Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Privacy laws on personal info/data in TZ government sites

Discussion in 'Tech, Gadgets & Science Forum' started by kotinkarwak, Jan 25, 2012.

  1. k

    kotinkarwak JF-Expert Member

    #1
    Jan 25, 2012
    Joined: Aug 5, 2010
    Messages: 386
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    On the ministry of education page, I have noticed that personal details i.e. exam results and teacher posting displaying the info in spreadsheets, Don't we have a privacy policy in TZ.
     
  2. Gurta

    Gurta JF-Expert Member

    #2
    Jan 25, 2012
    Joined: Sep 17, 2010
    Messages: 2,211
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    No, and nobody actually cares. Umeona kuna "privacy policy" kwenye hiyo web?
    Hakuna, hii ni Tanzania
     
  3. c

    cylu Member

    #3
    Jan 25, 2012
    Joined: Sep 21, 2010
    Messages: 86
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 15
    In kenya juzi tu nimesoma "
    How 103 Kenya govt sites were hacked
    ", the sites are implemented without the consideration of any security features mwisho wa siku no confidentiality on personal data.
    Tunajua nchi nyingi za kwetu huku hakuna hata privacy policies that are in place, the least tunachoweza kufanya ni system designers na developers kuzingatia security issues when developing such systems.
     
  4. k

    kotinkarwak JF-Expert Member

    #4
    Jan 26, 2012
    Joined: Aug 5, 2010
    Messages: 386
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    I think as the banking systems start implementing credit scoring mechanisms or requiring that this is in place, privacy will/should be considered by these sites. It is unfortunate that we seem to react to events in everything we do, never ones to set-up things right from the beginning.
    Je maofisini, si siri ya mtu hutunzwa, au nako wanaanika mishahara ya watu in notice boards?
     
  5. m

    moshingi JF-Expert Member

    #5
    Jan 26, 2012
    Joined: Nov 15, 2011
    Messages: 278
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nadhani hii thread ingenoga kama ungeipeleka kule jukwaa la sheria.
    Hapa Tanzania hakuna sheria moja maalumu inayolinda haki ya usiri
    maarufu"right to privacy" au kama inavyotambuliwa huko duniani "Haki ya kuwa pekee"
    (Right to be alone)
    Hata hivyo haki hiyo hulindwa na ibara ya 16 ya katiba yetu.
    Lakini pia zipo sheria za kisekta zinazolinda haki hiyo
    Mfano; Section 42(1) of Electronic and Postal Communication Act, 2010 inasema wazi kuwa makampuni
    ya posta yaliyopewa leseni yanawajibika kutunza siri za wateja wao...
    Pia zipo sheria nyingine, kama ya madaktari(siri za wagonjwa), Usalama wa taifa(siri za serikali) n.k

    Watu kuacha hovyo hadharani mabo ya watu ambayo yalipaswa kuwa siri ni Laxity tu
    inayotokana na tabia ya watanzania kutokuwafikisha mahakamani watu wanaoanika siri zenu
    hadharani, au wanaoingilia haki ya mtu ya kubaki pekee...
    Yule ambaye haki yake imeingiliwa/vunjwa ndiye mwenye jukumu la kuchukua hatua...
     
Loading...