulikuwa moto!pili kulikuwa na taarifa kuwa mkurugenzi wenu LIANA SIPORA alikataa kusaini PAY ROLL pamoja na kukabidhi ofisi hahahahaha hebu simulia kidogo.
     
  13. SG8

    SG8 JF-Expert Member

    #13
    Oct 1, 2012
    Joined: Dec 12, 2009
    Messages: 2,945
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    Yule Mama kilaza kabisa. Sasa unakata kukabidhi ofisi utadhani ya kwako! Hawa ndio tulioambiwa wakiwezeshwa wanaweza. Si aondoke tu akawatumikie kina Maharage huko Tabora?
     
  14. m

    mwamola Senior Member

    #14
    Oct 1, 2012
    Joined: May 28, 2012
    Messages: 109
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wewe unazungumzia mshahara wa septemba, 2012. Mie (SIE) wafanyakazi wa Chuo kikuu kipya na kikubwa kuliko vyote Tanzania tunadai serikali SALARY ARREARS baada ya promotion tangu November 2010 hatujawahi lipwa hadi leo hii. Cha ajabu kingine hata annual increment hatupewi kwa mwaka wa pili sasa, hii ni haki ama kitu gani? Tumedai mno lakini hakuna la mafanikio, kweli serikali imefulia ama ina makusudi na maisha ya watu wengine?

    Nina imani hakuna afsa wa serikali asiyefahamu madai ya wafanyakazi wa Chuo kikuu hicho kikubwa na kipya kilichoko kanda ya kati
     
  15. SG8

    SG8 JF-Expert Member

    #15
    Oct 1, 2012
    Joined: Dec 12, 2009
    Messages: 2,945
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    Hilo la arrears hata mimi nadai za miaka minne iliyopita lakini swali la msingi liko palepale...Inapofikia tarehe 45 hakuna hata hako kamshahara kadogo maana yake tunaenda wapi? Madhara ya kuongozwa na Uamsho na Boko Haram
     
  16. Bosco Ntaganda

    Bosco Ntaganda JF-Expert Member

    #16
    Oct 1, 2012
    Joined: Jan 25, 2012
    Messages: 547
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Kaka naona umeamua kujipaka unga kwa hasira ya mshahara kuchelewa, hehehe
     
  17. Bosco Ntaganda

    Bosco Ntaganda JF-Expert Member

    #17
    Oct 1, 2012
    Joined: Jan 25, 2012
    Messages: 547
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Kwani wewe upo idara gani kiongozi? Mbona napishana na walimu wakicheka tu hapa mitaani? Kuna majina ya watumishi wengi sana wamefyekwa kwenye payroll ya mwezi huu, usije kuwa mmoja wao
     
  18. M

    Mwanaweja JF-Expert Member

    #18
    Oct 1, 2012
    Joined: Feb 8, 2011
    Messages: 3,577
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    hivi mpaka leo serikali haijatoa mishahara kwa sababu gani hata watumishi wa serikali kuu hawana hela nyie mazungumzia wa halmashauri tu kilio ni kile kile
     
  19. Communist

    Communist JF-Expert Member

    #19
    Oct 1, 2012
    Joined: Jun 1, 2012
    Messages: 5,392
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Kanga, kofia, fulana, vitenge, rushwa, alowance za makada wa CCM. Cha moto tutakiona. Ndio maana nimekwenda M4C.

    Mmmesahau kuna uchaguzi CCM, hii ni kawaida kwa vipindi kama hivi.
     
  20. Chitemo

    Chitemo JF-Expert Member

    #20
    Oct 1, 2012
    Joined: Feb 25, 2011
    Messages: 1,290
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Hawa walimu mi nawashangaa sana pale wanapotumika kama dodoki ama dekio particulary during the election, waache wafe kwa nja.
     
Thread Status:
Not open for further replies.
Loading...