Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Pete katika ndoa

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Mbu, Apr 14, 2009.

  1. Mbu

    Mbu JF-Expert Member

    #1
    Apr 14, 2009
    Joined: Jan 11, 2007
    Messages: 12,703
    Likes Received: 92
    Trophy Points: 145
    [​IMG]
    ...hiyo pete uliyoivaa ("ya ndoa") maana yake nini?
    :(
     
  2. Pretty

    Pretty JF-Expert Member

    #2
    Apr 14, 2009
    Joined: Mar 19, 2009
    Messages: 2,582
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 135
    ina maana kwamba upendo wenu hauna mwisho.Mtapendana Forever and ever, endlessness love na kwamba love lenu halitavunjika.
    Lakini cha ajabu watu wana ndoa na bado kucheat kama kawaida, tena mtu anaamua kuvua kabisa hiyo pete, hasa wanaume, ukichunguza asilimia kubwa ya wanaume hawapendi kuvaa pete za ndoa ukilinganisha na wamama. Utamkuta mama kabebesha pete zote engagement na wedding rings.
     
  3. MwanajamiiOne

    MwanajamiiOne Platinum Member

    #3
    Apr 14, 2009
    Joined: Jul 24, 2008
    Messages: 10,479
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    Kwa wanandoa inamaanisha kuwa ninyi ni wenzi halali kwa kipindi chote mtakapokuwa pamoja. Uhalali huu hutakiwa kwenda sambamba na kiapo cha uaminifu mlichokitoa na kuhakikisha mnakifuata.

    Kwa wanajamii- Ina maanisha kuwa fulani (mwenye pete) hayuko available ni mali ya mtu tayari na hivyo vishanshuda na mangurumbene wakae mbali na kifaa hicho.

    Kwa siku hizi inamaanisha : Hata mie nshatoa nuksi (kwa wanawake) na wanaume inaonyesha uwezo alionao wa kutunza familia (hata kama hatunzi)
     
  4. Mbu

    Mbu JF-Expert Member

    #4
    Apr 14, 2009
    Joined: Jan 11, 2007
    Messages: 12,703
    Likes Received: 92
    Trophy Points: 145
    ...kwa maana hiyo, 'inakuwa rahisi' kujirusha nje ya ndoa iwapo utaivua hiyo pete?
     
  5. Himawari

    Himawari JF-Expert Member

    #5
    Apr 14, 2009
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 1,714
    Likes Received: 277
    Trophy Points: 180
    "ndio"
     
  6. Bonnie1974

    Bonnie1974 JF-Expert Member

    #6
    Apr 14, 2009
    Joined: Mar 19, 2008
    Messages: 407
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Pete ya ndoa ni symbol inayosymbilize muungano wa watu wawili walioamua kuishi kwa kupendana kwa wakati wote wa shida na raha.

    NYONGEZA:
    Kwa kuongezea tendo la kuvalisha pete ya ndoa, hufanyika kidole cha pili kutoka kidole kidogo cha mkono wa kushoto kwa sababu maalumu ya KIHISTORIA.

    Ugiriki ya kale zama za akina SOCRATE, utafiti ulifanyika na kuonekana kuwa kidole hicho kitumike kuvalisha pete hiyo ya ndoa kwani ndicho ambacho kina mshipa wa damu unaoelekea moja kwa moja kwenye moyo.

    Hivyo chochote kinachosemwa wakati wa kuvalisha pete hiyo kinakuwa transmitted direct to the heart of mwenza wako.

    Hicho ndicho chanzo cha kuvaa pete ya ndoa kidole hicho na si kingine.
     
  7. Mbu

    Mbu JF-Expert Member

    #7
    Apr 14, 2009
    Joined: Jan 11, 2007
    Messages: 12,703
    Likes Received: 92
    Trophy Points: 145
    ...kwahiyo mamsap akiiacha pete nyumbani ujue ndoa ipo mashakani?
     
  8. Masanja

    Masanja JF-Expert Member

    #8
    Apr 14, 2009
    Joined: Aug 1, 2007
    Messages: 2,443
    Likes Received: 1,041
    Trophy Points: 280
    Duh!

    The world is revolving jamani.

    Kwa kweli ukizubaa na huu ulimwengu utajikuta train imekuacha Kigoma!
     
  9. Penny

    Penny JF-Expert Member

    #9
    Apr 14, 2009
    Joined: Sep 3, 2008
    Messages: 576
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Ndo maanake...ukikuta mamsap havai ujue hata njemba haivai.
     
  10. Babylon

    Babylon JF-Expert Member

    #10
    Apr 14, 2009
    Joined: Feb 5, 2009
    Messages: 1,341
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Pretty inaonekana yamekuku Dada ,maelezoyako yamekuwa kama ya mtu asifie mvuwa iliyomneshea. Hili la kucheat limekukaa rohoni ,niafadhali unalizungumzia ili uweze ku (get over it )it will take time but you get there. kusaidiana ndio huku .
     
  11. Babylon

    Babylon JF-Expert Member

    #11
    Apr 14, 2009
    Joined: Feb 5, 2009
    Messages: 1,341
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    nyemba haivai ndio nini tena jamani ?makubwa haya!!!.
     
  12. BelindaJacob

    BelindaJacob JF-Expert Member

    #12
    Apr 14, 2009
    Joined: Nov 24, 2008
    Messages: 5,970
    Likes Received: 285
    Trophy Points: 180
    Babylon
    Penny kaandika Njemba akimaanisha mwanaume/mume siyo nyemba.. Yaani kama mamsap havai pete ya ndoa ujue na njemba hana na yeye kabisaa.

    Mbu!
    Swali: Je kwa wasabato imekaaje? Maana katika suala la kufunga ndoa hamna kuvalishana pete kanisani labda baadae kwa wakati wenu mvalishane maana ni kama fasheni. Ina maana usipokuwa na pete wakati umeoa/kuolewa unaonekanaje kwenye jamii?
     
  13. Black Jesus

    Black Jesus JF-Expert Member

    #13
    Apr 14, 2009
    Joined: Mar 7, 2008
    Messages: 258
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Hali inavyokwenda humu ndani ya JFkuna uwezekano wa wanachama wake kuazisha Blind date siku moja kwa kutumia vijineno vya ujanja ujanja
     
  14. N

    Namtih58 JF-Expert Member

    #14
    Apr 14, 2009
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 235
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Nadhani ndoa kati wawili ni maafikiano kati ya watu wawili kuwa
    wanapendana,
    wataheshimana,
    watajitahidi kwa pamoja kuboresha maisha yao na kuwa kila mmoja atakuwa nguzo ya mwenzake.

    Hayo mengine kama pete, vizawadi, sherehe kemkem ni hali ya binadamu kupenda kuweka alama yake. kama wanyama wanavyo kojoa kuwaonya wengine.

    La muhimu ni kwa binadamu huwa huru kufanya anachotaka, hata ukamvisha pete ya nyota, ikiwa kati yenu hamna hayo manne yaliyoko hapo juu basi ndoa yenu haiendi popote.
     
  15. Killuminati

    Killuminati JF-Expert Member

    #15
    Apr 14, 2009
    Joined: Apr 24, 2007
    Messages: 317
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 33
    I never thought i'd ask myself the same question!! Hongereni kwa majibu mazuri
     
  16. Mbu

    Mbu JF-Expert Member

    #16
    Apr 14, 2009
    Joined: Jan 11, 2007
    Messages: 12,703
    Likes Received: 92
    Trophy Points: 145

    ...sijui! eti wasabato mnasemaje???
     
  17. Bonnie1974

    Bonnie1974 JF-Expert Member

    #17
    Apr 15, 2009
    Joined: Mar 19, 2008
    Messages: 407
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Twaib sheikh twaib
     
  18. M

    Maamuma JF-Expert Member

    #18
    Apr 15, 2009
    Joined: Dec 22, 2008
    Messages: 843
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Hata mie pia dalili n'shaziona. Na si ajabu ya'shatendeka. Yote heri!
     
  19. Mbu

    Mbu JF-Expert Member

    #19
    Jul 22, 2011
    Joined: Jan 11, 2007
    Messages: 12,703
    Likes Received: 92
    Trophy Points: 145

    ...bado natanzika na swali hili...
     
  20. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #20
    Jul 22, 2011
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,042
    Likes Received: 15,958
    Trophy Points: 280
    Some blast from the past! Penny umepotelea wapi? Au na wewe umeunga tela la kuwa na majina kem kem kama ilivyo ada ya wana JF siku hizi?
     
Loading...