Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Pilipili ina madhara yoyote mwilini?

Discussion in 'JF Doctor' started by Sajenti, Dec 29, 2009.

  1. Sajenti

    Sajenti JF-Expert Member

    #1
    Dec 29, 2009
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 3,677
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    Mimi ni mtumiaji mzuri sana wa pilipili. Kila nipatapo chakula basi huwa nahakikisha pilipili haikosekani. Je eti matumizi ya pilipili nyingi yana madhara yoyote mwilini? Wataalamu wa afya na lishe nipeni ushauri.
     
  2. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #2
    Dec 29, 2009
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,238
    Likes Received: 5,532
    Trophy Points: 280
    Jihadhari nayo...
    Ikifika maeneo yenye nyama laini muwasho wake huwa hauelezeki
     
  3. ELNIN0

    ELNIN0 JF-Expert Member

    #3
    Dec 29, 2009
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 3,619
    Likes Received: 68
    Trophy Points: 145
    Haina madhara yoyote ila wakati wa kujisaidia inakuwa tatizo kiasi
     
  4. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #4
    Dec 29, 2009
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,238
    Likes Received: 5,532
    Trophy Points: 280
    tayari ni madhara hayo
     
  5. Tripo9

    Tripo9 JF-Expert Member

    #5
    Dec 29, 2009
    Joined: Sep 9, 2009
    Messages: 2,099
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Nliskia (sina uhakika) yawezasababisha vidonda vya tumbo in a long run japo hata mi napenda kula pia.

    Labda wahindi watupe data maana nasikia wanatengeneza mpaka juice ya pilipili.
     
  6. Lukolo

    Lukolo JF-Expert Member

    #6
    Dec 29, 2009
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 5,125
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Nahisi ingekuwa na madhara, wahindi na wachina wote wangeshakufa.
     
  7. X-PASTER

    X-PASTER Moderator

    #7
    Dec 30, 2009
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 11,651
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    Faida ya Afya ya Kula Pilipili

    Japokuwa Pili pili inaliwa na watu wa jamii mbali mbali duniani, faida na Afya ya kula pilipili wengi hawazijui au hazijulikani na watu wengi.

    Kwenye pilipili kuna kemikali iitwayo Capsaicin, ambayo ndio inayo sababisha muwasho na joto la pilipili.

    Pilipili inasaidia sana kusawazisha sukari kwenye damu:
    Ulaji wa pilipili kunaweza kunawasaidia sana watu wanene (overweight) au wanao ugua ugonjwa wa kisukari. Hii ni kwa mujibu wa timu ya watafiti katika Chuo Kikuu cha Tasmania, utafiti iliyochapishwa katika American Journal of Clinical Nutrition, mwezi Julai 2006.

    Utafiti huo pia umeonyesha kwamba kawaida ya kula Pilipili kunaweza kusaidia kwa kiasi kikubwa kudhibiti na kusawazisha insulini kwa 60%. baada ya kula chakula.

    Pilipili husaidia kupunguza maumizi na uvimbe kwenye tezi na vilevile huwasaidia wagonjwa wa rheumatoid na arthritis kupata nafuu. Vile vile husaidia kuondoa mkusanyiko wa damu sehemu moja ya mwili

    Pilipili usaidia kufungua kwa haraka na kwa ufanisi pua zilizoziba kwa mafua, kuruhusu kupumua kwa urahisi zaidi!

    Pilipili pia husaidia kupunguza upatikanaji wa saratani ya kwenye tumbo (Stomach Cancer)

    Pilipili usaidia kuongezeka kwa kiwango cha metabolic, ambayo husaidia kuchoma mafuta, ulaji wa pilipili kunaweza kuinua kiwango na metabolic yako hadi 23% ndani ya masaa 3.

    Kula pilipili usaidia kupunguza cholesterol, na kupunguza kiasi cha fibrin katika damu.


    [​IMG]
     
  8. Jeji

    Jeji JF-Expert Member

    #8
    Jul 15, 2011
    Joined: Jun 28, 2011
    Messages: 1,981
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    wana JF naomba mnieleweshe, hivi kula sana pilipili kuna madhara? na kama yapo ni yapi?
     
  9. Daffi

    Daffi JF-Expert Member

    #9
    Jul 15, 2011
    Joined: Jun 25, 2011
    Messages: 3,729
    Likes Received: 119
    Trophy Points: 160
    bora umeuliza,maana kwangu mie sio kula tu pilipil ni kwamba nakunywa!
     
  10. mchemsho

    mchemsho JF-Expert Member

    #10
    Jul 15, 2011
    Joined: Jun 8, 2011
    Messages: 3,073
    Likes Received: 72
    Trophy Points: 145
    wahindi watusaidie
     
  11. Whisper

    Whisper JF-Expert Member

    #11
    Jul 15, 2011
    Joined: Jun 2, 2009
    Messages: 502
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Ukiondoa tatizo kwa wenye vidonda vya tumbo, Ukizidisha sana utapatwa muwasho mbaya sehemu ya haja kubwa wakati wa kujisaida.
     
  12. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #12
    Jul 15, 2011
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Pilipili haina madhara kabisa na isitoshe ukiwa na madhara inakujulisha, hii pilipili ni "early warning system" kwa ugonjwa wowote tulionao mwilini. Mfano, ukila pili ikakuwaka moto tumboni, basi ujuwe una matatizo humo tumboni. Ukila pilipili ikakuwasha kwenye matokeo ya haja, ujuwe kuna athari huko ulipowashwa, ni hivyo hivyo kwa mengine.

    Zaidi ya hayo kuna mada ilitolewa humu (kama sikosei na xpaster) kuhusu faida za pilipili. Nna uhakika kuwa pilipili haina madhara bali ina faida kubwa sana kwenye mwili wetu.

    Kwa kusema hayo. Naomba ieleweke kuwa "too much of anything is harmful", hata dawa za kutibu ukizitumia isivyopaswa zitakudhuru na hii ni hata kwa pilipili na kingine chochote kile, itumie pilipili kwa raha na si kwa karaha.

    Kuna raha zaidi ya kuwashwa?
     
  13. Jeji

    Jeji JF-Expert Member

    #13
    Jul 15, 2011
    Joined: Jun 28, 2011
    Messages: 1,981
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    ahsante kwa maelezo mkuu.
     
  14. Mwendabure

    Mwendabure JF-Expert Member

    #14
    Jul 15, 2011
    Joined: Mar 10, 2011
    Messages: 1,893
    Likes Received: 60
    Trophy Points: 145
    Hakika hakuna raha zaidi ya kuwashwa...!
     
  15. Kombo

    Kombo JF-Expert Member

    #15
    Jul 15, 2011
    Joined: Oct 29, 2010
    Messages: 1,819
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Ivo eeeeeh??? Ha ha ha haaaaa......!!!!!
     
  16. MVUMBUZI

    MVUMBUZI JF-Expert Member

    #16
    Jul 15, 2011
    Joined: Jan 8, 2011
    Messages: 4,544
    Likes Received: 183
    Trophy Points: 160
    Nimewapata wakuu kwa sababu hata mimi ni mdau wa pilipili
     
  17. D

    Dereck Tito Senior Member

    #17
    Jul 15, 2011
    Joined: Feb 8, 2011
    Messages: 101
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Sawa ila upate sasa wa kukukuna, vinginevyo muwasho ni karaha tu!!
     
  18. u

    uporoto01 JF-Expert Member

    #18
    Jul 15, 2011
    Joined: May 23, 2008
    Messages: 4,743
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Faida ya kula pilipili kwanza ina virutubisho,pili huongeza mapigo ya moyo kwa muda hii huipa mazoezi,tatu huongeza kasi ya kuzunguka damu mwilini,nne kama alivyosema mdau hapo juu hukueleza matatizo mwilini ukiona mdomo,koo,tumbo,haja kubwa/ndogo zinawaka ujue hapo kuna tatizo na sio pilipili,nne husaidia kuleta hamu ya kula chakula na pia hamu ya kujamiiana.
     
  19. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #19
    Jul 15, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 396
    Trophy Points: 180
    Mi na pilipili dam dam, Bora nikose mboga ila pilipili iwepo.
    We uporoto hayo ya kweli? Hasa hilo la mwisho.
     
  20. u

    uporoto01 JF-Expert Member

    #20
    Jul 16, 2011
    Joined: May 23, 2008
    Messages: 4,743
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Ni kweli kabisa my spanish lady na kama huamini mimi na wewe tuthibitishe baada ya kula lol!
     
Loading...