Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Rais Kikwete amefanya kila mtu adhani anaweza kuwa rais Tanzania

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by valour, Jan 10, 2012.

  1. v

    valour Senior Member

    #1
    Jan 10, 2012
    Joined: Aug 3, 2010
    Messages: 163
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Kazi ya urais sio taasisi ya kuchezea ni taasisi ngumu ambayo inakufanya ufikiri na kutafakari kwa kina kabla hujaamua. Uwe na utashi wa kutatua matatizo na kujua unalisukuma vipi gurudumu la maendeleo. Kwa kipindi utakachokuwa madarakani utatutoa wapi na kutupeleka wapi. Kwa jinsi hiyo mtu inabidi ujipime na ujijue mwenyewe kwamba hapa hata kama nitasukumwa na kundi gani kugombea sitaiweza kazi hii.

    Lakini sasa hivi umeibuka mtindo wa kuona kuwa hata mimi naweza kuwa rais. Hii ni kwasababu tumeacha kwenda kutatua kero za nchi lakini tunachofuata ni power, authority and wealth regardless who is hurt in the process.

    Rais wetu ametufikisha hapa tulipo maana upole wake umemfanya ashindwe kukemea hata wale wanao onekana kuharibu utawala wake. Kila mtu anaibuka na lake na hakuna collective responsibility. Kuna watu wanajitokeza kugombea urais wakati hata ku 'manage' taasisi hawawezi kutokana na background zao huko nyuma hata matamshi wanayotoa. Kweli nchi yetu inapomoromoka vibaya sana na hadhi yake inashuka kwa speed kali.

    Tufanye nini jamani ili tupate kiongozi kama Nyerere, hata Mkapa licha ya madudu yake ya hapa na pale alikuwa ana thubutu.
     
  2. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #2
    Jan 10, 2012
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    Sheria zetu(katiba) iseme wazi na kuifanyia kazi miiko ya viongozi, na rais aweze kushitakiwa hata katikati ya term yake ya kuongoza!
     
  3. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #3
    Jan 10, 2012
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    ni kwa kuwa hakuna mtu aliyedhani a cheat person like him can be a president...
     
  4. v

    valour Senior Member

    #4
    Jan 10, 2012
    Joined: Aug 3, 2010
    Messages: 163
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Kwahio jamani kila mtu aipe katiba yetu uzito wa juu ili tuhakikishe inambana Rais pamoja na mambo mengine kiasi cha kwamba ni wale tu ambao kweli wanasukumwa na maendeleo ya nchi na umaskini wa watu wake wajitokeze kututoa hapa tulipo. Maana kama kweli Nyalandu kasema USA wanataka awe Rais, ni dhihaka kwetu. Ina maana sisi hatujui ni mtu gani anatufaa. Kweli sasa watanzania tumeoneka majuha. Indeed sad but that is the reality and something needs to be done. Kila mtu kwa nafasi yake ajaribu kufanya atakachoweza kama kushauri, kumwomba Mungu, kuchangia mawazo, fedha etc ili kuhakikisha katiba yetu inamilikiwa kweli na raia wake
     
  5. Myakubanga

    Myakubanga JF-Expert Member

    #5
    Jan 10, 2012
    Joined: Oct 3, 2011
    Messages: 5,725
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Kama Kikwete ameweza kuongoza nchi kwa miaka yote hii,basi kila mtu anaweza kuwa raisi!
     
  6. GIUSEPPE

    GIUSEPPE JF-Expert Member

    #6
    Jan 10, 2012
    Joined: Dec 31, 2011
    Messages: 1,841
    Likes Received: 1,395
    Trophy Points: 280
    Tatizo sio Kikwete, tatizo ni katiba yetu, ( mfumo)

    bunge linatakiwa kuwa na uwezo wa kupiga kura ya kutokuwa na imani na rais kisha uchaguzi umpya kuitishwa, mfumo wetu rais hata kama kafanya madudu gani hawezi kuwajibishwa na mtu yeyote.
     
  7. Sumba-Wanga

    Sumba-Wanga JF-Expert Member

    #7
    Jan 10, 2012
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 5,385
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    What we need now is a strong person who will revive the institutions which are almost collapsing.

    It is easy to be a presdent in the USA, than in Tanzania.
    Hapa kwetu kila kitu ni wewe, watu wanakuangalia wewe, wewe ndio wa kutoa direction, bila wewe hakuna kinachofanyika. Nyerere aliyaweza haya.
     
  8. e

    evoddy JF-Expert Member

    #8
    Jan 10, 2012
    Joined: Nov 9, 2011
    Messages: 300
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Kikwete siyo kwamba ni mpole ndivyo alivyo hapa hakuna upole ila hana uwezo wa kuongoza nchi .

    Kumbuka kauli ya Nyerere 1995 alisema umri bado,yule mzee alikuwa ana saikolojia kali watu walizani ni umri bali alizungumzia kuwa uwezo wake wa kutatua matatizo ya wananchi hana
     
  9. Ringo Edmund

    Ringo Edmund JF-Expert Member

    #9
    Jan 10, 2012
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 4,899
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Kuna tofauti kati ya upole na uwezo mdogo.
    Kuna tofauti kati ya upole na wizi.
    Kuna tofauti ya upole na ujinha.

    Napita njaa inaniuma.
     
  10. Myakubanga

    Myakubanga JF-Expert Member

    #10
    Jan 10, 2012
    Joined: Oct 3, 2011
    Messages: 5,725
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Funguka mkuu,acha woga!!!Unamaanisha nini?
     
  11. bona

    bona JF-Expert Member

    #11
    Jan 10, 2012
    Joined: Nov 6, 2009
    Messages: 3,670
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 145
    huyu ndugu yetu uwezo wa kuongoza nchi hana hata kwenye kampeni alikua anauza sura tu na kucheka akinamama wanashangilia hakua na point hata kidogo, na ccm kuona hivyo wakatumia udhaifu huohuo wa kumuuzisha sura hata kwenye mkutano wa kampeni jangwani rais mstaafu akimpiga kijembe Prof.Lipumba na wana cuf kua eti mgombea wenu hakubaliki kwani nani aliyewatuma mlete mgombea mwenye sura ya kijambazi, kwa iyo sera ilikua sura nzuri sio uwezo, we are getting the taste of our own medicine!
     
  12. democratic

    democratic JF-Expert Member

    #12
    Jan 10, 2012
    Joined: Nov 21, 2011
    Messages: 1,645
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    kikwete is a slave of his mind living in the prison of his own creation
     
  13. mikatabafeki

    mikatabafeki JF-Expert Member

    #13
    Jan 10, 2012
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 12,838
    Likes Received: 2,010
    Trophy Points: 280
    taking the country on its high way to the grave.
     
  14. Mr. Zero

    Mr. Zero JF-Expert Member

    #14
    Jan 10, 2012
    Joined: Jun 5, 2007
    Messages: 7,825
    Likes Received: 1,089
    Trophy Points: 280

    CHADEMA wakija na sera za majimbo wanaambiwa wanaleta ukabila. Tatizo la centralisation ndiyo hilo, kila kitu ni rais au waziri. We huoni ajabu waziri kwenda kupandisha nauli za vivuko na vituo vya mabasi??
     
  15. t

    timbilimu JF-Expert Member

    #15
    Jan 10, 2012
    Joined: Sep 2, 2010
    Messages: 4,661
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Tutengeneze Katiba,tuunde mfumo mpya wa kuongoza nchi. Tujenge Taasisi za kidemokrasia,tuache kumtegemea mtu mmoja kama kwamba wengine wote hii nchi haituhusu. Pili tuwaondoe kabisa CCM. Wamekuwa kikwazo kikubwa ktk kukuza demokrasia nchini
     
  16. DOUGLAS SALLU

    DOUGLAS SALLU JF-Expert Member

    #16
    Jan 10, 2012
    Joined: Nov 13, 2009
    Messages: 7,252
    Likes Received: 1,233
    Trophy Points: 280
    Rais wetu siyo mpole bali ni kuwa hana uwezo, nia na dhamira ya kuifanya kazi ya urais, kihere here chake ilikuwa awe rais bila kujua majukumu ya urais.Mwisho ni kuwa hana sababu ya kuwatumikia watz kwa kuwa katiba iliyopo inampa uwezo wa Mungu mtu kiasi hakuna anayeweza kumuwajibisha hata asipotimiza wajibu wake, na pia kwa vile hahitaji tena kura za watz hivyo anaona bora liende.
     
  17. D

    Deo JF-Expert Member

    #17
    Jan 10, 2012
    Joined: Nov 10, 2008
    Messages: 1,106
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Kwenye bold red nivizuri kutumia neno sahihii SIYO upole

    Tupendekezeeya kufanya
     
  18. Barubaru

    Barubaru JF-Expert Member

    #18
    Jan 10, 2012
    Joined: Apr 6, 2009
    Messages: 7,163
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Kwani hawezi kuwa rais. Vipi ujenzi wa daraja la kigamboni? wenzake walishindwa yeye ameweza.

    Hongera JK
     
  19. T

    Target Member

    #19
    Jan 10, 2012
    Joined: Dec 31, 2011
    Messages: 9
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Sio kazi ya RAISI kuziba midomo watu wasiongee?..Hata ww sema unataka uwe raisi,,acheni ufala
     
  20. Sumba-Wanga

    Sumba-Wanga JF-Expert Member

    #20
    Jan 10, 2012
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 5,385
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    :A S embarassed::shock:Welcome to JF
     
Loading...