Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

~^^~ Sambusa ni tamu bwana! ~^^~

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Mzee Mwanakijiji, May 3, 2010.

  1. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #1
    May 3, 2010
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,401
    Likes Received: 2,476
    Trophy Points: 280
    sambus.jpg


    Sambusa ni tamu bwana,
    Nyingine hakuna tena,
    Wa kijiji ninanena,
    Vingine sijaviona! - sambusa ni tamu bwana, hasa zisizofanana!

    Ukishaonja sambusa,
    Vitumbua utasusa
    Na utatumia mapesa,
    Uje upate sambusa! - sambusa ni tamu bwana, hasa zisizofanana!

    Na zile zenye mafuta
    Ulimini zinanata,
    Na ladha ukishapata
    Waweza tangaza vita - sambusa ni tamu bwana, hasa zisizofanana!

    Zipo zenye nyamanyama
    Zaliwa Kijitonyama
    Hata ukenda Dodoma
    Sambusa hutojinyima - sambusa ni tamu bwana, hasa zisizofanana!

    Zipo zile zenye mboga
    Zilochumwa kama boga
    Wale wasio waoga
    Wazila hata Msoga! - sambusa ni tamu bwana, hasa zisizofanana!

    Zipo zenye vitunguu
    Zilotiwa karafuu
    Ukila mluzi huu
    Waimba "mikono juu" - sambusa ni tamu bwana, hasa zisizofanana!

    Na sambusa za Kihindi,
    Utazikuta Malindi
    Hata Mtwara na Lindi
    Zinapikwa na mafundi! - sambusa ni tamu bwana, hasa zisizofanana!

    Uonje 'zopikwa Tanga
    Ngonjera utazitunga
    Ukipata za Iringa
    Na baridi la Mafinga - sambusa ni tamu bwana, hasa zisizofanana!

    Beti zangu nazifunga
    Tungo nimeshazipanga,
    Sambusa sitojivunga
    Nayeya ninapuyanga
    SAMBUSA NI TAMU BWANA, HASA ZISIZOFANANA!

    Na. M. M. Mwanakijiji (Sauti ya Kijiji)
     
  2. K

    Kyachakiche JF-Expert Member

    #2
    May 3, 2010
    Joined: Feb 16, 2009
    Messages: 872
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Mkuu kwa mafumbo! Imetulia.
     
  3. WomanOfSubstance

    WomanOfSubstance JF-Expert Member

    #3
    May 3, 2010
    Joined: May 30, 2008
    Messages: 5,467
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 0
    Zisizofanana wapi zipo
    Ewe malenga lojaa fumbo,
    Kila nfumbapo jicho,zanijia kufanana

    Hadi iitwe sambusa
    Si mradi iwe hasusa
    Ingekuwa vile rukhsa,basi mbona wangejirusha?

    Labda ninyambulie
    Ni kipi kitangulie
    je ni lile umbile, au ni kilichomo mle?
     
  4. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #4
    May 3, 2010
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,172
    Likes Received: 5,402
    Trophy Points: 280
    Ni sambusa hizi hizi zinazopatikana kwa mama lishe?
    Au sambusa zinazopatikana kwenye mti ulioota kwenye bustani ya eden?
     
  5. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #5
    May 3, 2010
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,401
    Likes Received: 2,476
    Trophy Points: 280
    hahahaha angalia picha BujiBuji...
     
  6. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #6
    May 3, 2010
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    Ni ipi hiyo sambusa ,malenga wetu nijuze
    Ile ya kwa mama lishe au ya mama nyumbani
    Ile ya five star utamu ulokithiri kuing'ata kwa zako mbwembe au ya bibi kijijini ilopikwa asilia
    Malenga hebu nijuze ni ipi hiyo sambusa Ya kijiji au mji ipi waiongelea ?
     
  7. Dreamliner

    Dreamliner JF-Expert Member

    #7
    May 3, 2010
    Joined: Jan 17, 2010
    Messages: 2,035
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Babu sikuwezi! Mpaka SAMBUSA za kihindi? Hizo nahisi zina pilipili sana!
     
  8. Zemu

    Zemu JF-Expert Member

    #8
    May 3, 2010
    Joined: Jun 5, 2008
    Messages: 510
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Mwana unatisha kwa mashairi yako, unaonaje ukatengeneza kasingle? Ila nakuuliza kwa nini waisifia sambusa namna hii? Mbona hujasifia kitumbua? Hebu nipe mshairi ya kukisifu kitumbua kidogo Mwana.
     
  9. N-handsome

    N-handsome JF-Expert Member

    #9
    May 3, 2010
    Joined: Jan 23, 2008
    Messages: 2,288
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 145
    Teh teh teh
     
  10. MwanajamiiOne

    MwanajamiiOne Platinum Member

    #10
    May 3, 2010
    Joined: Jul 24, 2008
    Messages: 10,479
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    Mwanakijiji!!

    Sambusa ushasifia
    kidondani sijefia
    Zenye mboga na nyama
    Tanga na kijitonyama- Hala hala kaka yangu, sijezila zilooza

    Sambusa zile za nyama
    Kula hovyo ni kiyama
    Si zote zenye ubora
    zipo zenye matambara- Hala hala kaka yangu, sijezila zilooza

    Za mboga nazo si salama
    Wengi wameshalalama
    Mboga nyingi zimeoza
    Ndani wakasokomeza- Hala hala kaka yangu, sijezila zilooza

    Mwisho ninamalizia
    wasijekukuuzia
    Sidanganyike na ganda
    makini hata uganda- hala hala kaka yangu, sijezila zilooza.
     
  11. WomanOfSubstance

    WomanOfSubstance JF-Expert Member

    #11
    May 3, 2010
    Joined: May 30, 2008
    Messages: 5,467
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 0
    Haya malenga wa mtang'ata,
    Kama siyo kule Tanga,
    Mbona watupa kutanga?

    Sambusa ulotuwekea
    Kumbe zile tuzozoelea
    Ila kweli hukupotea, kutaka zisizofanana

    Kila nikicheki picha
    macho ninayafikicha
    Hizo ni sambusa au picha,

    Nijuavyo sambusa mie
    Shurti vyote vitimie
    Mtu asikupimie
     
  12. Mom

    Mom JF-Expert Member

    #12
    May 3, 2010
    Joined: Oct 13, 2009
    Messages: 708
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Mwanakijiji weeeeee unamambo!!!!!!
     
  13. Ndibalema

    Ndibalema JF-Expert Member

    #13
    May 3, 2010
    Joined: Apr 26, 2008
    Messages: 10,858
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Alafu hizi sambusa zaliwa kwa kijiko au? maana kwenye picha naona kuna kijiko ati au ni kwa ajili ya kusevia tu alafu baada ya hapo hakina kazi?
    Mwana kijiji bana!!
     
  14. JM Aristotle

    JM Aristotle Senior Member

    #14
    May 3, 2010
    Joined: Mar 9, 2010
    Messages: 164
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mmh! mimi chichemi...
     
  15. Askofu

    Askofu JF-Expert Member

    #15
    May 3, 2010
    Joined: Feb 14, 2009
    Messages: 1,668
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 133
    kumbe JF ina malenga wengi... andikeni kitabu cha mashairi
     
  16. Teamo

    Teamo JF-Expert Member

    #16
    May 3, 2010
    Joined: Jan 9, 2009
    Messages: 12,278
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    i am very sure kwamba watu hawajamsoma huyu babu anachokihubiri na utamu wake kwa kupitia taswira ya SAMBUSA!
    lakini twende tu hivo hivo
     
  17. Ngambo Ngali

    Ngambo Ngali JF-Expert Member

    #17
    May 3, 2010
    Joined: Apr 17, 2009
    Messages: 3,123
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Ni nini kimekufanya, kuzipenda sambusa
    Mawazo nimetawanya, jibule nimelikosa
    Ni nyama imekufanya, kuisifia sambusa
    Tuambie ni kitu gani, kwenye utamu wa sambusa.

    Kama nyama upendayo, hata kababu wanaweka
    Au mboga waiwekayo, mpaka waweweseka,
    Ni sahani wawekeyayo, inayokupa mzuka
    Siioni tofauti, ya sambusa boflo bagia


    Labda ni umbo lake, hasa ukiliangalia
    Ndo chakula pekee, pembe tatu kuwekea
    Ncha chini uiweke, hisia zanisongea
    Hapo jibu nalipata, utamu wa hiyo sambusa
     
  18. Ngambo Ngali

    Ngambo Ngali JF-Expert Member

    #18
    May 3, 2010
    Joined: Apr 17, 2009
    Messages: 3,123
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Bujibuji kausoma, utenzi wako kwa dhati
    Ubongo wake ukakoma, pichayo alizatiti
    Mpangilio akasoma, akapata hatihati
    Watu hawali sambusa, na kijiko cha kizungu
     
  19. Moderator

    Moderator Content Quality Controller Staff Member

    #19
    May 3, 2010
    Joined: Nov 29, 2006
    Messages: 476
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    mnh,
    Babu hujaonjeshwa vileja, jaribu nakuambia hutoviacha.


    [​IMG]
     
  20. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #20
    May 3, 2010
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    Hivi havizidi sambusa bwana ..hata sura inaonyesha vimezidishwa sukari....
     
Loading...