Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nyerere 1999 - 2009: Alipotuacha na tulipo

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by JoJiPoJi, Sep 17, 2009.

  1. JoJiPoJi

    JoJiPoJi JF-Expert Member

    #1
    Sep 17, 2009
    Joined: Aug 8, 2009
    Messages: 1,950
    Likes Received: 252
    Trophy Points: 180
    miaka 10 sasa tangu muasisi wa taifa letu mzee wetu mwl. JK Nyerere atutoke, katika kipindi hiki ambacho tunakumbuka miaka hiyo je viongozi wetu wanamuenzi huyu mzee kweli, au ndio ameondoka na fikra zake ambazo zingewasaidia hawa viongozi kuiendesha nchi ktk misingi imara.
     
  2. Che Kalizozele

    Che Kalizozele JF-Expert Member

    #2
    Sep 17, 2009
    Joined: Jul 20, 2008
    Messages: 778
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Hakuna ubishi kwamba mwalimu ana mazuri mengi sana,lakini huyu alikuwa mwanadamu.Naomba mtujuze maeneo ambayo alikuwa akichemsha ili tuweze kujifunza kupitia makosa yake pia.
     
  3. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #3
    Sep 17, 2009
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,064
    Likes Received: 14,310
    Trophy Points: 280
    kwanza alikuwa dikteta,hadi wakamwita baba haambiliki,,..
    Pili alikuwayeye ndo serikali na serikali ndo yeye
    alivunja katiba na kufukuza watu waliompinga.
    Na mengine mengi......
     
  4. Chimo

    Chimo JF-Expert Member

    #4
    Sep 17, 2009
    Joined: Aug 31, 2008
    Messages: 584
    Likes Received: 107
    Trophy Points: 60
    Uzuri na ubaya wa hayati mwalimu mtafuteni James mapalala atawaelezea kiundani kama si Mzee Mtei nadhani na yeye ni memmer humu Please Changia mzee!
     
  5. MaxShimba

    MaxShimba JF-Expert Member

    #5
    Sep 17, 2009
    Joined: Apr 11, 2008
    Messages: 35,808
    Likes Received: 94
    Trophy Points: 145
    Hivi huyu Mapalala na Fundikira wapo wapi?
     
  6. MaxShimba

    MaxShimba JF-Expert Member

    #6
    Sep 17, 2009
    Joined: Apr 11, 2008
    Messages: 35,808
    Likes Received: 94
    Trophy Points: 145
    Wakati wa Mh. Nyerere, Shule zilikuwa bure, Hospitali bure, dawa unapewa bure, wakati ule, mnapewa madaftari bure pamoja na vitabu, penseli, kalamu ya biki

    Kaazi kweli kweli ......
     
  7. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #7
    Sep 17, 2009
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,064
    Likes Received: 14,310
    Trophy Points: 280
    nyerere ilikuwa serikali inawamiliki wananchi,wakati inatakiwa
    serikali imilikiwe na wananchi,,
     
  8. S

    Son of Alaska JF-Expert Member

    #8
    Sep 17, 2009
    Joined: Jun 2, 2008
    Messages: 2,814
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 0
    ndio maana,gari imenasa kwenye REVERSE GEAR
     
  9. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #9
    Sep 17, 2009
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,064
    Likes Received: 14,310
    Trophy Points: 280
    Marufuku kusafiri.
    Marufuku kununua gari,
    kumiliki tv ni kuhujumu uchumi,
    hakuna shule wala vyuo binafsi.
     
  10. J

    Jasusi JF-Expert Member

    #10
    Sep 17, 2009
    Joined: May 5, 2006
    Messages: 11,450
    Likes Received: 100
    Trophy Points: 145
    Kama mpaka leo unatafuta elimu juu ya uchemshaji wa Mwalimu basi hakuna alilochemsha. Ni kama vile unatafuta sindano kwenye gunia la unga.
     
  11. K

    Kamuna JF-Expert Member

    #11
    Sep 17, 2009
    Joined: Mar 19, 2009
    Messages: 282
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Nyerere alikosea unintentionally while aiming at the good for the people. Viongozi wa sasa wanakosea intentionally to aim at their good!
     
  12. JoJiPoJi

    JoJiPoJi JF-Expert Member

    #12
    Sep 18, 2009
    Joined: Aug 8, 2009
    Messages: 1,950
    Likes Received: 252
    Trophy Points: 180
    na sisi wananchi kwa nafasi yetu kweli tunamuenzi kama muasisi wa taifa letu
     
  13. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #13
    Sep 18, 2009
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,107
    Likes Received: 5,304
    Trophy Points: 280

    wapumbavu bila udikteta kidogo hawaendi..
    Je mafisadi walikuwa wapi enzi zake??
    Mbona kina kingunge walikuwa waadilifu sana enzi za ticha m'bigi?
    Utawala nyoronyoro kama huu wa sasa ni hatari kwa maendeleo ya taifa letu na vizazi vijavyo.
    Leo tofauti ya kipato ni kubwa sana kati ya walionacho na wasionacho.
    hakika tanzania kumpata kiongozi kama nyerere itatugharimu zaidi ya miaka mia moja.
    tutamkumbuka daima
     
  14. K

    Kituko JF-Expert Member

    #14
    Sep 18, 2009
    Joined: Jan 12, 2009
    Messages: 5,960
    Likes Received: 1,102
    Trophy Points: 280
    maendeleo yaliyokuwa Uganda wakati wa Iddi Amini mpaka leo hajafikiwa, maendeleo yaliyokuwa chini ya Hitler mpaka leo hayajafikiwa na wajerumani., nchi bila udikteta uwezi kuwa na umoja na maendeleo ya kweli, wachina wako advance kwa sababu hiyohiyo, huo ubepari unaozungumziwa marekani ni wa watu wachache mno ndio walioshika nchi na wanaomtaka awe raisi huwa (refer election Bush vs Gore)Nyerere kawasaidia sana watoto wa walala hoi, kama Nyerere angeruhusu huo uhuru watu walioumiss kipindi chake hii nchi isingekuwepo ilipo sasa, kama Nyerere angekuwa na sera kama za mwinyi,Mkapa na hata sasa JK hii nchi sasa isingekuwepo, watoto wote wa wakubwa wa serikali tulikuwa tunagombania nao vyakula pamoja mashuleni( nakumbuka tulikuwa Tambaza na watoto wa Gen Kiaro wakati huo akiwa mkuu wa Majeshi), lakini sasa hata mtoto wa katibu kata yupo nje ya nchi. Nyerere hakuwa mbinafsi, hao wote waliokuwa wanampinga hata kama wapo humu, walikuwa kwa maslahi yao binafsi
     
  15. B

    Bull JF-Expert Member

    #15
    Sep 19, 2009
    Joined: Nov 4, 2008
    Messages: 984
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nyerere alilinda mafisadi, kiongozi akiaribu au kuiba hashitakiwi anapewa ulaji mwingini, yeye ndo kaanzisha sera ya kulindana ndani ya CCM

    hauitaji kuwa Economist kujua TZ chini ya Nyerere ilikua imeshaoza kuanzia barabara, hakuna vyakula nk,,,,,,,,,

    Ilanampongeza kuamua kuachia ngazi mwenyewe, huu ndo uzuri pekee anaweza kusifika
     
  16. MaxShimba

    MaxShimba JF-Expert Member

    #16
    Sep 19, 2009
    Joined: Apr 11, 2008
    Messages: 35,808
    Likes Received: 94
    Trophy Points: 145

    Hivi wabongo wapo tayari kulipa kodi kama Wamarekani ili kujenga nchi? Kila ukivuka darada unalipa toll, na sasa wanaweka tax kwa kila mile unayo endesha gari? Are we ready for that? By end of the year kutakuwa na tax ya clean air? Wakulu wabongo wapo tayari kulipa hizo kodi? Maana ile kodi ya maendeleo wakati ule, iliwafanya watu washindwe kutembea kwa sababu walikuwa hawana vipande! Mnakumbuka miaka ile ya late 80's?

    It is easy to say certain things, but execution ndio mtasema kuwa Serikali inawafisadi.

    Kitu kilicho ua Tanzania ni vita ya Uganda ya kumfuraisha Milton Obote. Kabla ya vita Bongo ilikuwa njema tu.
     
  17. M

    Magezi JF-Expert Member

    #17
    Sep 19, 2009
    Joined: Oct 26, 2008
    Messages: 2,736
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    kwa kweli nyerere alikosea sana kulinda waliokuwa wanaharibu badala ya kufukuza. Mtu alikuwa anafilisi shirika hili anahamishiwa kwingine nako anafilisi lakini hakuna hatua zilizo kuwa zinachukuliwa.

    Kwa upande wa mazuri makubwa, namshukuru nyerere kwa kutuondolea ukabila ingawa CCM ya sasa inataka kurudisha ukabila.
     
Loading...