Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ratiba ya awali ya Kombe la Mataifa ya Afrika 2013 yatolewa

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Yericko Nyerere, Oct 29, 2011.

  1. Yericko Nyerere

    Yericko Nyerere Verified User

    #1
    Oct 29, 2011
    Joined: Dec 22, 2010
    Messages: 15,228
    Likes Received: 1,379
    Trophy Points: 280
    ?


    Shirikisho la Soka barani Afrika Caf limetangaza mechi za awali za kuwania kucheza Kombe la Mataifa ya Afrika 2013.
    Baada ya vigogo kadhaa kushindwa kufuzu kucheza fainali za 2012, kuna mechi muhimu mapema katika ratiba hiyo.

    Mabingwa mara saba, Misri watapambana na Jamhuri ya Afrika ya Kati, huku Cameroon ikipambana na Guinea-Bissau.

    Nigeria itapambana na Rwanda. Timu hizo mbili zinasaka kocha mpya.

    Mechi za 2013 zinatokana na kubadilsiha ratiba ya michuano hiyo kutoka miaka witiri kwenda miaka shufwa na hivyo kufanya kuwepo kwa mwaka mmoja tu wa kufanya maandalizi.

    Hii inamaanisha kutakuwa na muda mfupi kwa nchi zitakazofuzu kucheza fainali za 2012 kujiandaa kwa ajili ya michuano ijayo.

    Ngwe ya mechi za awali itaanza na nchi ambazo zitashindwa kufuzu kucheza michuano ya Gabon na Equatorial Guinea mwezi Januari 2012.

    Nchi kumi na tano ambazo zitafuzu katika ngazi ya awali zitapangwa kucheza dhidi ya timu kumi na tano zitakazocheza michuano ya 2012.

    Afrika Kusini inaingia moja kwa moja kwa kuwa ni nchi itakayoandaa michuano hiyo, baada ya kuchukua nafasi ya Libya, ambayo sasa itaandaa michuano ya 2017.

    Timu zote 16 zitakazopambana nchini Equatorial Guinea na Gabon mwaka 2012 zitaondolewa kwenye raundi ya mwisho ya zitakazofuzu.

    Kwa kuanza Ushelisheli itacheza na Swaziland na Sao Tome kupambana na Lesotho kuwania kuingia katika droo ya awali.

    Halafu kuna michuano 14 ya kuamua nani anasonga mbele kwenda raundi ya mwisho, ambapo timu hizo 16 zilizofuzu kucheza 2012 zitajiunga kuwania kucheza michuano ya 2013.

    Mechi za ufunguzi za michuano ya kufuzu kucheza 2013 zitaanza mapema 2012 na raundi ya mwisho ya kufuzu itachezwa miezi ya Septemba na Oktoba mwakani.

    Raundi ya kwanza ya awali:

    Seychelles v Swaziland

    Sao Tome v Lesotho

    Raundi ya pili ya awali:

    (Timu za Afrika Mashariki zenye maandishi yaliyokoza wino)

    Ethiopia v Benin

    Rwanda v Nigeria

    Congo Brazzaville v Uganda

    Burundi v Zimbabwe

    Algeria v The Gambia

    Kenya v Togo

    Sao Tome/Lesotho v Sierra Leone

    Guinea Bissau v Cameroon

    Chad v Malawi

    Seychelles/Swaziland v DR Congo

    Tanzania v Mozambique

    Central African Republic v Egypt

    Madagascar v Cape Verde

    Liberia v Namibia
     
  2. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #2
    Oct 29, 2011
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,601
    Likes Received: 2,792
    Trophy Points: 280
    Mmmh! Sijui tutaweza kufuzu kwa maandalizi yetu haya!
     
  3. Salanga

    Salanga JF-Expert Member

    #3
    Oct 30, 2011
    Joined: Nov 18, 2010
    Messages: 376
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Labda Watanzania tutaweza fuzu hii.
     
  4. Mr. Mwalu

    Mr. Mwalu JF-Expert Member

    #4
    Oct 30, 2011
    Joined: Feb 4, 2010
    Messages: 601
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 35
    i dont think so! Against mozambik!
     
  5. P

    Piazza jr Member

    #5
    Oct 31, 2011
    Joined: Oct 30, 2011
    Messages: 70
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tanzania kwisha habari yetu
     
Loading...