Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nyerere vs Kenyatta

Discussion in 'Celebrities Forum' started by Sahiba, Mar 2, 2009.

  1. S

    Sahiba JF-Expert Member

    #1
    Mar 2, 2009
    Joined: Dec 22, 2008
    Messages: 303
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wanajamii with all the respect hebu tuchukue nafasi hii kuwajadili viongozi wetu wawili mahiri katika Afrika yetu ya Mashariki waliochukua mikondo miwili iliyopinzana. Mafanikio yao, makosa yao pamoja na hatua nchi hizi mbili zilizopiga.

    Tukianza na elimu, Kenyatta aliwacha kiingereza kuwa ni lugha ya kufundishia na Mwalimu alikifanya kama ni somo. Kenyata Ali-introduce Harambee na Mwalimu Akaja na azimio la Arusha na kadhalika.

    Pia tujadili athari za maamuzi haya katika maisha yetu ya sasa kiuchumi, kielimu na kimaendeleo.


    SAHIBA.
     
  2. G

    Game Theory JF-Expert Member

    #2
    Mar 2, 2009
    Joined: Sep 5, 2006
    Messages: 8,576
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 0
    Simple
    Nyerere alikuwa MDINI
    Kenyatta alikuwa MKABILA
     
  3. A

    August JF-Expert Member

    #3
    Mar 2, 2009
    Joined: Jun 18, 2007
    Messages: 3,558
    Likes Received: 154
    Trophy Points: 160
    ningeomba hili suala liwekwe pembini tukabiliane na current issue, zinazo tukabili sasa hivi , kama bandari, dowans/richmond/epa etc, otherwise tutajikita kwenye vitu vingi, at the end of the day tukashindwa ku-achieve our objectives.
     
  4. Z

    Zanaki JF-Expert Member

    #4
    Mar 3, 2009
    Joined: Sep 1, 2006
    Messages: 544
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Kitasemwa kipi kipya kuhusu Nyerere hapa ambacho hatukisikii karibu kila thread ya Nyerere ikianzishwa.Hata tungesema tudiscuss issue ya siasa za Kenya na Tanzania,mambo bado ni yaleyale,hakuna jipya
     
  5. N

    Ng'wanamalundi Member

    #5
    Mar 3, 2009
    Joined: Feb 4, 2008
    Messages: 87
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 25
    Mwalimu na Kenyatta waling'atuka miaka nenda rudi. Hatutakuwa tunaisaidia jamii kama tutabaki kuongelea waliyofanya nyakati zao. Mambo hayo yatakuwa na manufaa ikiwa tu tunayakumbuka pale tunapoyahitaji ili yatusaidie kuamua cha kufanya kutokana na experience hizo. Not to discuss for the sake of engaging in discussion only.
     
  6. Ab-Titchaz

    Ab-Titchaz Moderator Staff Member

    #6
    Mar 3, 2009
    Joined: Jan 30, 2008
    Messages: 14,702
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Ongezea Kenyatta alikua mwizi!
     
  7. S

    Sahiba JF-Expert Member

    #7
    Mar 3, 2009
    Joined: Dec 22, 2008
    Messages: 303
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0

    To discuss kwa maana ya kujua tulipoteleza then tusirudie makosa si kutojadili na kuendelea na makosa.Ukiwa ndani ya Tanzania kumjadili Mwalimu kwa uwazi ni sawa na kumdhalilisha katika macho ya watanzania wengi ambao hawako tayari kwa mijadala kama hii.Hivyo wengi wa Watanzania Kwa hakika hatumjui Mwalimu kiundani,dhamira za maamuzi yake kisiasa,kifamilia na kiuchumi. think twice.


    SAHIBA.
     
  8. Binti Maringo

    Binti Maringo JF-Expert Member

    #8
    Mar 3, 2009
    Joined: Jul 4, 2007
    Messages: 2,805
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0

    Remember Old is gold and new is rubbish...
     
  9. Mbu

    Mbu JF-Expert Member

    #9
    Mar 3, 2009
    Joined: Jan 11, 2007
    Messages: 12,700
    Likes Received: 72
    Trophy Points: 145
    ...oohh nooo, hakuwa 'mau mau?' na kina Dedan Kimathi?

    Mungu awalaze pema.
     
  10. mbarikiwa

    mbarikiwa JF-Expert Member

    #10
    Mar 3, 2009
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 507
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0

    GT wewe ni mkabila na mdini namba moja
     
  11. J

    Jasusi JF-Expert Member

    #11
    Mar 3, 2009
    Joined: May 5, 2006
    Messages: 11,447
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 145
    Ubarikiwe!
     
  12. Mwazange

    Mwazange JF-Expert Member

    #12
    Mar 3, 2009
    Joined: Nov 16, 2007
    Messages: 1,044
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    KAMANDA UMERUDI!!!!! Kwema lakini huko ulikopotelea?!?! Au shemeji alikuwa mkali for sometime?!?! Karibu kijiweni...
     
  13. Augustine Moshi

    Augustine Moshi JF-Expert Member

    #13
    Mar 4, 2009
    Joined: Apr 22, 2006
    Messages: 2,063
    Likes Received: 127
    Trophy Points: 160
    Lazima kuongelea tulikotoka, kwa vingine tutarudia makosa ya zamani.

    (1)Mwalimu alipiga vita ukabila, Kenyatta hakufanikiwa kwa hilo.

    (2) Mwalimu alikataza ujenzi wa shule binafsi. Hilo lilikuwa kosa kubwa ajabu. Leo hii ungeondoa shule binafsi ungefilisi Elimu Tanzania. Kenyatta alizunguka Kenya nzima akihamasisha shule za HARAMBEE. Matokeo yake ni kwamba leo hii idadi ya wasomi Kenya ni mara tano ya ile ya Tanzania.

    (3) Mwalimu aliamini Ujamaa (socialism) ni feasible. Kenyatta alimwambia Mwalimu hicho kitu hakiwezekani. Kenyatta alisoma Uchumi London School of Economics, Mwalimu alisoma Historia Edinburgh. Walirudi na mitizamo tofauti sana.

    (4) Mwalimu alijali UHURU wa Afrika nzima, Kenyatta alijali maslahi ya Kenya peke yake.

    (5) Mwalimu was a polished intellectual, Kenyatta was a down to earth, and even crude, realist. Wakati Mwalimu akisema Ujamaa ni utu, Kenyatta alisema "kama unaona mutu imelala, nyonya yeye"!

    Etc.
     
  14. S

    Sahiba JF-Expert Member

    #14
    Mar 5, 2009
    Joined: Dec 22, 2008
    Messages: 303
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nyerere hata television aliona ni anasa Kenyata akasema Mwalimu umechanganyikiwa.

    SAHIBA.
     
Loading...