Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ruzuku kwa mwezi: CCM milioni 800/-, Chadema 200/-, CUF 117/-

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Rutashubanyuma, Dec 21, 2010.

  1. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #1
    Dec 21, 2010
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,428
    Likes Received: 492
    Trophy Points: 180
    Gazeti la Nipashe la leo linatujulisha ya kuwa Msajili wa vyama vya siasa Bw. John tendwa ametangaza ruzuku kwa vyama vya siasa na mgawanyiko wake ni kama ifuatavyo:-

    CCM.........................Tshs 800million kwa mwezi........

    Chadema...................Tshs 200 Million kwa mwezi.......

    Cuf...........................Tshs 110 kwa mwezi...............


    Jamani hizi pesa sasa zisiwe chanzo cha mifarakano ya ubinafsi na ufujaji wa mali ya umma.....

     
  2. M

    Mtu Mmoja JF-Expert Member

    #2
    Dec 21, 2010
    Joined: Mar 18, 2010
    Messages: 596
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    za wengine poa, ila za cuf zinaniuma kwani si cuf si chama cha tz bali cha znz
     
  3. Mungi

    Mungi JF Gold Member

    #3
    Dec 21, 2010
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 16,944
    Likes Received: 352
    Trophy Points: 180
    NCCR hawana ruzuku?
    UDP je?
    TLP kwa Mzee wa Kiraracha?
     
  4. L

    LAT JF-Expert Member

    #4
    Dec 21, 2010
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 4,524
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 0
    thanks for the info..... i think we should pave for a way that all financial statements for the responsible political parties are open on quarterly basis... we can then measure developments within political parties against the money used..... its better to scrutinize each political party's coffer to make sure taxpayers money do not transact the wrong doings
     
  5. RedDevil

    RedDevil JF-Expert Member

    #5
    Dec 21, 2010
    Joined: Apr 30, 2009
    Messages: 1,893
    Likes Received: 299
    Trophy Points: 180
    Hao wanafungu lao toka jikoni kwa mzee wao chichiyemu.
     
  6. jyfranca

    jyfranca JF-Expert Member

    #6
    Dec 21, 2010
    Joined: Oct 3, 2010
    Messages: 299
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Wana haki ya kugombana, namkumbuka Mrema na Marando, kila siku Mrema alikua anlia kuwa Marando kala milioni 104
     
  7. Ng'wanangwa

    Ng'wanangwa JF-Expert Member

    #7
    Dec 21, 2010
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 9,435
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 160
    Ruzuku ya Chadema haitoshi.

    Chadema ni zaidi ya CCM.
     
  8. kagumyamuheto

    kagumyamuheto JF-Expert Member

    #8
    Dec 21, 2010
    Joined: Nov 5, 2010
    Messages: 286
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Naamini kuna chama fulani watauana kwa hizo. Maanake mhh hao jamaa kwa pesa! Mhh!!!
    Kwanza watajiibia wenyewe!!
     
  9. Nyodo1

    Nyodo1 Member

    #9
    Dec 21, 2010
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 75
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    I suggest chadema wangeweka open financial statements, at least every six months, hiyo ingekuwa njia nzuri sana ya uwazi, na CCM watashindwa kugeza, hiyo hela inaliwa tu....
    Hopeful chadema wataweza kutujulisha sis wafuasi wao... jinsi gani 'Hela zetu" zinavyotumika
     
  10. Baba Mtu

    Baba Mtu JF-Expert Member

    #10
    Dec 21, 2010
    Joined: Aug 28, 2008
    Messages: 880
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 35
    Kuumwa na roho peke yake hakutoshi, fanya mpango uende kwa msajili wa vyama vya siasa umwmambie akifute chama cha cuf.
     
  11. Ntemi Kazwile

    Ntemi Kazwile JF-Expert Member

    #11
    Dec 21, 2010
    Joined: May 14, 2010
    Messages: 2,144
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Duh kumbe ndiyo maana akina Makamba wako tayari kufanya lolote ili mradi wapate kura, iwe kwa kuiba, vurugu, au hata uhuni wa moja kwa moja kama ule wa Karagwe.

    Je hizi 800m wanatakiwa kutolea maelezo yake? Isije ikawa hizi ndizo hutumika kubaka demokrasia yetu kwa kuajiri na kuwalipa Green Guard
     
  12. N

    Nonda JF-Expert Member

    #12
    Dec 21, 2010
    Joined: Nov 30, 2010
    Messages: 11,862
    Likes Received: 1,177
    Trophy Points: 280
    Hela yote ya kodi anayolipa mdanganyika inaishia kulipia dowans, viongozi wa serikali,baraza la mawaziri, na safari zao,posho, na hizo, 800,200,110 milioni kwa vyama vya siasa, halafu tunazungumzia maendeleo Tanzania, kumbe safari haija anza bado. Na umasikini kwa mtu wa kawaida unazidi.Mzigo huu anaubeba mlalahoi,plus kupanda bei ya vyakula,umeme,nauli..walalahoi tunakamuliwa kama ng'ombe!

    Hivi kuna mtu anayejua deli la taifa lina ukubwa gani? Serikali inalipa milioni ngapi kila mwezi ku-service deni la Taifa, ikiwemo lile la Barclays la ununuzi wa rada?

    Kwa hali hii maisha bora kwa kila mtanzania hayatowezekana. Ni bora tuambizane ukweli!

    kanga, vitenge, t-sheti na kofia zitatutokea puani!

    Tanzania oyeeeee!
     
  13. N

    Nonda JF-Expert Member

    #13
    Dec 21, 2010
    Joined: Nov 30, 2010
    Messages: 11,862
    Likes Received: 1,177
    Trophy Points: 280
    Mkuu,

    Punguza hamasa!

    Nilifikiria chama cha siasa ili kupata usajili wa kudumu inapasa kiwe cha kitaifa. Hivi CUF hawana sifa hii? Nilisikia pia kuwa uchaguzi uliopita wamepata wabunge wawili wa kuchaguliwa majimboni huku Tanzania bara(Tanganyika), au???

    Myonge mnyongeni ila mpeni haki yake, huo ndio ustaarabu.
     
  14. Kachanchabuseta

    Kachanchabuseta JF-Expert Member

    #14
    Dec 21, 2010
    Joined: Mar 8, 2010
    Messages: 7,290
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    48,000 Million mpaka 2015

    Hapa tutakuwa na uweza wa kila kitu
     
  15. N

    Nonda JF-Expert Member

    #15
    Dec 21, 2010
    Joined: Nov 30, 2010
    Messages: 11,862
    Likes Received: 1,177
    Trophy Points: 280
    Mkuu,
    Katika Tanzania ya leo, hakuna chama cha siasa kilicho zaidi ya CCM.Ukweli huu ni mchungu,lakini ndio ukweli,mkuu. Vyama vya Upinzani vina safari ndefu bado.

    Kumbuka kuwa walio-mastermind mfumo wa chama kupata ruzuku ni hao hao wanaopata 800milioni. Na hawakuwa wamekusudia kuwa CHADEMA,NCCR,CUF wapate zaidi ya wao!

    Nafikiri pia hii ruzuku imekuwa designed ku-black mail vyama vya usindikizaji(upinzani), pia ni mechanism ya kuviparaganya vyama hivyo kwa viongozi wake kuchangamkia kumega sehemu ya huo mgao na kuweka mifukoni mwa.Inaitwa ulafi, uroho wa hela ya bure! Na hivyo ku-create migogoro ndani ya vyama hivyo.

    Washauri CHADEMA wazitumie kukipeleka chama vijijini.
     
  16. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #16
    Dec 21, 2010
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,428
    Likes Received: 492
    Trophy Points: 180
    Haya ni matunda ya kukosa TUME huru ya uchaguzi na kura za Chadema ziliibiwa na matokeo yake hakuna kura za kuongeza mgawo wa ruzuku...................
     
  17. n

    ngwendu JF-Expert Member

    #17
    Dec 21, 2010
    Joined: Jun 7, 2010
    Messages: 1,968
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    inatia kichefuchefu. CUF inawafuasi wengi sana huku bara. Nawala si vigeugeu kama vyama vingine. Trust me. Time will tell
     
  18. Luteni

    Luteni JF-Expert Member

    #18
    Dec 21, 2010
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 2,275
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    CCM imeshuka kwa ruzuku, huko nyuma ilikuwa inapata Shilingi bilioni moja, lakini sasa inapata Sh. milioni 818.

    CCM inapata kiwango hicho, kutokana na kupata asilimia 60.40 ya kura za urais katika uchaguzi huo, ambazo ni sawa na Sh. milioni 354 na asilimia 77 ya wabunge (sawa na Sh. milioni 460) kwa mwezi.

    Chama cha Wananchi (CUF) kimepata kiwango kidogo cha mgawo wa ruzuku kulinganisha na Chadema.

    Chadema inapata Sh. milioni 203.6, kutokana na kupata asilimia 24 ya kura za urais (sawa na Sh. milioni 146) na asilimia 9.62 ya wabunge (sawa na Sh. milioni milioni 56).

    Kutokana na hali hiyo, CUF sasa inapata Sh. milioni 117.4, kutokana na kupata asilimia 9.80 ya kura za urais (sawa na Sh. milioni 57.9) na asilimia 10 ya wabunge (sawa na Sh. milioni 56).
     
  19. Pasco_jr_ngumi

    Pasco_jr_ngumi JF-Expert Member

    #19
    Dec 21, 2010
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 1,797
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    CCM wamechakachua hao, nilitaka wapate milion 300, pambafu! Lakn kiama chao kpo mlangon....
     
  20. Mr. Zero

    Mr. Zero JF-Expert Member

    #20
    Dec 21, 2010
    Joined: Jun 5, 2007
    Messages: 7,835
    Likes Received: 1,090
    Trophy Points: 280

    Hizo ni kwa mwezi au kwa mwaka??
     
Loading...