Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Pendekezo Jepesi: Wagombea Urais wakutane kabla hatujaenda shimoni!

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by Mzee Mwanakijiji, Oct 15, 2010.

  1. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #1
    Oct 15, 2010
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,443
    Trophy Points: 280
    Mwelekeo wa hali ya uchaguzi unasikitisha kidogo. Matukio ya vurugu za hapa na pale unanifanya nitamani kuwa wagombea wa Urais wa kianzia na Kikwete wakutane ili kulipa taifa picha ya umoja katika tofauti. Watoe kauli ya pamoja ya kuwakata wanachama wao na mashabiki kutotumia nguvu na wale wenye vikundi vya ulinzi wawatulize makada wao. Vinginevyo, tujiandae kulipa gharama kubwa zaidi. Wafanye mapema
     
  2. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #2
    Oct 15, 2010
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,060
    Likes Received: 5,246
    Trophy Points: 280
    Kikwete ataangua kwa mara nyingine.
    Bora wasikutane
     
  3. p

    pierre JF-Expert Member

    #3
    Oct 15, 2010
    Joined: Sep 3, 2010
    Messages: 211
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Yap.Point hili wazo ni baaaab kubwa nafikiri hili laweza kusaidia fujo zisitokee maana hali ilivyo ni tete.
     
  4. Selous

    Selous JF-Expert Member

    #4
    Oct 15, 2010
    Joined: Jan 13, 2008
    Messages: 1,305
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Wasije chapana vibao lakini..... Nani atakuwa mpatanishi? Napendekeza maaskofu na mashehe kupitia taasisi zao wateue. TEC, CCT na wale wapentekoste na waislamu wote wakutane na wagombea watatu wa juu then Lewis Makame awe chairman. Litoke neno hapo..... Nisingependa Kinana au Baregu pale..... Asante
     
  5. K

    Kituko JF-Expert Member

    #5
    Oct 15, 2010
    Joined: Jan 12, 2009
    Messages: 5,939
    Likes Received: 1,083
    Trophy Points: 280
    ccm hawawezi kukubali, kwa asilimia kubwa wana tanataka kutumia advantage ya fujo ili mambo yao yaende, ni point nzuri anyway
     
  6. Henge

    Henge JF-Expert Member

    #6
    Oct 15, 2010
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 6,687
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    WAKUTANE kwenye MDAHALO tu!
     
  7. Speaker

    Speaker JF-Expert Member

    #7
    Oct 15, 2010
    Joined: Aug 12, 2010
    Messages: 6,359
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Hao maaskofu na mashehe wenyewe wamesha vishwa UDINI saivi,sijui tunapo elekea God forbid what i am thinking of
     
  8. Tuko

    Tuko JF Bronze Member

    #8
    Oct 15, 2010
    Joined: Jul 29, 2010
    Messages: 11,182
    Likes Received: 347
    Trophy Points: 180
    Kikwete hatakubali. Dawa ni maandamano...
     
  9. Mwalimu

    Mwalimu JF-Expert Member

    #9
    Oct 15, 2010
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 1,417
    Likes Received: 86
    Trophy Points: 145
    Kwa mtazamo wa CCM hakuna vurugu yoyote mpaka sasa, ndio maana wanaishia kupiga kelele eti wapinzani wanatoa kauli za kumwaga damu....
     
  10. Nono

    Nono JF-Expert Member

    #10
    Oct 15, 2010
    Joined: Feb 11, 2008
    Messages: 1,254
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    Vinywa vya viongozi waliopo madarakani vimekuwa vikitumika kueneza siasa chafu na za uhasama. Wakati wao wanasema kuwa vyama vya upinzani vinataka kumwaga damu kama mtaji wa kuingia ikulu, wao wanakata watu mapanga (sijui kama huu ni kwao ni umwagaji wa maji au ni nini?) na labda unatumiaka kama mtaji wa kukimbia ikulu. Ni vizuri ccm wakajua kuwa wao ndio watakaoipeleka nchi pale pasipotatakiwa endapo wataendelea kufikiri kuwa ndio pekee wenye hata miliki ya kuongoza nchi yetu. Tanzania ni yetu sote na tunafursa ya kujichagulia viongozi tunaowataka na sio wanaotakiwa na watawala, matajiri na watu wachache ambao wamekuwa wakifaidika na mfumo uliopo.

    Ni vizuri wagombea hawa wakakutana na kuwa na mkutano wa pamoja utakaowashirikisha pia wadau wa Amani kama alivyofanya juzi IGP Mwema kwa ajili ya mustakabali mwema wa nchi yetu. Huko tuendako kunatisha kwa hali hii!
     
  11. E

    Edwin Mtei JF Gold Member

    #11
    Oct 15, 2010
    Joined: Dec 13, 2008
    Messages: 181
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Mzee Mwanakijiji,

    Nakushuru kwa pendekezo lako linaloonyesha ukomavu wa siasa zako, uzalendo, mapenzi na huruma kwa nchi yetu na watu wake. Ni jambo muhimu sana kwamba kiongozi aliyeko madarakani sasa, yaani Rais Kikwete aongoze katika tamko hilo. Hata kama, kwa sababu yoyote ile, hatafuata ushauri huu, ingefaa Dk. Willibrod Slaa na Profesa Ibrahim Lipumba wakatoa tamko linalozingatia ushauri huu.


    Edwin Mtei. (Mwenyekiti Mstaafu na Muasisi wa CHADEMA)
     
  12. Remmy

    Remmy JF-Expert Member

    #12
    Oct 15, 2010
    Joined: Jun 9, 2009
    Messages: 4,581
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Jk kama rais wa sasa anajukumu la kusimama na kukemea hili pasi hawa wagombea kukutana. si suala la compromise kwa sasa. Otherwise wenyeviti wote wa vyama ama wasemaji wao wasimame kukemea. By the way NEC sijui kazi yao nini? si wawafute kwenye uchaguzi.
     
  13. MANI

    MANI Platinum Member

    #13
    Oct 15, 2010
    Joined: Feb 22, 2010
    Messages: 5,853
    Likes Received: 874
    Trophy Points: 280
    Mzee wetu,

    Ahsante kwa hilo nadhani wewe unayo nafasi nzuri kwa Dr Slaa kumuomba awe wa kwanza hata kama wengine hawatafanya kwani tutakuwa tumeonyesha njia.
     
  14. Eeka Mangi

    Eeka Mangi JF-Expert Member

    #14
    Oct 15, 2010
    Joined: Jul 27, 2008
    Messages: 3,182
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Ndugu yangu kama huna taarifa basi nikwambie tu kuwa CCM kule Hai mkoani Kilimanjaro wameteka mtu na kupasua vioo vya magari ya CHADEMA. Unataka kusema hawa ni wafuasi wa nani?
     
  15. kiraia

    kiraia JF Gold Member

    #15
    Oct 15, 2010
    Joined: Nov 20, 2007
    Messages: 1,562
    Likes Received: 134
    Trophy Points: 160
    Kitu wanachi wanatakiwa kufahamu ni kuwa tarehe 1/11/2010, itabidi warudi kwenye familia zao kama kawaida na wakati huo hakutakuwa na mikusanyiko kama iliyopo sasa hapa ndipo kila mtu atavuna alichopanda kwani hawa wagombea hawatakuwa nao tena.
     
  16. P

    Pagi Ong'wakabu Member

    #16
    Oct 15, 2010
    Joined: Sep 15, 2010
    Messages: 53
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Washauri wa jmk (shabibu/green guards kinana, makamba, mnajimu na mnadhimu mkuu) si wazuri hawataruhusu ushauri huo wao hawana uchungu na watz lengo lao kubwa ni ushindi kwa gharama yeyote isitoshe Utz wao umelenga mafao zaidi, jmk anayasikia watz kukatwa mapanga mbona hajakemea wala shimbo hakumsema? Vyema jmk apumzike uprezidaa kazi ngumu na imemuelemea kiwango cha kutisha
     
  17. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #17
    Oct 15, 2010
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,550
    Likes Received: 132
    Trophy Points: 160
    Wazo muhimu sana Mzee Mwanakijiji. Taifa letu linatakiwa kuwa Taifa moja hata mara baada ya uchaguzi. Naona kama tumesahu hilo. Tumeanza kugawana kwa udini, ukabilana uchama. Na hii inaonyesha uongozi legelege. Tutaishia kulia kama waisraeli, waliokuwa wanakumbuka sayuni kama tutaiharibu hii amani.
     
  18. Gurudumu

    Gurudumu JF-Expert Member

    #18
    Oct 15, 2010
    Joined: Feb 5, 2008
    Messages: 2,350
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Itakuwa kiini macho, ukumbuke at this point problem is not so much about jk rather wanamtandao ambao sasa hana control nao
     
  19. Gurudumu

    Gurudumu JF-Expert Member

    #19
    Oct 15, 2010
    Joined: Feb 5, 2008
    Messages: 2,350
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Itakuwa kiini macho, ukumbuke at this point problem is not so much about jk rather wanamtandao ambao sasa hana control nao
     
  20. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #20
    Oct 15, 2010
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,443
    Trophy Points: 280
    Wasipokutana sasa wasije kujikuta wanaomba wapatanishi wa kuwakutanisha baada ya uchaguzi kama ilivyokuwa Kenya kati ya Mwai na Rais. Kikwete kwa miaka yake mitano hajawahi kukaa na kuzungumza kwa pamoja uongozi wa vyama vya upinzani kuhusu masuala ya kitaifa lakini historia ina tabia mbaya sana; yaani kutukumbusha!
     
Loading...