Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ripoti ya waangalizi wa uchaguzi inaleta kichefuchefu...

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by Rutashubanyuma, Feb 7, 2011.

  1. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #1
    Feb 7, 2011
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,413
    Likes Received: 492
    Trophy Points: 180
    SOURCE: ITV leo taarifa yahabari ya saa mbili usiku..........

    Yaani nilichoona kimenishtua sana..........................waangalizi hawa hivi walikuwa nchi gani vile?

    Wamedai yafuatayo:-

    a) Wapigakura wengi hawakupiga kura kisa waliona CCM itashinda tu na hivyo kusababisha kura zilizohesabiwa kuwa kiduchu..........................ukweli ni kuwa TISS na NEC waliminya kura kibao..............................................

    b) Walidai ya kuwa CCM bado ni chama imara wakati Chadema iliwaangusha ila kazi chafu ya TISS na NEC ndiyo inakiweka CCM madarakani......................

    c) Hawakuongelea mahudhurio makubwa kwenye mikutano ya Dr. Slaa na kama hao wote yaani waliohudhuria walibaki majumbani hawakupiga kura......................................I just cannot take this boloney........................

    d) mapoungufu ya NEC na TISS yamefumbiwa macho.........................................

    la ajabu kuliko yote eti JK mchakachuaji in-chief ndie anayepewa hiyo taarifa.......................................kweli nimeamini hawa waangalizi na CCM lao ni moja kuhalalisha viongozi tusiyo wahitaji...........................hawa ndiyo walimhalalisha Hosni Mubarak ambaye leo kila mmoja amejua kumbe hachaguliki kabisa.,..........ni wizi wa kura tu ndiyo umemweka madarakani miaka 30..............
     
  2. M

    Mapinduzi JF-Expert Member

    #2
    Feb 7, 2011
    Joined: Aug 23, 2008
    Messages: 2,427
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    ha ha ha ha ha ha haaaa, chama kimoja almanusra kiwangize Watz mkenge , kiukweli bado kinahitaji miaka kama 10 hivi kukomaa.
     
  3. B

    Byendangwero JF-Expert Member

    #3
    Feb 7, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 872
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Nasikia Bw. John Martini aliyeongoza timu ya waangalizi wa uchaguzi mkuu uliopita kutoka EEC amekabidhi taarifa yake kwa JK. Kuna tetesi kwamba mambo nyeti katika taarifa hiyo yatabakia siri.
     
  4. The Son of Man

    The Son of Man JF-Expert Member

    #4
    Feb 7, 2011
    Joined: Feb 9, 2010
    Messages: 10,952
    Likes Received: 357
    Trophy Points: 180
    Huu sasa ndo umbumbumbu kama nimeelewa vizuri yaani eec wanaleta taarifa hafu wanampa Ki'wete badala ya kutusomea?
     
  5. The Son of Man

    The Son of Man JF-Expert Member

    #5
    Feb 7, 2011
    Joined: Feb 9, 2010
    Messages: 10,952
    Likes Received: 357
    Trophy Points: 180
    Sina hamu!!!!!!!
     
  6. Quinty

    Quinty JF-Expert Member

    #6
    Feb 7, 2011
    Joined: Mar 25, 2010
    Messages: 463
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Haina maana yeyote nashindwa kuelewa muda wote huo toka mwezi Wa kumi mpaka sasa wanatuambia huu upuuzi Wa CCM...inasikitisha sana
     
  7. Gsana

    Gsana JF-Expert Member

    #7
    Feb 7, 2011
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 4,065
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    Kama ripoti inapelekwa ikulu basi ni zawadi kwa rais. Isingepokelewa kama ingeandikwa "mh.rais umechakachua kura"haijawai kutokea iyo! Nakumbuka taasisi iyo ilitoa Interim Report katikati ya kampeni na ilikuwa inaonesha ukweli kwa Tzbara,je leo kipande icho kimemeza na nini? Hawa watu wanaitaka nyuklia yetu kwa nguvu. Toka nimesikia leo ktk habari,kamwe sitachangia wala kufikiri kuwa hawa watu walifanya uangalizi ktk URT. Nawaunganisha na REDET.
     
  8. G

    Gurtu JF-Expert Member

    #8
    Feb 7, 2011
    Joined: May 15, 2010
    Messages: 1,202
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Hao ni NEC nyingine ila tofauti yao ni ngozi nyeupe.
     
  9. K

    KIDUNDULIMA JF-Expert Member

    #9
    Feb 7, 2011
    Joined: Aug 18, 2010
    Messages: 742
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 45
    kwa nini wachafue hali ya hewa wakati watanzania tulisha kubali kwa hiari kutawaliwa na kikwete? Kungekuwa na maandamaano ya kupinga ushindi wake kwa nguvu zote nadhani riport ingekuwa tofauti.
     
  10. mikatabafeki

    mikatabafeki JF-Expert Member

    #10
    Feb 7, 2011
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 12,838
    Likes Received: 2,008
    Trophy Points: 280
    wanasema eti uchaguzi ulikua huru na haki..............ya kweeeli hayo jamani?mbona sehemu zilizooonyesha kuwa na wapinzani wakurugenzi wa wilaya walikua wakipigiwa simu kulazimishwa kuwatangaza wagombea wa CCM kua ndo washindi?
     
  11. B

    Byendangwero JF-Expert Member

    #11
    Feb 7, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 872
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    David Martin yeye ni muandishi wa habari aliyebobea; kilichomkataza kuitisha mkutano wa wahandishi wa habari ili angalau awaelezea hayo waliyo yashuhudia ni nini- kama hana la kuficha
     
  12. LordJustice1

    LordJustice1 JF-Expert Member

    #12
    Feb 7, 2011
    Joined: Jan 19, 2011
    Messages: 2,264
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Hiyo ni taarifa ya JK, tunaomba taarifa yetu sasa!
     
  13. Ng'wanangwa

    Ng'wanangwa JF-Expert Member

    #13
    Feb 7, 2011
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 9,435
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 160
    hiyo ni nec ya kukwapua rasilimali zetu.

    hawana cha kupoteza wakisifia dhulma, mradi tu wapate madini yao

    hata watanzanua wakifa jwa njaa is ni=an of their bizness
     
  14. Keren_Happuch

    Keren_Happuch JF-Expert Member

    #14
    Feb 7, 2011
    Joined: Jan 14, 2011
    Messages: 1,880
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Yaani kweli nilishangaa sana nilipoona picha kwenye blog ya michuzi, Kikwete akikabidhiwa riport na mtu wa EEC! Nikajiuliza inakuwaje aliyekuwa mgombea wa uchaguzi anakabidhiwa hiyo ripoti! Ina maana kwamba hiyo ripoti iko in favour of Kiwete na chama chake! Hawa EEC wanajipendekeza kwa serikali ya TZ kwa ajili ya maslahi yao binafsi......:A S thumbs_down:
     
  15. Babu Lao

    Babu Lao JF-Expert Member

    #15
    Feb 7, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 2,056
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Duniani amini watu wote lakini sio hawa weupe, ni wapuuzi kuliko hata weusi!!!!
     
  16. M

    Mfwatiliaji JF-Expert Member

    #16
    Feb 8, 2011
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 1,326
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Mabeberu
     
  17. Pakawa

    Pakawa JF-Expert Member

    #17
    Feb 8, 2011
    Joined: Mar 11, 2009
    Messages: 2,238
    Likes Received: 607
    Trophy Points: 280
    Hawa wanajua kuendelea kumsifia kikwete kutawafanya waendelee kuchuma shamba la bibi kwa raha yao. Mimi napenda sana Misri walivyowatwanga waandishi wa habari kutoka magharibi wanasema wanapotosha jamii kwa habari zao za kupamba pamba sasa hawa nadhani bongo na iwe hivyo. Wameshatuona sisi mbumbumbu ndio maana. Siku ya siku itafika kikwete utaueleza umma kwa mdomo wako wala si kwa kulazimishwa utawaambia watanganyika ukweli. Ninaisubiri hiyo siku kwa hamu kupita maelezo
     
  18. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #18
    Feb 8, 2011
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,413
    Likes Received: 492
    Trophy Points: 180
    PHP:
    Hiyo ni taarifa ya JKtunaomba taarifa yetu sasa!
    I am impressed by this commentary.......................................
     
  19. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #19
    Feb 8, 2011
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,413
    Likes Received: 492
    Trophy Points: 180
    PHP:
    Hawa wanajua kuendelea kumsifia kikwete kutawafanya waendelee kuchuma shamba la bibi kwa raha yaoMimi napenda sana Misri walivyowatwanga waandishi wa habari kutoka magharibi wanasema wanapotosha jamii kwa habari zao za kupamba pamba sasa hawa nadhani bongo na iwe hivyoWameshatuona sisi mbumbumbu ndio maanaSiku ya siku itafika kikwete utaueleza umma kwa mdomo wako wala si kwa kulazimishwa utawaambia watanganyika ukweliNinaisubiri hiyo siku kwa hamu kupita maelezo
    Ungemwona JK alivyokuwa akikenua wakati anapokea hiyo taarifa bomu.........................ungelijua hata yeye anaelewa kazi ya kuchakachua haitazaa matunda yoyote yale..................................
     
  20. S

    S.M.P2503 JF-Expert Member

    #20
    Feb 8, 2011
    Joined: Nov 25, 2008
    Messages: 443
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Sioni sababu ya kulalamika kwamba Report hiyo alikabdihiwa nani... kinachopaswa kujadiliwa ni ukweli na usahihi wa kile walichokishuhudia...kama kweli CCM ni chama imara... KAMA kweli TISS NA NEC hawakuhusika kwa namna mmoja ya uchakachuaji na kama kweli tofauti ya watu Millioni 12 wote walisema eti hawaendi kupiga kura kwa sababu CCM itashinda yaonesha kwamba hata hao waandaji wa report hiyo ni mbumbumbu wa mambo ya Tanzania... labda wangesema tu kwamba daftari lilichakachuriwa with the benefit of hindsite, au watanzania waligoma kupiga kura mpaka wangehakikishiwa kwamba wizi ambao mara nyingi hufanywa na CCM umepatiwa Dawa.... kwan nini wakapigie kura wakati wanajua kwamba hata wakipiga CCM NI WEZI tu wataziiba...
     
Loading...