Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Rais Kikwete aanza ziara ya kidola Afrika Kusini; Ni ziara ya kwanza ya kidola kufanya na Rais wa TZ

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by nngu007, Jul 19, 2011.

  1. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #1
    Jul 19, 2011
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Na Rachel Balama

    RAIS Jakaya Kikwete, jana ameanza ziara ya kidola siku nne nchini Afrika Kusini ambayo ni ya kwanza kufanywa na Rais wa Tanzania nchini humo.Taarifa iliyotolewa na Kurugenzi ya Mawasiliano ya Rais, inasema ziara hiyo ya kihistoria imetokana na mwaliko wa Rais Jacob Zuma wa nchi hiyo ambaye utawala wake umekuwa na uhusiano mzuri na Tanzania tangu aliposhika madaraka ya kuongoza Taifa hilo.

    Rais Kikwete ambaye ameongozana na ujumbe wake akiwemo mkewe Mama Salma, waliondoka nchini jana mchana kwenda nchini humo katika Jiji la Pretoria.

    Taarifa hiyo imeeleza kuwa, pamoja na marais waliotangulia nchini Tanzania, waliwahi kutembelea nchini humo kwa shughuli mbalimbali lakini hakuna Rais wa Tanzania ambaye aliwahi kualikwa kwa ziara rasmi ya kiserikali au ya kidola tangu nchi hiyo iingie katika mfumo wa demokrasia mwaka 1994.

    Rais Kikwete pia atafanya mazungumzo ya kiserikali Rais Zuma, kutiliana saini mikataba ya makubaliano katika nyanja mbalimbali, kufanya mkutano na waandishi wa habari na kutembelea Uwanja wa Uhuru akiwa na mwenyeji wake.

    Taarifa hiyo ilieleza kuwa, viongozi hao pia watakula chakula cha mchana na wafanyabiashara wa Tanzania, Afrika Kusini na kufanya mazungumzo ya pamoja ili kuimarisha uhusiano wa kibiashara na kiuchumi kati ya nchi hizo.

    Rais Zuma ataandaa dhima ya kitaifa kwa ajili ya Rais Kikwete na ujumbe wake kwatika nyumba ya wageni nchini humo.

    Julai 20 mwaka huu, Rais Kikwete na ujumbe wake watakwenda Cape Town nchini humo ambapo watatembelea kisiwa cha wapigania uhuru wa Afrika Kusini ambao walifungwa kwa miaka mingi na Makaburu akiwemo Rais mstaafu Bw. Nelson Mandela kinachoitwa Robben.

    Rais Kikwete na ujumbe wake, watarejea nchini Julai 21 mwaka huu
     
  2. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #2
    Jul 19, 2011
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    So trip zote alizokwenda SA ni sio za kidola ina maana waziri angeweza kuiwakilisha Nchi

    Hii ni Ziara kweli anatakiwa kwenda SA laikini ukicheki Boarding Pass yake amekwenda South African mara 5 toka Jan 2011 Utamu huo wa Urais...
     
  3. Tuyuku

    Tuyuku JF-Expert Member

    #3
    Jul 19, 2011
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 2,678
    Likes Received: 931
    Trophy Points: 280
    nyambaaffffff...!!!!! Halafu waache uwongo....Afrika Kusini imekuwa na uhusiano mzuri na Tizii toka walipopata majority rule na siyo toka utawala wa Vasco da Gama II...waache sifa za kijinga....halafu eti ziara ya kidola...hivi wanatufanya sisi mabweeeegeeee sana!
     
  4. F

    Froida JF-Expert Member

    #4
    Jul 19, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 6,995
    Likes Received: 600
    Trophy Points: 280
    Aende tuu manake awalete makaburu wengi waje kukamua Tanzanite dhahabu uranium makaa ya mawe hongere Mh Jakaya kwa kuuza nchi yetu kwa makaburu
     
  5. F

    FJM JF-Expert Member

    #5
    Jul 19, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Sijui anaenda kuuza kipande gani tena yarabi! Term iliyopita tuliona trips za Marekani matekeo yake Uranium imekwenda in exchange for mosquito nets! Sasa Zuma in not your average shower-gel user, atapiga deal ya nguvu. Tusubiri makaburu weusi! Wa-south wanajuwa tunalainika tukiona weusi wenzetu lakini ukweli hawana tofauti sana na weupe, angalieni kule Merereni kama kuna tofauti wakati CEO akiwa mzungu na wakati walipoleta mweusi. Neglible difference!
     
  6. POSHO MAVYEO

    POSHO MAVYEO JF-Expert Member

    #6
    Jul 19, 2011
    Joined: Jun 28, 2011
    Messages: 377
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    zuma na kikwete ni watu wa Gadaffi kuna kitu wanapika kwa visingizio kibao
    wanafanana kwa mengi hata chamani wako sawa
     
  7. POSHO MAVYEO

    POSHO MAVYEO JF-Expert Member

    #7
    Jul 19, 2011
    Joined: Jun 28, 2011
    Messages: 377
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    tunaibiwa sana na waafrika kusini kupitia makampuni yao ya kikaburu
    sito shangaa kuona leo ZUMA anajifanya kusema kikwete kaongeza ushirikiano mzuri wakati tulishiriki kuwakomboa
    na DAKAWA je?
    dirty politics za kikwete bana sasa na ili ni sifa?
     
  8. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #8
    Jul 19, 2011
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    jesus christ on a bicycle.............
     
  9. NOT ENOUGH

    NOT ENOUGH JF-Expert Member

    #9
    Jul 19, 2011
    Joined: Dec 8, 2010
    Messages: 522
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Je atapitia kwenye birthday kidogo?
     
  10. ndetichia

    ndetichia JF-Expert Member

    #10
    Jul 20, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 27,534
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    hivi ishu ya bill ngereja imeishia wapi na wakati inamuhusu..
     
Loading...