Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Sen. Lindsey Graham eyes 'birthright citizenship'

Discussion in 'International Forum' started by Yegomasika, Jul 30, 2010.

  1. Yegomasika

    Yegomasika JF-Expert Member

    #1
    Jul 30, 2010
    Joined: Mar 21, 2009
    Messages: 3,275
    Likes Received: 596
    Trophy Points: 280
    Sen. Lindsey Graham (R-S.C.) announced Wednesday night that he is considering introducing a constitutional amendment that would change existing law to no longer grant citizenship to the children of immigrants born in the United States.

    Currently, the 14th Amendment grants citizenship to any child born in the United States.

    But with 12 million illegal immigrants living in the U.S., Graham said it may be time to restrict the ability of immigrants to have children who become citizens just because they are born in the country.

    “I may introduce a constitutional amendment that changes the rules if you have a child here,” Graham said during an interview with Fox News’ Greta Van Susteren. “Birthright citizenship I think is a mistake ... We should change our Constitution and say if you come here illegally and you have a child, that child's automatically not a citizen.”

    Asked how intent Graham is on introducing the amendment, the South Carolina Republican responded: “I got to.”

    “People come here to have babies,” he said. “They come here to drop a child. It's called "drop and leave." To have a child in America, they cross the border, they go to the emergency room, have a child, and that child's automatically an American citizen. That shouldn't be the case. That attracts people here for all the wrong reasons.”

    Graham insisted that he wants to be “fair” and “humane” in dealing with the children of immigrants but doesn’t want to see an already significant immigration issue become larger.

    “I'm a practical guy, but when you go forward, I don't want 20 million more 20 years from now,” he said. “I want to be fair. I want to be humane. We need immigration policy, but it should be on our terms, not someone else's. I don't know how to fix it all. But I do know what makes people mad, that 12 million people came here, and there seems to be no system to deal with stopping 20 million 20 years from now.”
     
  2. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #2
    Jul 30, 2010
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,637
    Trophy Points: 280
    Huyu atataka kuleta matatizo ya stateless people, hawa so called illegal immigrants watazaa watoto ambao watakuwa sio tu second generation illegal immigrants, bali pia hata stateless people.

    And the more one has nothing to lose, the more dangerous one becomes.Push these people against the wall and you are sure to have countless civil unrest situations or even political assasinations patterns that would make the sixties look like child play.

    Mtu kazaliwa Marekani, mnamkatalia uraia wa Marekani, akirudi Mexico wanamwambia wewe si Mmexico kwani umezaliwa Marekani.Kazi itakuwepo hapo.
     
  3. Yegomasika

    Yegomasika JF-Expert Member

    #3
    Jul 30, 2010
    Joined: Mar 21, 2009
    Messages: 3,275
    Likes Received: 596
    Trophy Points: 280
    Unajua hawa jamaa hili suala la wahamiaji limewachanganya kiasi kwamba hata uono wao wa mambo unaonekana mdogo. Dawa ni kudhibiti border kule kusini ili wale jamaa waskatize zile panya road na ujauzito wa miezi karibia tisa kuja kujifungulia US.
     
  4. Chamoto

    Chamoto JF-Expert Member

    #4
    Jul 30, 2010
    Joined: Dec 7, 2007
    Messages: 1,432
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Sijui kama senetor anaelewa kwamba sababu ya maendeleo
    Marekani ni wahamiaji au ameanza kuchanganyikiwa sasa.
    kwani utamkataaje mzawa? Hiyo ni haki yake ya kuzaliwa
    kama yeye alivyoipata.

    Uingiaji (influx) wa wahamiaji ndiyo chachu ya maendeleo
    marekani iwe kwa cheap labor au skilled.

    Mhamiaji huwa anatabia ya kuhangaika kwasabau anajua
    hana chake. Si shangazi, binamu, mjoba n.k. Huyu huwa
    yuko makini katika maisha yake mfano huwa hajiingizi
    kwenye mambo yanayoweza kusababisha kuwa kweye radar
    (kushikwa na polisi).

    Kwasabau anajua akikanyaga miwaya wanaweza kumrudisha
    alikotoka. Huyu jamaa yetu kama atapata mtoto huko aliko
    basi huyo dogo atakuwa ni raia wa hiyo nchi.

    Kwasabu dogo ataona jisi wazazi wake wanavyoishi na
    atakuwa anasikiliza hadithi za wazazi wake wakimueleza
    jinsi walivyo hangaika, huyu mtoto ambaye ni "first generation"
    atakuwa tofauti na wale warika lake ambao wazazi wao
    ni wazawa.

    Mtoto kujifunza (unconsciously) kwa kuona wakubwa zake
    wanavyo ishi. Huyu mtoto akikua na kupata mtoto wake
    mwenyewe ambaye ni "second generation" atakuwa hana
    habari na asili yake wala hataona uhangaika kama ni kitu
    cha lazima kwasababu kila kitu kwake ni "given".

    Bila ya hii influx kutakuwa na idadi kubwa ya watu wenye
    mawazo ya "its ol good in da hood" ambao wanategemea
    foodstamp kuishi (yaani wanaona wako entitled na serikali
    kwa kila kitu)

    Wakati mwingine watu huwa wanalewa maendeleo na
    wanasahau chimbuko la hayo maendeleo.

    Wakileta hayo mambo ya kukataa "birthright " mbona ma
    DC snippers watakuwa wengi tuu, kutakuwa na ugaidi
    waajabu tena ukiangalia bunduki zinavyo uzwa kama njugu?

    Unapo mwondolea mtu haki yake ya kuzaliwa huyo mtu
    atakuwa radhi kufa kuliko kukosa hiyo haki.
     
  5. H

    Hofstede JF-Expert Member

    #5
    Jul 30, 2010
    Joined: Jul 15, 2007
    Messages: 3,586
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 0
    Mkuu suala la "Jus soli" linaonekana wazi kuwa linawanufaisha Democrats. Ni wahamiaji wachache sana wasio caucasian wanaokiunga mkono Republican. Research zinasema kuwa in the next fifty years USA itakuwa imebadilika yaani minority wa leo watakuwa ni majority. Sasa Republican wanalijua hili kuwa si suala zuri kwa hatma yao kwani chama chao kinakuwa ni more angry recists white males. Na hii ni threat kwao kama ilivyo upande wa CCM kama watanzania majority watakuwa wameendelea kielimu na kiuchumi
     
  6. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #6
    Jul 30, 2010
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,191
    Likes Received: 16,186
    Trophy Points: 280
    Mimi nakubaliana kabisa na Lindsey Graham
     
Loading...