Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ruhusa Kwa Wafanyakazi wa Serikali kusafiri Nje ya Nchi

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Sumba-Wanga, Oct 31, 2012.

  1. Sumba-Wanga

    Sumba-Wanga JF-Expert Member

    #1
    Oct 31, 2012
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 5,385
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Kuanzia sasa kila mtumishi wa serikali anayetaka kusafiri nje ya nchi, anatakiwa kupata kibali kutoka kwa Katibu Mkuu Kiongozi, ofisi ya Rais, Ikulu, kupata fomu "TFN 773", maombi hayo yawe yamemfikia wiki moja kabla ya safari.

    Mtumishi wa serikali atakayesafiri nje ya nchi bila kupata kibali na kuwa retrospective approval" kitatolewa kama kuna dharura na kinaweza kutolewa kwa njia ya simu.
    Pia maombi yatapelekwa kwake sio kama formality, bali yatahitaji maamuzi kabla ya kibali kutolewa.

    My Take:

    1) Chief Secretary wa Ikulu ataweza ku deal na maombi yote ya Wafanyakazi wa Serikali ili wapate majibu katika wiki moja kama anavyosema? Sina hakika kama hili litawezekana hasa ukizingatia kwamba serikali imesambaa kutoka Kasulu hadi Nyasa!

    2) Swala la kutoa vibali kusafiri nje ni priority kiasi hicho hadi liende kwa Katibu Mkuu? Hakuna mambo mengine ya maana zaidi katika kipindi hiki ambacho nchi ina lundo la matatizo?

    3) Zoezi hili linakusudia kuwabana wafanyakazi wa ngazi ipi? Ni wazi kwamba wanaosafiri zaidi ni wakubwa wenyewe, kwa nini linawabe hata wadogo wanaosaffiri mara moja kwa Mwaka?

    4)....

    5)
     
  2. cacico

    cacico JF-Expert Member

    #2
    Oct 31, 2012
    Joined: Mar 27, 2012
    Messages: 8,308
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    na bado utawaona watu wamevaa nguo za kijani na yellow! huwa siwaelewi kabisaaaaaaaa, ni bora kuvaa nyeusi, kuonyesha msiba tulionao nchini mwetu, mpaka 2015, tutakuwa tumemaliza kukaa matanga!
     
  3. Remmy

    Remmy JF-Expert Member

    #3
    Oct 31, 2012
    Joined: Jun 9, 2009
    Messages: 4,581
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Kazi ipo. Ruhusa hadi ikulu?
     
  4. Sumba-Wanga

    Sumba-Wanga JF-Expert Member

    #4
    Oct 31, 2012
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 5,385
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135

    Kwlei kabisa, badala ya kutatua matatizo ya muhimu yanayowakabili wafanyakazi, tumekuwa busy kuwakandamiza zaidi!
     
  5. Sumba-Wanga

    Sumba-Wanga JF-Expert Member

    #5
    Oct 31, 2012
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 5,385
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Mkuu ni Katibu Mkuu Kiongozi (chief Secretary) wa Ikulu!
     
  6. Watu8

    Watu8 JF-Expert Member

    #6
    Oct 31, 2012
    Joined: Feb 19, 2010
    Messages: 45,886
    Likes Received: 465
    Trophy Points: 180
    mbona mnaofanya kazi serikalini mnabanwa hivyo?
     
  7. h

    hamsinij JF-Expert Member

    #7
    Oct 31, 2012
    Joined: Apr 21, 2012
    Messages: 429
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    jamani huu ndio utaratibu toka zamani ni lazima ujaze kipi kipya hapo?
     
  8. Sumba-Wanga

    Sumba-Wanga JF-Expert Member

    #8
    Oct 31, 2012
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 5,385
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135

    Wewe acha tu....
     
  9. w

    wikolo JF-Expert Member

    #9
    Oct 31, 2012
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 801
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Ina maana mkulu naye anatakiwa kupewa hiyo ruhusa au yeye akiamua kuondoka hana haja ya kufanya hivyo? Kuna watu wengine huko serikalini ambao wao kwenda nje ni kugusa tu na kwa maana hiyo nahisis kama katibu mkuu anaweza kujikuta akishughulikia maombi ya watu wale wale kila siku. Sasa sijui haya ya wengine nani atayafanyia kazi!!
     
  10. Sumba-Wanga

    Sumba-Wanga JF-Expert Member

    #10
    Oct 31, 2012
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 5,385
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Jambo la kujiuliza ni kwamba hii ina lenga kumbana nani???
     
  11. f

    fagio la chum Member

    #11
    Oct 31, 2012
    Joined: Oct 20, 2012
    Messages: 5
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    SERIOUSLY???? this is very funny, ha! unaripoti kwa kipi hasa au wantaka kuwabana wezi wao?? manake mi sio tatizo ukienda nje ya nchi kwa private issue zako then uripoti ikulu???? kweli serikali inko na pesa, ina maana ataajiriwa mtu wa kuhakiki hivyo vibali tena sio mtu watu, upande mwingine wa shilingi watu wanalia ajira then wengine wanatafuta mwanya kupean.... aha Tanzania nchi yangu na kupenda weeeeee!
     
  12. S

    Sometimes JF-Expert Member

    #12
    Oct 31, 2012
    Joined: Dec 28, 2010
    Messages: 4,574
    Likes Received: 353
    Trophy Points: 180
    Serikalini utaratibu huo upo toka tupate uhuru! Hata kwenda kwenye mikutano ya ujirani mwema kwa baadhi ya mikoa inabidi kupata kibali toka ikulu au mambo ya nje. Sema kwasababu ya udhaifu, watumishi wengi wanavuka mipaka na kwenda nchi jirani kufanya shopping bila ya hivyo vibali!
     
  13. Sumba-Wanga

    Sumba-Wanga JF-Expert Member

    #13
    Oct 31, 2012
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 5,385
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Kipya ni kuomba kibali Ikulu kwa Chief Secretary.
     
  14. Sumba-Wanga

    Sumba-Wanga JF-Expert Member

    #14
    Oct 31, 2012
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 5,385
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135

    Wafanyakazi wote waombe kibali kwa Ikulu?
    KWa chief Secretary.
     
  15. cacico

    cacico JF-Expert Member

    #15
    Oct 31, 2012
    Joined: Mar 27, 2012
    Messages: 8,308
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    na wale wa apollo, lazma wafe kabla vibali havijatoka! kazi ipo!
     
  16. M

    Misterdennis JF-Expert Member

    #16
    Oct 31, 2012
    Joined: Jun 4, 2007
    Messages: 1,435
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145

    Pls fafanua; safari zipi?
    Za kikazi ? au hata personal?
     
  17. N

    Natalia JF-Expert Member

    #17
    Oct 31, 2012
    Joined: Jul 3, 2011
    Messages: 3,486
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Too much big goverment.control how people live their lives.Thats why I'm proud republican small government is the solution .mambo ya Nyerere hayo yanarudi
     
  18. Lekanjobe Kubinika

    Lekanjobe Kubinika JF-Expert Member

    #18
    Oct 31, 2012
    Joined: Dec 6, 2006
    Messages: 3,067
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    OK, huyo wa sasa ndiye mpya, sababu hata kama yalikuwapo hayo ilikuwa ni wajibu wa serikali kuoa pesa ya kukusaidia ukiwa ugenini. Wapo waliopata lakini wengi nikiwamo mimi sijawahi kupata kwa kuwa sina mjomba huko. Hata majibu ya form ile niliyoijaza sina majibu mpaka leo miaka 16 imepita. Waliopata waliniambia walipata kiulaini tu ila majina yao ni makubwa. Hata niliporudi waliendelea kunirusha kichura sitambuliwi na hata nilichokileta hawakitambui hadi leo.
    My take: wanatafuta fursa nyingine ya rushwa maana sasa wamegundua watu hawaendi kukata kitu kidogo kule. Na mbado.
     
  19. Sumba-Wanga

    Sumba-Wanga JF-Expert Member

    #19
    Oct 31, 2012
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 5,385
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Barua iko kimya....
     
  20. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #20
    Oct 31, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,283
    Likes Received: 3,061
    Trophy Points: 280
    kwa lugha nyingine katibu mkuu kiongozi hana kazi ya kufanya.......
     
Loading...