Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Picha - Design ya apartment iliyotulia India, nakunwa kichwa

Discussion in 'Jamii Photos' started by Candid Scope, Jul 10, 2012.

  1. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #1
    Jul 10, 2012
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    Hili jumba ambalo lingali katika ujenzi (under construction) huko Mumbai - India lina mvuto pekee na wa aina yake. Mainjinia wetu wana nini cha kujifunza hapa? Hii kwangu imetulia.

    [​IMG] [​IMG]

    Design iliyotulia inakonga nyoyo na kuvunjwa wapita njia shingo zao.
    Kila apartment ina belcon swimming pool hadi kule juu mawinguni

    [​IMG] [​IMG]

    Sehemu ya kukutania majirani kupunga upepo na kubadilishana mawazo, kukitulia kupo wazi, kama hali ya hewa inabadilika basi tunakava tusivurugwe na mabadiliko ya hali ya hewa.






    [​IMG]

    Taswira yake baada ya kukamilika itakavyosumbua macho ya watu.
     
  2. KOKUTONA

    KOKUTONA JF-Expert Member

    #2
    Jul 10, 2012
    Joined: Jan 29, 2011
    Messages: 8,111
    Likes Received: 198
    Trophy Points: 160
    Binadamu tuna mahangaiko sana. Nzuri sana lakini.
     
  3. K

    KIBONGOMKUTI JF-Expert Member

    #3
    Jul 10, 2012
    Joined: Nov 9, 2010
    Messages: 1,369
    Likes Received: 99
    Trophy Points: 145
    Sintashangaa Mainjia wetu wakisema hilo jengo ni la ki - Freemasons. Hhahahahah kazi kweli kweli
     
  4. Henge

    Henge JF-Expert Member

    #4
    Jul 10, 2012
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 6,687
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    ni nzuri nimeipenda itawavutia sana tourist!
     
  5. Wilbert1974

    Wilbert1974 JF-Expert Member

    #5
    Jul 10, 2012
    Joined: Feb 10, 2011
    Messages: 1,591
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Sababu uwezo wao ni designs za mbavu za mbwa na migongo ya tembo tu!
     
  6. K

    KIBONGOMKUTI JF-Expert Member

    #6
    Jul 10, 2012
    Joined: Nov 9, 2010
    Messages: 1,369
    Likes Received: 99
    Trophy Points: 145
    By Wilbert1974 Sababu uwezo wao ni designs za mbavu za mbwa na migongo ya tembo tu!

    Ni kweli Broda kwasababu hawa wenzetu badala ya kujaribu kuleta mabadiliko katika fani yao, cha ajabu wao mainjinia wa Kibongo nao wameingia katika mkenge wa wanasiasa eti wanadai kuitwa Mheshimiwa Injinia Copy n Paste
     
  7. Las Mas Bobos

    Las Mas Bobos JF-Expert Member

    #7
    Jul 10, 2012
    Joined: Jun 15, 2012
    Messages: 993
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Lakini acha niwakumbushe jambo, ONE DAY UTAKUFA hata ukiishi humo. Mkumbuke Mungu
     
  8. Bigirita

    Bigirita JF-Expert Member

    #8
    Jul 10, 2012
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 13,582
    Likes Received: 332
    Trophy Points: 180
    Hii kitu imetulia balaa!!
    Lakini hii kitu nayo inahitaji hela ndefu sana kuijenga, sio sawa na jengo la umoja wa vijana wa chama cha mabwepande.
     
  9. Baba V

    Baba V JF-Expert Member

    #9
    Jul 10, 2012
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 19,493
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    Hata kama unaishi kwenye mbavu za mbwa ipo siku tu utakufa, what is life by the way!?
     
  10. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #10
    Jul 10, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Tutatafuta njia ya kupeleka Bwagamoyo kitu namna hii kama mbili hivi.
     
  11. coby

    coby JF-Expert Member

    #11
    Jul 10, 2012
    Joined: Nov 28, 2008
    Messages: 341
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Mimi ni Mhandisi wa umeme (Electrical Engineer),Ngoja niwape shule kidogo sio mnaropoka ropoka tu kama majuha;
    1. Jengo hubuniwa na Msanifu majengo (Architect) kulingana na mahitaji, matakwa na uwezo wa mteja wake ili mradi sheria za miji zinaruhusu; jengo unaloliona hapo ni matokeo ya kazi ya Msanifu majengo ambaye hubuni na kuliweka katika taswira inayoeleweka wazi kwa mteja wake (3D view) kama linavyoonekana hapo juu

    2. Baada ya jengo kubuniwa Mhandisi ndio anaanza kazi yake. Hapa kuna wahandisi wengi lakini muhimu sana ni Structural Engineer (nimeshindwa kiswahili chake). Huyu ndiye anayeweza kusema hili jengo linawezekana kujengeka au la. Kumbuka Architect anaweza kubuni umbo lolote analoona linampendeza lakini je linaweza kujengeka likafaa kwa matumizi au la hiyo ni kazi ya huyu Mhandisi.

    Huyu ndiye atakayesema kulingana na umbo hili la jengo basi linatakiwa liwe na chuma au nondo au mchanga au saruji au kokoto gani, kiwango gani na kiasi gani katika kila sehemu ya jengo hilo ili kuliwezesha umbo hilo litokee na matumizi yanayokusudiwa yawezekane pamoja na kuhimili changamoto mbalimbali kama uzito, upepo, mafuriko na matetemeko.

    3. Mjenzi (Contractor). Huyu ndie anayelijenga jengo. Huyu kazi yake yeye ni kujenga kila kitu kulingana na matakwa ya Engineer na Architect. Kama kaambiwa weka nondo sita za zaizi flani ataweka hivyo tu na si vinginevyo hadi jengo linaisha.

    Baada ya kukupa shule hiyo nadhani utakua umehamishia kejeli kwa Architect. Tambua kwamba hakuna jengo liloshindikana kubuniwa na kujengeka Tanzania kwa wataalamu wa Kitanzania. Tatizo ni Mteja gani anayeweza kumudu ghalama ya kulijenga hilo jengo Tanzania? Au mnadhani wataalamu ndio wenye hela za kujengea kila aina ya jengo!

    Nakumbuka kuna Mwalimu alipoambiwa umeme unaozalishwa Tanzania hautoshelezi mahitaji akadakia harakaharaka eti "sasa nynyi Wahandisi wa umeme kwa nini hamjengi mitambo ya kutosha"! Ikabidi nimuwahi kwa kumuuliza swali hilo yeye "sasa nyinyi walimu mnaona shule hazitoshi kwa nini hamjengi shule za kutosha"!

    Tuache kudharauliana bila sababu.
     
  12. Eng. Y. Bihagaze

    Eng. Y. Bihagaze Verified User

    #12
    Jul 10, 2012
    Joined: Sep 8, 2011
    Messages: 1,474
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    Tunaweza.. Wao waliwezaje.. TUNAWEZA..
     
  13. Wilbert1974

    Wilbert1974 JF-Expert Member

    #13
    Jul 10, 2012
    Joined: Feb 10, 2011
    Messages: 1,591
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Weka sasa picha ya DESIGN zenu waBongo za 3D ziongee zenyewe!
     
  14. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #14
    Jul 11, 2012
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    Mbongo hatakosa kujenga utetezi mwingi kwani ni usanii wetu tuliouzoea
     
  15. Mwali

    Mwali JF-Expert Member

    #15
    Jul 11, 2012
    Joined: Nov 9, 2011
    Messages: 7,032
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 0
    Aisee pametulia...
     
  16. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #16
    Jul 11, 2012
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,161
    Likes Received: 9,853
    Trophy Points: 280
    Mumbai wameifunga goli Dubai..Kali sana.
     
  17. arabianfalcon

    arabianfalcon JF-Expert Member

    #17
    Jul 11, 2012
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 2,293
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Zamani majengo ya kifahari yalikuwa nchi za Ulaya na Marekani, leo hii ulimwengu ulivyo duara mambo yamegeukia upande wa nchi za pembezoni, kwani ulaya gharama za kiwanja tu ni bei ya kufa mtu. Gharama za ujenzi balaa ndio maana wanatumia zaidi miti kujengea nyumba zao hadi ghorofa tano kama ni residential building. Tatizo nchi za magharibi zilizoea majengo to import raw material form third and second world, lakini leo gharama za kusafirisha mali ghafi hyo inawagharibu na ndio wenye nafasi wanaamua kuwekeza huko huko kwenye source ya raw material.

    Ughali wa maisha ndio unaoigharimu Ulaya na Marekani, kwani makampuni makubwa yanavyofunga biashara hasa retail and whole sale stores na manufactures na hivyo kusababisha lay off idadi kubwa ya wanaokosa kazi kuzidi kupaa na hivyo kuigharibu serikali gharama za kuwalisha na kuwapatia hifadhi ya kuishi kwa sababu ni walipa kodi waliokosa ajira si kwa kosa lao ila hali ya uchumi duniani.

    Jengo kama hilo ukifuatilia utaona ni la wawekezaji toka nchi za magharibi, bora kujenga huko litalipa kuliko Ulaya ambako litapangishwa robo tu.
     
  18. arabianfalcon

    arabianfalcon JF-Expert Member

    #18
    Jul 11, 2012
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 2,293
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Tupeleke maombi mapema ya kupata apartment pale kila weekend Mumbai na weekday bongo.
     
  19. Mwali

    Mwali JF-Expert Member

    #19
    Jul 11, 2012
    Joined: Nov 9, 2011
    Messages: 7,032
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 0
    Nenda tu, sina hata ndoto ya kufika huko...
     
  20. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #20
    Jul 11, 2012
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    Nadhani anaendeleza utani wa wadau hapa sidhani kama yuko serious.
     
Loading...