Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Pinda akerwa na ‘ujeuri’ wa Barrick

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by VIKWAZO, Sep 18, 2011.

  1. VIKWAZO

    VIKWAZO JF-Expert Member

    #1
    Sep 18, 2011
    Joined: Apr 9, 2011
    Messages: 1,891
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 145
    WAZIRI Mkuu Mizengo Pinda ameoneshwa kukerwa na jeuri inayooneshwa na uongozi wa Mgodi wa Dhahabu wa North Mara (Nyamongo) unaomilikiwa na Kampuni ya African Barrick Gold uliopoTarime katika kuwasaidia wananchi wanaozunguka mgodi huo.

    Akizungumza baada ya kupokea taarifa ya utekelezaji wa miradi ya maendeleo ya Mkoa wa Mara baada ya kuwasili hapa, Pinda alisema pamoja na kuzungumza na uongozi wa mgodi huo, atazungumza pia na wananchi wa vijiji vinavyozunguka mgodi huo.

    Alisema matatizo na migogoro baina ya uongozi wa mgodi huo na wananchi ni moja ya sababu zilizomfanya kuomba kukutana na uongozi wa Mgodi wa Nyamongo wakati wa ziara
    yake mkoani hapa.

    “Hili suala la madini lina changamoto kubwa, ndio maana niliomba mwenyewe niende Nyamongo nizungumze na uongozi na wananchi, Serikali itoe tamko kuhusiana na suala hili maana haiwezekani mwekezaji anakuja na jeuri, mgodi upo katikati ya watu, yeye hataki kushirikiana nao na kila anapoelezwa anasingizia uwekezaji.

    “Hatuna maana kwamba wawekezaji wawawezeshe wananchi kuwa matajiri, lakini kuna ile misaada ya kijamii ambayo ni lazima wasaidie.

    Unakuta mgodi una umeme mwingi unaowatosha na kubakia wa ziada au maji, lakini mwekezaji hataki hata kuwapa kidogo wananchi wa jirani huku ni kutafuta uadui wa bila sababu,” alisema Pinda.

    Alisema atakapofika katika Mgodi wa Nyamongo atafanya mazungumzo na uongozi wa mgodi na wananchi wa jirani ili kujifunza kiini cha migogoro inayotokea mara kwa mara kati ya wananchi na mgodi ili kupata ufumbuzi.

    Alisema Serikali haitavumilia tena kupokea wawekezaji ambao baada ya kuwasili nchini na kuwekeza wanaanza kutoa kauli za kijeuri dhidi ya Serikali kwa kisingizio kwamba wao ni wawekezaji wanaotafuta faida.

    “Hatuwezi kukubali eti kwa vile wanawajibika kwa Wizara ya Nishati na Madini, basi watu wengine wasiwaguse au kuhoji juu ya suala lolote, ni lazima faida wanayoipata isaidie kupunguza matatizo ya kimsingi kwa wananchi wa jirani,” alisema.
     
  2. M

    Mthuya JF-Expert Member

    #2
    Sep 18, 2011
    Joined: Jun 9, 2011
    Messages: 1,292
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Tatizo Pinda anaga maamuzi yupo yupo 2 hapo ndo namkumbukaga Lowasa ni fisadi lakini anamaamuzi Kama kiongozi
     
  3. m

    mbweta JF-Expert Member

    #3
    Sep 18, 2011
    Joined: Dec 10, 2010
    Messages: 600
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Wamesahau ile kauli ya UN Juu ya uwekezaji kuwa ni People, profit then planet.
     
  4. L

    LATTICE BOND JF-Expert Member

    #4
    Sep 18, 2011
    Joined: May 30, 2011
    Messages: 219
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Just another series of crap from CCM!!
     
  5. J

    Jasusi JF-Expert Member

    #5
    Sep 18, 2011
    Joined: May 5, 2006
    Messages: 11,450
    Likes Received: 100
    Trophy Points: 145
    Huyu Barrick jeuri yake inatokana na rais wetu kukubali kuhongwa. Hawa walisema mtatufanya nini, hata rais wenu tunamhonga? What do you expect?
     
  6. J

    Jonathan Kiula JF-Expert Member

    #6
    Sep 18, 2011
    Joined: Apr 3, 2011
    Messages: 316
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    these big mining companies are less contributing the so called "cooperate social responsibility" but our gv has been blind to see that,Pinda is just playing a hoax to regain his lost popularity in real sense is not one to be expected to take concrete measures to STOP that moving train of downpression
     
  7. k

    kibunda JF-Expert Member

    #7
    Sep 18, 2011
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 399
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Kwa hadhi yake hakupaswa kulalamika. Alitakiwa kuchukua hatua. Kwa namna hii ndiyo maana serikali inaonekana kuwa dhaifu.
     
  8. Mwakalinga Y. R

    Mwakalinga Y. R Tanzanite Member

    #8
    Sep 18, 2011
    Joined: Oct 22, 2008
    Messages: 2,721
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Hizo porojo za pinda zisizo na utekelezaji tumeshazizoea.Hawa wanahadaa wananchi akizunguka analipiwa ticket ya kwenda na kurudi ulaya na hao wawekezaji anakunja mkia.Mungu ibariki tz
     
  9. Tuko

    Tuko JF Bronze Member

    #9
    Sep 18, 2011
    Joined: Jul 29, 2010
    Messages: 11,182
    Likes Received: 347
    Trophy Points: 180
    Just an old toothless dog..
     
  10. mikatabafeki

    mikatabafeki JF-Expert Member

    #10
    Sep 18, 2011
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 12,838
    Likes Received: 2,012
    Trophy Points: 280
    mnafiki tru hana lolote huyu stage show wa ******
     
  11. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #11
    Sep 18, 2011
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,796
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    msipoangalia ataanza kulia sasa hivi
     
  12. JoJiPoJi

    JoJiPoJi JF-Expert Member

    #12
    Sep 18, 2011
    Joined: Aug 8, 2009
    Messages: 1,958
    Likes Received: 259
    Trophy Points: 180
    PM anashitaki wawekezaji kwa wananchi ili kiwe nini?
     
  13. M

    Mbopo JF-Expert Member

    #13
    Sep 18, 2011
    Joined: Jan 29, 2008
    Messages: 2,532
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Na wewe usiturudishe nyuma na watu wako wachafu wa maadili. Wewe unataka wakurupukaji? Mimi nadhani hatua ya Pinda ni nzuri na hata siku moja serikali haiendeshwi kwa kukurupuka na kufoka foka kama unvyotaka wewe!
     
  14. k

    kiloni JF-Expert Member

    #14
    Sep 18, 2011
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 576
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    HIvi ni uamuzi upi Pinda amewahi kufanya. Tatizo ni unafiki tu hapa!! Pinda JK na viongozi wote wa magamba wako mifukoni mwa wawekezaji. wengine hata C**p** watahongwa!
     
  15. Mwendabure

    Mwendabure JF-Expert Member

    #15
    Sep 18, 2011
    Joined: Mar 10, 2011
    Messages: 1,893
    Likes Received: 60
    Trophy Points: 145
    Hana meno huyo! Mwache azunguke kisha arudi hapa Dar tubanane.
     
  16. Comrade Mpayukaji

    Comrade Mpayukaji Senior Member

    #16
    Sep 18, 2011
    Joined: Sep 26, 2007
    Messages: 192
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Hivi atawaombaje wakutane? Anatakiwa kuwaita na si kuwaomba as a PM. What a shame!!!!!!
     
  17. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #17
    Sep 18, 2011
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,168
    Likes Received: 9,867
    Trophy Points: 280
    Msanii tu huyu. Vilio vya Watanzania kuhusu wizi unaofanywa na Barrick viko kwa miaka chungu nzima sasa. Wakati Barrick's Management na Shareholders wao wakiendelea kuvuna bilions of dollars kupitia dhahabu yetu Watanzania tunaambulia vimilioni vichache tu halafu Watanzania tukija juu kuhusu wizi wao Barrick, wanakuja na usanii wa kudai kutoa shilingi 16 billioni eti "kusaidia jamii"!!!! na wakati huo huo wanaidai Tanzania U$273 million, kwa maoni yangu ni deni ambalo limejaa ufisadi mtupu.
     
  18. Daffi

    Daffi JF-Expert Member

    #18
    Sep 18, 2011
    Joined: Jun 25, 2011
    Messages: 3,729
    Likes Received: 119
    Trophy Points: 160
    si wale wale tu!unafiki ndo unaomkera na si vinginevyo!km rais hana jeuri yeye anatoa wapi jeuri!damn leaders
     
  19. Eeka Mangi

    Eeka Mangi JF-Expert Member

    #19
    Sep 18, 2011
    Joined: Jul 27, 2008
    Messages: 3,182
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Kweli kila siku kuna wasanii. Hata hao wanaijiita wawekezaji wakiamua kuwapa hao wananchi umeme anaodai wa ziada Tanesco wako tayari kuuchukua? TPC pale Moshi wana umeme wa ziada kila wakifanya mawasiliano na Tanesco waongeze umeme wanagoma. Mji wa moshi wote unaweza kupewa umeme na TPC bila shida. Hawataki hawa ama hawana taarifa hizo? Waache unafiki wao. Aseme naye anaenda kuchukua kilo zake kadhaa za dhahabu atkomee zake!
     
  20. kichomiz

    kichomiz JF-Expert Member

    #20
    Sep 18, 2011
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 9,457
    Likes Received: 936
    Trophy Points: 280
    <br />
    <br />
    Tatizo ni hongo za suti wanazopewa labda nae anazihitaji.
     
Loading...