Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Rais Mkapa na Kikwete washirikiana kuiondoa CCM madarakani

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Ng'wamapalala, May 30, 2012.

  1. Ng'wamapalala

    Ng'wamapalala JF Gold Member

    #1
    May 30, 2012
    Joined: Jun 9, 2011
    Messages: 6,325
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    ​Rais Benjamin Mkapa kuanzisha shule za secondary za kata huku kukiwa hakuna mipango madhubuti katika sekta za Ajira, mitaji na uwekezaji ili kukabiliana na wimbi la wanafunzi watakaohitimu kulikuwa ni chanzo cha maangamizo na kuichimbia kaburi CCM.

    Uongozi wa awamu ya nne chini ya Rais Jakaya Kikwete kwa kuruhusu utandawazi zaidi wakati serikali yake bado inaendesha shughuli zake katika hali ya kimazoea (inactive) kulikuwa ni chachu katika kuhalakisha kifo cha CCM na kwa kufanya hivyo, anajiandaa kuizika.

    Vijana hawa hawa ambao wengi wao wamepitia shule za secondary za kata ndiyo wataiangamiza CCM na inavyoonekana kwa sasa imekuwa ni mtindo mpya (new fashion) kwa kijana kuikataa CCM na kujiunga na "wanaharakati" kama CCM kinavyowaita bila kujali kimewafanyia nini na what's after CCM.

    CCM kwa sasa wanawaita hawa vijana "wanaharakati" lakini CCM ikumbuke kuwa ni wanaharakati waliowaondoa wakoloni nchini na katika dunia hii, mabadiliko ya kiuchumi, kisiasa au kijamii huchochewa na kuletwa na wanaharakati.

    It's a "wind of change bomb" waiting to explode and CCM watch out.
     
  2. C

    Capitalist Senior Member

    #2
    May 30, 2012
    Joined: Feb 3, 2011
    Messages: 165
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Hakuna ulichokosea mkuu, uko sahihi japo umeongea kwa kifupi sana.
     
  3. kilemi

    kilemi JF-Expert Member

    #3
    May 30, 2012
    Joined: Mar 13, 2009
    Messages: 514
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    CCM haikuwa na mpango kabisa kuwapeleka watu shule, ni mashinikizo kutoka nje. Kwani serikali ilishatoa hata senti moja kwenye hizo shule za kata? Ni misaada ya wafadhili na wananchi wanajichangisha wenyewe. Ndo maana hata waalimu wa hizo shule serikali haiwajali.

    Kuanza kwa vyama vya upinzani ni mashinikizo pia. Ila sikia CCM wanavyotamba eti waliruhusu wao!!!
     
  4. W

    Welu JF-Expert Member

    #4
    May 30, 2012
    Joined: Jul 5, 2011
    Messages: 778
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 45
    Asante baba Mkapa kuanzisha hizi shule. Na kwa vile sisi WALIMU hatujaliwi tunayo kazi moja kubwa zaidi ya kufundisha URAIA kwa kasi mpya na ari zaidi kwa wanafunzi na jamii nzima. Na huu ndio wajibu wetu kwa taifa. Ccm oyeeeeeeeeee.
     
  5. M

    Mwanaweja JF-Expert Member

    #5
    May 30, 2012
    Joined: Feb 8, 2011
    Messages: 3,577
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    huo ni ukweli wala haupingiki mkapa na kikwete ndio wameua ccm kwa kasi sana. na wasitegemee kurudisha hali ya utulivu ndani ya ccm
     
  6. tikatika

    tikatika JF-Expert Member

    #6
    May 30, 2012
    Joined: May 6, 2011
    Messages: 1,074
    Likes Received: 905
    Trophy Points: 280
    mkapa alianza kuimaliza ccm kwa kuuza viwanda kwa bwerere na jk kucheka na kila m2 hata anaye mtangazia kifo!
    Nanukuu ; hawa mafisadi ni hatari sana kwa taifa hatuwezi kuwapeleka mahakaman ILA tutawaomba warudishe taratibu hizo pesa so mnajua wana hela nyingi sana!
     
  7. Graph Theory

    Graph Theory JF-Expert Member

    #7
    May 30, 2012
    Joined: Jul 2, 2011
    Messages: 3,448
    Likes Received: 413
    Trophy Points: 180
    Ila kwenye kuanzisha shule za kata Mkapa alifanya jambo zuri kwa upande mmoja na pia jambo baya kwa upande mwingine. Kwa mfano wakuu wa shule leo hii kuupata utajiri ni rahisi sana maana wanawachangisha wanafunzi michango isiyo na kichwa wala miguu, ni full kuwaibia watoto. Na pia leo hii kutokana na serikali kukurupuka kuannzisha shule hizi, vijana wengi wasio na ajira wanafundisha kwenye hizo shule tena hadi wenye div IV 32 anafundisha Math+ Physics.
    .
    "LONELINESS IS THE MOST TERRIBLE POVERTY".
     
  8. sir.JAPHET

    sir.JAPHET JF-Expert Member

    #8
    May 30, 2012
    Joined: May 18, 2012
    Messages: 700
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    90% of africans education is confused, 10% is nonsense"
     
  9. Ndekirhepva

    Ndekirhepva JF-Expert Member

    #9
    May 30, 2012
    Joined: May 18, 2012
    Messages: 366
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    sasa hvi tunawatafutia tu kaburi la kuwazika, sijui itakua makaburi ya sinza au kinondoni....
     
  10. t

    thatha JF-Expert Member

    #10
    May 30, 2012
    Joined: Apr 29, 2011
    Messages: 15,193
    Likes Received: 118
    Trophy Points: 160
    Mkuu umechanganya mambo kidogo, shule za kata ni brainchild ya awamu ya nne. Kama unakumbuka vizuri hili Lowasa alisimamia kwa nguvu kubwa sana. Na utandawazi ulishamiri na kupokelewa nchini kipindi cha Mkapa
     
Loading...