Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Samaki wa Magufuri wagawiwa bure

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Kaitaba, Oct 29, 2009.

  1. Kaitaba

    Kaitaba JF-Expert Member

    #1
    Oct 29, 2009
    Joined: Jun 30, 2009
    Messages: 928
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Serikali imetangaza kuwa samaki waliokamatwa wakivuliwa eneo la Tanzania mwezi machi mwaka huu, kuwa itawagawa bure,

    Waziri wa uvuvi Mh Maghufuri ametangaza hayo sasa hivi huko Dodoma, kuwa tani 290 zote zitagawiwa bure mashuleni, vyuoni vituo vya mayatima na makambini tu

    Sijui hii ni huruma kwa wananchi au ni sehemu ya kampeini ya 2010?
     
  2. Kaitaba

    Kaitaba JF-Expert Member

    #2
    Oct 29, 2009
    Joined: Jun 30, 2009
    Messages: 928
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Hivi kunauhakika gani kama bado hao samaki ni salama? au wameishakuwa na madhara ndo wanaamua kuwagawa
     
  3. Robweme

    Robweme Senior Member

    #3
    Oct 29, 2009
    Joined: May 20, 2009
    Messages: 178
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    "wewe samaki zimekosa watu wa kuzinunua ni bei ghari mno samaki mmoja"
     
  4. JS

    JS JF-Expert Member

    #4
    Oct 29, 2009
    Joined: Sep 29, 2009
    Messages: 2,065
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Asante sana Kaitaba nimekupa thanks. ni jana tu nilikuwa nawawazia hawa samaki wameishia wapi kumbe bado wapo.....
     
  5. Kaitaba

    Kaitaba JF-Expert Member

    #5
    Oct 29, 2009
    Joined: Jun 30, 2009
    Messages: 928
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Nakushukuru sana, ni vyema tukapeana habari zinazotokea kila mahali kwani dunia sasa hivi ni kama kitongoji tu,

    We unaonaje uhamuzi huu.
     
  6. p

    paulk JF-Expert Member

    #6
    Oct 29, 2009
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 241
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Kwa vile wameitia hasara serikali, hata kuwauza haitasaidia. Bora wagawiwe kwa wananchi wapate kitoweo.
    Lengo ni kuwafunga midomo watu waliokuwa wameanza kuchonga kuwa samaki hawa wametia hasara taifa
     
  7. Kaitaba

    Kaitaba JF-Expert Member

    #7
    Oct 29, 2009
    Joined: Jun 30, 2009
    Messages: 928
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Lakini kwa muda waliokaa kwenye barafu, kweli watakuwa bado wanafaa kwa matumizi ya binadamu, isije ikawa wateja wamekosekana ndo wakaamua kuwauza, baada ya miezi kadhaa magonjwa ya ajabu yanaibuka,
     
  8. HeartBreak

    HeartBreak JF-Expert Member

    #8
    Oct 29, 2009
    Joined: Apr 21, 2008
    Messages: 348
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    samaki hao....watakuwa tasteless....lakini wanafaa kuliwa.....kama walikuwa frozen -1.8 kila siku....
     
  9. Limbani

    Limbani JF-Expert Member

    #9
    Oct 29, 2009
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 1,393
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Wamehifadhiwa kwenye joto la below minus 18 degrees centigrade na kwa temperature hiyo they can be stored for over 24 months. Hivyo shelf life zao ni 2 years under the above conditions
     
  10. Kaitaba

    Kaitaba JF-Expert Member

    #10
    Oct 29, 2009
    Joined: Jun 30, 2009
    Messages: 928
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Katika hili nivyema wataalamu wa afya wakawapima kabla ya kuwagawa.
     
  11. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #11
    Oct 29, 2009
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    hivi mpaka leo hawajaharibika kuanzia march mpaka leo??????????
     
  12. M

    Mike 1234 JF-Expert Member

    #12
    Oct 29, 2009
    Joined: Feb 23, 2009
    Messages: 1,636
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    pamoja na hilo pesa zetu kwanza tunaficha madhambi kwa kugawa bure! hapana jamani! pesa za kuifadhia hao samaki nani analipa? kama siyo kodi zetu tu mbona viongozi wetu wametuona matutusa sana? kwanini hawkuzigawa mwanzo kabla hazijaleta hasara? mi sijui bwana wa tz wenyewe ndo hao wanipenda CCM kama nini! [​IMG]
     
  13. m

    msasa Member

    #13
    Oct 29, 2009
    Joined: Nov 27, 2008
    Messages: 81
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kama wanafaa kwa matumizi ya binadamu kwanini wasiuzwe kwa gharama nafuu????????? au takrima, na kama wakigawa bure ujue kwenye kampeni zijazo utasikia tu Ndugu wananchi HAMJALA SAMAKI? Tumekulaaaaaaaaaaa ipeni kuLA CCM
     
  14. desertfish

    desertfish Member

    #14
    Oct 29, 2009
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 21
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    Chondechonde angalieni wanafunzi na watoto wetu wasije wakaanza kupata mafua ya samaki
     
  15. ChaMtuMavi

    ChaMtuMavi JF-Expert Member

    #15
    Oct 29, 2009
    Joined: Oct 15, 2008
    Messages: 332
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33

    Jamani waziri ameamua samaki waliwe na wananchi, ninyi mnaleta maneno mengi.
    Hivi angeamua kuchukua 10% yake toka kwa hao wavuvi haramu na akawacha waendelee zao ingekuwa faida ya nani?

    Na wangeliwaje wakati kesi ilikuwa bado inashughulikiwa kujua uhalali wa hao wavuvi waliovamia maji yetu.

    Mwacheni afanye kazi yake. Sidhani kama Magufuli anaweza kuwauwa wananchi wake kwa kuwapa chakula kibaya. Kama kilihifadhiwa vyema haina shida.

    Mbona mnaletewa expired food/bidhaa toka nche ya nchi na zimejaa madukani kibao na hamsemi?? sembuse samaki wetu??? Ama kweli huwazi kumfurahisha binadamu.
     
  16. Oxlade-Chamberlain

    Oxlade-Chamberlain JF-Expert Member

    #16
    Oct 29, 2009
    Joined: May 26, 2009
    Messages: 7,868
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    hakuna cha kampeni 2010 wanajaribu kuficha ujinga wao baada kuona gharama walizotumia kuhifadhi samaki mpaka leo ni kubwa kuliko mauzo ya hao samaki wenyewe kama wakitaka kuuza leo.wameona bora wagawe kwa wananchi itasaidia kuficha ujinga wao wakushindwa kufikiria mambo kabla ya kutenda.
     
  17. Zogwale

    Zogwale JF-Expert Member

    #17
    Oct 29, 2009
    Joined: Jul 10, 2008
    Messages: 11,444
    Likes Received: 582
    Trophy Points: 280
    Mambo mazito. Kwanza kesi yenyewe bado kumalizika maana ile ni exhibit na haitaweza kugawiwa bila kesi kumalizika. Itabidi wa speed up ili wawahi takrima ya 2010. Kama kweli si takrima basi na wapeleke mashuleni ambapo kuna under 18 (Primary na O-level in many cases) ambao not eligible for votting!!!!! Kazi ipo.
     
  18. m

    msasa Member

    #18
    Oct 29, 2009
    Joined: Nov 27, 2008
    Messages: 81
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kwa hiyo Waziri wa afya akisema Matumizi ya kondom yamepitwa na wakati msitumie inatakiwa tukubali tu sababu waziri kasema, makada bana we utakuwa umenyweshwa maji ya bendera tena iliyopauka. Nilichosema Kuwa Wataalam wa afya wauthibitishie umma kuwa wako salama kwani hata hizo bidhaa fake ulizosema tunazijuaje si mpaka tbs wazipitie non sense
     
  19. m

    msasa Member

    #19
    Oct 29, 2009
    Joined: Nov 27, 2008
    Messages: 81
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kwa hiyo Waziri wa afya akisema Matumizi ya kondom yamepitwa na wakati msitumie inatakiwa tukubali tu sababu waziri kasema, makada bana we utakuwa umenyweshwa maji ya bendera tena iliyopauka. Nilichosema Kuwa Wataalam wa misosi wachek na wauthibitishie umma kuwa wako salama kwani hata hizo bidhaa fake ulizosema tunazijuaje si mpaka tbs na taasisi zinazohusika wazipitie.......... non sense
     
  20. E

    EMMANUEL SHOMBE Member

    #20
    Oct 29, 2009
    Joined: Oct 2, 2009
    Messages: 89
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wasiwasi wangu ni kwamba labda wanasumu, tutajuaje kama walivuliwa katika njia salama?. NIONAVYO MIMI wachomwe moto. najua huko mashuleni na kwingineko kuna problem itatikea tu. harafu tutatafuta mchawi. Mimi nimetabiri hivyo.
     
Loading...