Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

~~ nitarudi chi-town ~~

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Mzee Mwanakijiji, May 3, 2010.

  1. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #1
    May 3, 2010
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,401
    Likes Received: 2,476
    Trophy Points: 280
    Na. M. M. Mwanakijiji
    2151055118_317a87feb3.jpg

    Toka mbali niliweza kuona Jiji la Chicago likianza kuibuka mbele ya uso wangu utadhani ule mji wa Kibiblia ulioshushwa toka mbinguni. Kwa mbali niliweza kuona Jengo refu kabisa la Sears Tower likinikaribisha katika mji huo wa “Upepo”. Kama kuna kitu ambacho ilinibidi nifunze mara moja ni jinsi ya kuendesha gari hasa unapojaribu kuingia jijini hapo. Kuna matengenezo makubwa yanaendelea katika barabara ya I-94/90 inayopita katikati ya jiji hilo. Nikiwa bado na ushamba ushamba wangu wa kijijini nilijikuta nakoswa koswa na madereva wa Chicago ambao bila shaka waligundua kuwa mimi ni mgeni kwani gari langu lilikuwa na namba za Jimbo jingine. Hata hivyo moyo wangu ulifurahi kwani hii ilikuwa ni mara ya kwanza kuingia katika jiji hili na kukaa kwa muda kidogo.

    Niliachana na barabara kuu ya I-94 na kuchukua mtaa wa Randolph na kuingia jijini kwenyewe. Nilipigwa na butwaa kwani jiji la Chicago lilijaa watu waliokuwa katika pirika pirika zao za siku ya Jumamosi. Hali ya hewa ilikuwa ni murua kabisa na jua ndo lilikuwa likiangaza utadhani limetumwa. Hii ilinikumbusha kwa sekunde chache nyumbani Bongo mitaa ya Posta. Pole pole niliamua kutafuta mahali ambapo ningeliweza kuegesha gari langu. Nilikata kona katika mtaa wa Wabash ambao sehemu yake imefunikwa na reli ya jijini hapo. Kila baada ya dakika chache ngurumo ya treni inayozunguka jijini hapo ilisikika. Nikashangaa sijui watu wanafanya kazi vipi hapo na mtikisiko na ngurumo hivo. Na hilo nalo likanikumbusha watu wanoishi pale Kipawa karibu na uwanja wa ndege. Kumbe kwa mazoea watu wanalala usingizi licha ya ngurumo za ndege mchana kutwa na usiku kucha. Nilifanikiwa kupata nafasi ya kuegesha gari kwenye jengo la kuegeshea magari kwa bei ya kutwa nzima kwenye mtaa huo huo karibu na Taasisi ya Sanaa ya Illinois (Illinois Institute of Arts).

    Niliondoka hapo pole pole nikiwa nimebeba mkoba wangu uliokuwa na nyaraka mbalimbali na hotuba ambayo nilitakiwa niitoe mchana huo kwenye Maktaba ya Chicago. Nilitembea kwa kama dakika kumi hivi, pole pole huku nikivinjari watu na majengo na hatimaye nilifika Maktaba. Jengo la Maktaba ya Chicago lilikuwa kando kabisa ya mtaa maarufu kabisa wa Michigan ambao ndio mtaa mkuu jijini hapo. Jengo la Maktaba hiyo ni kubwa na kumbukumbu zinaonyesha kuwa mwaka 1991 jengo hilo liliingia katika rekodi za Guinness kama Jengo Kubwa zaidi la Maktaba ya Hadhara Duniani. Jengo hilo lina ghorofa tisa pamoja na ile ya ardhini. Niliingia ndani kwa taratibu huku nikiangalia picha na kazi nyingi za sanaa zilizotungikwa ukutani. Nilienda kwenye eneo la kuhudumia wateja na kujitambulisha kuwa nilikuwa hapo kwa ajili ya mkutano wa Wakutubi (librarians) wa kanda ya Kati Magharibi. Nilielekezwa kwenye ofisi ya Mkutubi Mkuu Msaidizi wa Maktaba hiyo ambaye ndiye mwenyeji wetu.

    Nilibisha hodi kwenye ofisi ya Mkutubi huyo na nilikaribishwa na dada mmoja mrefu na mwembaba wa wastani.

    Nilinyosha mkono wangu kumsalimia nikijitambulisha. Na yeye aliinuka kwenye kiti chake na kuja mbele ya meza yake na kunyosha mkono wake kujibu salamu yangu.

    “Naitwa Lisa DeJohn, Mkutubi hapa” Alisema huku akinikazia macho yake. Nilijua dada huyu si wa kuchezea kwani yuko kazini.

    “Naitwa M. M. Mwanakijiji, Mkutubi toka Maktaba ya Michigan, nafurahi kukutana nawe” Nilimjibu nikiutingisha mkono wake na kumwangushia tabasamu lililoonyesha meno yangu meupe yaliyopangiliwa vizuri.
     

    Attached Files:

  2. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #2
    May 3, 2010
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,182
    Likes Received: 16,168
    Trophy Points: 280
    Aaaah hii mbona ya zamani...nakumbuka kati ya 05 au 06 hii...toka enzi za Tanzatl....vipi huna mpya?
     
  3. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #3
    May 3, 2010
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,401
    Likes Received: 2,476
    Trophy Points: 280
    yeah.. this was in 2006.. mpya itakuja moja this week.. halafu the shabang inakuja kwa mchango!!!
     
  4. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #4
    May 3, 2010
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,182
    Likes Received: 16,168
    Trophy Points: 280
    Mchango? you mean we have to pay for it?
     
  5. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #5
    May 3, 2010
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,401
    Likes Received: 2,476
    Trophy Points: 280
    si ndiyo!!! ama a bad idea?
     
  6. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #6
    May 3, 2010
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,182
    Likes Received: 16,168
    Trophy Points: 280
    Oh no...it's a great idea....I just wasn't exactly sure what you meant by "mchango"..so I wanted to make sure. So you go 'head man....I'm not gonna knock your grind...go 'head and make that paper....
     
  7. Binti Maringo

    Binti Maringo JF-Expert Member

    #7
    May 4, 2010
    Joined: Jul 4, 2007
    Messages: 2,805
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Cuzn hapo ni State street na Congress.....alafu nakusubiria next week cuzn.....nimeshaweka schedule tayari....
     
  8. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #8
    May 4, 2010
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,401
    Likes Received: 2,476
    Trophy Points: 280
    muhimu cuz.. !!
     
  9. SHERRIF ARPAIO

    SHERRIF ARPAIO JF-Expert Member

    #9
    Feb 23, 2016
    Joined: Aug 25, 2010
    Messages: 6,382
    Likes Received: 1,157
    Trophy Points: 280
    Tanzatl bado ipo Au ilifia wapi?
     
  10. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #10
    Feb 23, 2016
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,182
    Likes Received: 16,168
    Trophy Points: 280
    Ilishakufa zamani tu mbona....
     
  11. SHERRIF ARPAIO

    SHERRIF ARPAIO JF-Expert Member

    #11
    Feb 23, 2016
    Joined: Aug 25, 2010
    Messages: 6,382
    Likes Received: 1,157
    Trophy Points: 280
    Mzee mwanakijiji kanogewa na Chi-town
     
  12. Matola

    Matola JF-Expert Member

    #12
    Feb 24, 2016
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 30,754
    Likes Received: 4,633
    Trophy Points: 280
    I see watu kumbe huwa mnaona mbali, hiki kizee magumashi ulishakibaini ni kipigaji tu six years back!!
     
  13. Bufa

    Bufa JF-Expert Member

    #13
    Feb 24, 2016
    Joined: Mar 31, 2012
    Messages: 3,099
    Likes Received: 1,576
    Trophy Points: 280
    O'Hare international airport ndiyo kiwanja nilichofikia mara ya kwanza naingia States miaka kadhaa nyuma, nilikua nacheka Cheka ka chizi huku nikishikwa na butwaa. Mwaka Jana majira ya joto pia nilifika tena kwenda kutazama game la Man untd vs PSG pale soldiers field.
     
  14. wambagusta

    wambagusta JF-Expert Member

    #14
    Feb 24, 2016
    Joined: Nov 28, 2014
    Messages: 1,064
    Likes Received: 96
    Trophy Points: 145
    Duh unajuwa!
     
  15. luckyline

    luckyline JF-Expert Member

    #15
    Feb 24, 2016
    Joined: Aug 29, 2014
    Messages: 5,256
    Likes Received: 1,062
    Trophy Points: 280
    Luckyline mara yangu ya kwanza kuingia jiji la lumumba dah nilitarajia kuona mengi ambayo sijawai ona chini ya dunia hii. Nilitarajia kukutana na watu wa high status kwenye jumba hilo cha kushangaza nakutana na wabeba box, wauza kofia ofcoz wengi wao walikuwa wamevalia sale zao. Nilienda huko ili nione vitu vipya na mm niwe wa kisasa maana nasikia uko mambo safi, bahati mbaya sikuona jipya bandugu safari yangu ilikuwa mbaya sikununua hata kitu cha kusimulia nikirudi huku tz bidhaa nilizokutana nazo ndo kama izo kofia, vitambaa, kanga na tishet. Sina hamu ya kurudi lumumba states.
     
  16. SPSS

    SPSS JF-Expert Member

    #16
    Feb 24, 2016
    Joined: Feb 20, 2016
    Messages: 450
    Likes Received: 179
    Trophy Points: 60
    nimeipenda
     
  17. SHERRIF ARPAIO

    SHERRIF ARPAIO JF-Expert Member

    #17
    Mar 1, 2016
    Joined: Aug 25, 2010
    Messages: 6,382
    Likes Received: 1,157
    Trophy Points: 280
    Chi-town?
     
  18. falcon mombasa

    falcon mombasa JF-Expert Member

    #18
    Mar 2, 2016
    Joined: Mar 5, 2015
    Messages: 5,376
    Likes Received: 1,084
    Trophy Points: 280
    Mi pia naupenda mji wa chicago with no reason
     
  19. falcon mombasa

    falcon mombasa JF-Expert Member

    #19
    Mar 2, 2016
    Joined: Mar 5, 2015
    Messages: 5,376
    Likes Received: 1,084
    Trophy Points: 280
    Mi pia naupenda mji wa chicago with no reason
     
  20. SHERRIF ARPAIO

    SHERRIF ARPAIO JF-Expert Member

    #20
    Apr 10, 2016
    Joined: Aug 25, 2010
    Messages: 6,382
    Likes Received: 1,157
    Trophy Points: 280
    Rudi rudi Mzee mwanakijiji
     
Loading...