Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Rais amespend karibu miaka 3 ya kipindi chake akiwa nje ya nchi, hii imekaaje?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Bundewe, Feb 11, 2012.

  1. Bundewe

    Bundewe JF-Expert Member

    #1
    Feb 11, 2012
    Joined: Jun 14, 2011
    Messages: 401
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Takwimu zinaonesha kwamba Rais wetu ameshafanya safari 322 katika kipindi cha miaka 6 ya utawala wake. Hii ni wastani wa Safari 53.6 kwa mwaka. endapo tutachukulia wastani wa kuspend siku 3 tu kwa kila safari moja, kiongozi wetu atakua ameishi nje ya nchi yake kwa kipindi cha jumla ya siku 966 tangu aingie madarakani. Huu ni wastani tu ingawa natambua kwamba zipo safari ambayo amespend zaidi ya wiki nzima hasa zile za Marekani na Ulaya. Kipindi cha siku 966 ni sawa na miaka 2 na kama miezi nane hivi kipindi ambacho kinakaribia nusu ya kipindi chake alichokwishakaa madarakani.

    Endapo kila safari moja ambayo huambatana na ujumbe mzito, itagharimu Tshs. 300,000,000/- Mpaka sasa tayari kiasi cha Tshs. 98.8 Bilioni zimekwishatumika kugharamia safari hizo.

    Endapo gharama za ujenzi wa barabara kiwango cha lami ni wastani wa Tshs. 700,000,000/- kwa kilomita, fedha hizo zingejenga kilomita 141 za lami, Hivyo kwa mfano barabara ya Nzega - Tabora (Km 116) ingekamilika kiwango cha lami na chenji ingebaki, nk. Endapo gharama za kujenga chumba kimoja cha darasa ni Tshs. 12,000,000/-, fedha hizi zingetosha kujenga vyumba 8233 vya madarasa, nakadhalika.

    Sina maana kwamba Rais asisafiri, isipokuwa angeweza kupunguza safari hizo, hali ya kifedha ya serikali ingeboreka bila shaka. Hatuoni wimbi la viongozi wenzie wakitutembelea kwa kasi ambayo yeye anawatembelea. Vilevile ujumbe anaoambatana nao ni mzigo mkubwa kwa Taifa. Jambo hili limepigiwa kelele mara nyingi lakini tunaambiwa kwamba Rais anakwenda kuhemea, mpaka sasa hatujaambiwa ni kiasi gani kimepatikana kutokana na kuhemea kwake badala yake tunaona Serikali ikizidi kudhoofika kifedha kiasi cha kushindwa hata kulipa mishahara kwa watumishi wake.

    Nawasilisha.
     
  2. L

    Luluka JF-Expert Member

    #2
    Feb 11, 2012
    Joined: Oct 6, 2011
    Messages: 628
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Yule ni waziri wa mambo ya ndege
     
  3. Buchanan

    Buchanan JF Diamond Member

    #3
    Feb 11, 2012
    Joined: May 19, 2009
    Messages: 13,088
    Likes Received: 236
    Trophy Points: 160
    Source mkuu!
     
  4. e

    evoddy JF-Expert Member

    #4
    Feb 11, 2012
    Joined: Nov 9, 2011
    Messages: 300
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Mfano mdogo amekwenda uingereza mara ngapi na waziri mkuu wa uingereza ametua hapa kwetu mara ngapi?

    Hapo ndo utajua kuwa rais wetu anapenda sana sifa za wakubwa kwenda kwao
     
  5. Yericko Nyerere

    Yericko Nyerere Verified User

    #5
    Feb 11, 2012
    Joined: Dec 22, 2010
    Messages: 15,225
    Likes Received: 1,378
    Trophy Points: 280
    Hebu soma hapo takwimu sahihi za hapahapa jf

    http://www.jamiiforums.com/search.php?do=getnew
     
  6. MD25

    MD25 JF-Expert Member

    #6
    Feb 11, 2012
    Joined: Jan 28, 2012
    Messages: 3,078
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    jamaa lazima mkumbuke ni lazima asafiri mara kwa mara ili akabadili blad, si unajua ana mambo yetu yale!
     
  7. Somoche

    Somoche JF-Expert Member

    #7
    Feb 11, 2012
    Joined: Oct 6, 2010
    Messages: 3,218
    Likes Received: 357
    Trophy Points: 180
    Hali hii inatisha sana
     
  8. lukindo

    lukindo JF-Expert Member

    #8
    Feb 11, 2012
    Joined: Mar 20, 2010
    Messages: 5,942
    Likes Received: 2,386
    Trophy Points: 280
    kwa hiyo ni nusu ya muda wake tangu aingie ofisini!?

    Lakini naona anaanza kuelewa kuwa knowledge yake ya mambo yanayoendelea hapa nyumbani sio kubwa kutokana na kukaa nje sana na ndio maana hata suala la mgomo wa madaktari hajajihusisha nalo kabisa.

    Lakini siku hizi kuna kamsemo ambapo wanasema msimlaumu/msimpongeze yeye bali washauri wake!
     
  9. satellite

    satellite JF-Expert Member

    #9
    Feb 11, 2012
    Joined: Nov 18, 2010
    Messages: 596
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Dah!baba mwanaasha anapenda kwenda kuruka disco na kina 50 cent ss km kuna matamasha si lazima aende kuwacheki G UNIT hapa bongo akitinga tu Msondo ngoma kesho magazeti yote yatakua na picha yake ss huko Las Vegas,New york, anatinga kwenye kumbi za disco bila tatizo,hii picha yenyewe aliyopiga na 50 cent ni baada ya tamasha kwisha la G UNIT
     
  10. tindo

    tindo JF-Expert Member

    #10
    Feb 11, 2012
    Joined: Sep 28, 2011
    Messages: 4,545
    Likes Received: 1,857
    Trophy Points: 280
    Sisi tutaendelea kuilaumu NEC maana ndio iliyompa urais, sisi watanzania tulio wengi hutukumchagua.
     
  11. myhem

    myhem JF-Expert Member

    #11
    Feb 11, 2012
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 932
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Mkuu hapo sasa umezidisha chumvi!
     
  12. Bundewe

    Bundewe JF-Expert Member

    #12
    Feb 11, 2012
    Joined: Jun 14, 2011
    Messages: 401
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    alah! Kumbe hii ndo logic ya safari zake??? I didnt know. Angekuwa mkweli tu, maana hakuna kunyanyapaana siku hizi.
     
  13. Bundewe

    Bundewe JF-Expert Member

    #13
    Feb 11, 2012
    Joined: Jun 14, 2011
    Messages: 401
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Du! Satelite na hiyo avatar yako! Hapo mkulu alikuwa wapi vile?
     
  14. E

    EL MAGNIFICAL JF-Expert Member

    #14
    Feb 11, 2012
    Joined: Jan 11, 2011
    Messages: 940
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    ivi izo safari cost yake ni bado haijafanana na alicholeta ndani !
     
  15. Bundewe

    Bundewe JF-Expert Member

    #15
    Feb 11, 2012
    Joined: Jun 14, 2011
    Messages: 401
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Kaleta vyandarua kaka.
     
  16. sumasuma

    sumasuma JF-Expert Member

    #16
    Feb 12, 2012
    Joined: Jun 23, 2011
    Messages: 329
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ****** alivyo mshamba wa ndege
     
  17. lukindo

    lukindo JF-Expert Member

    #17
    Feb 13, 2012
    Joined: Mar 20, 2010
    Messages: 5,942
    Likes Received: 2,386
    Trophy Points: 280
    na si hivyo tu mkuu, kaileta hata Brazil kucheza taifa. Sema wabongo na 'vijiba' vya roho zao!

     
  18. j

    jane_000 JF-Expert Member

    #18
    Feb 13, 2012
    Joined: Feb 9, 2012
    Messages: 547
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    mwacheni rais wetu kipenzi chetu amalize muda wake akapumzike kafanya mambo makubwa sana katika nchi yetu wewe huwezi kujua na wala hutaki kujua
     
  19. spencer

    spencer JF-Expert Member

    #19
    Feb 13, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 2,193
    Likes Received: 571
    Trophy Points: 280
    Hali ngumu CDM mmezidi kuwamulika, sasa badala ya kuiba bora kutengeneza safari yenye allowance ya kutosha.
     
Loading...