Nisaidieni nifanye biashara gani? Nina mtaji wa 3,000,000/=, nipo Himo-Moshi

Discussion in 'Jukwaa La Biashara na Uchumi' started by damashizo, Jul 31, 2011.

  1. d

    damashizo Senior Member

    #1
    Jul 31, 2011
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 61
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 6
    Waheshimiwa wana JF.

    Wengi wanasema wanashidwa kuanzisha biashara kwasababu hawana mitaji lakini mimi ni kinyume chake nina mtaji wa tsh 3,00,000/=, mimi ni mwalimu naomba msaada wa mawazo ya biashara ambayo naweza kuifanya himo-moshi.

    Biashara iwe ile ambayo angalau kwa siku lazima nipate wateja.

    Asante wadau.
     
  2. FaizaFoxy

    FaizaFoxy JF-Expert Member

    #2
    Jul 31, 2011
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 44,120
    Likes Received: 255
    Trophy Points: 83
    Uza unga haukosi wateja.
     
  3. Jackbauer

    Jackbauer JF-Expert Member

    #3
    Jul 31, 2011
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 5,893
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 38
    <br />
    <br />
    unga upi?
     
  4. pomo

    pomo JF-Expert Member

    #4
    Jul 31, 2011
    Joined: Jun 26, 2011
    Messages: 265
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    jiunge kwenye zile kampuni za kuuza sabuni, dawa za magonjwa mbalimbali....kampuni hizo ni kama aloevera, gnld na zingine kibao
     
  5. JoJiPoJi

    JoJiPoJi JF-Expert Member

    #5
    Jul 31, 2011
    Joined: Aug 8, 2009
    Messages: 1,790
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 38
    Mkubwa fanya biashara ya vyakula, hii kila siku inakuingizia kipato
     
  6. kichomiz

    kichomiz JF-Expert Member

    #6
    Jul 31, 2011
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 7,331
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 48
    <br />
    Sawa kabisa mkuu biashara ya chakula inaenda sana.
     
  7. hengo

    hengo JF-Expert Member

    #7
    Jul 31, 2011
    Joined: Jun 6, 2011
    Messages: 405
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tcha mimi nakushauri kama unamuda wa kutosha uza nafaka utauza sana hasa kipindi hiki cha njaa.
    <br />
    <br />
     
  8. FaizaFoxy

    FaizaFoxy JF-Expert Member

    #8
    Jul 31, 2011
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 44,120
    Likes Received: 255
    Trophy Points: 83
    Seriously, nunua Magwanda kwa jumla uuze reja reja.
     
  9. Obe

    Obe JF-Expert Member

    #9
    Jul 31, 2011
    Joined: Dec 31, 2007
    Messages: 1,674
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 38
    Tyson alikula akalala bungeni
     
  10. Researcher

    Researcher JF-Expert Member

    #10
    Jul 31, 2011
    Joined: Dec 15, 2010
    Messages: 187
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 16
    Sina hakika una laki tatu au milioni tatu ndugu yangu..ila kwa himo biashara baina ya Kenya na Tanzania nasikia huwa zinalipa..Bahati mbaya siwezi kushauri usafirishe mazao nje ingawa inalipa sana maana kuna wabinafsi wamekataza hilo.
     
  11. S

    Shauri JF-Expert Member

    #11
    Jul 31, 2011
    Joined: Nov 16, 2010
    Messages: 281
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 18
    WAZO LANGU.
    1.M-PESA/TIGO- PESA
    2.NERT WORK MARKETING
    3.DUKA LA VINYWAJI LA JUMLA
    4.DUKA LA JUMLA BIDHAA MCHANGANYIKO.
    HAPO VIPI.:car:
     
  12. M

    Mtei Senior Member

    #12
    Jul 31, 2011
    Joined: Jun 28, 2011
    Messages: 31
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Fanya biashara ya mazao ndugu kenya yanalipa sana, pale chura hamna shida siunaelewa tena
     
  13. k

    kintunu Member

    #13
    Aug 1, 2011
    Joined: Jul 20, 2011
    Messages: 11
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    nakushauri kama upo unaweza pata sehemu ya biashara nzuri uza vipodozi maana vinalipa sana
     
  14. The only

    The only JF-Expert Member

    #14
    Aug 1, 2011
    Joined: May 19, 2011
    Messages: 440
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 16
    nenda same ulime tangawizi acha na na ujinga wa kuuza maji ,pipi,unga its a risk hata wapuuz can take ,hii ndani ya mwaka umetusua

    GHARAMA ZA UZALISHAJI NA MAPATO

    GHARAMA YA HEKTA MOJA:
    Mbegu Tshs. 240,000/-
    Vibarua 250,000/-
    Mbolea(mboji/samadi) 150,000/-
    Jumla 640,000/-
    MAPATO:
    Kilo 20,000 X300 =6,000,000/-
     
  15. Brooklyn

    Brooklyn JF-Expert Member

    #15
    Aug 1, 2011
    Joined: Mar 17, 2009
    Messages: 1,434
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mkuu usisahau ku factor in issue zingine kwa mfano...upatikanaji wa mvua, u need to value na hilo shamba (kwa case yako umeassume jamaa tayari ana shamba lililo idle), gharama za usimamizi mpaka utakapovuna, usafiri na storage n.k n.k.

    So kwa ushauri wangu, unahitaji kufanya upembuzi wa kutosha kabla hujaamua biashara gani ufanye. kwa maana hiyo Business Plan (Andiko la Mradi) kwa biashara yoyote ile ni muhimu sana.

    Kuanzisha biashara si sawa na radio unayonunua dukani na ku plug and play.

    Kama utahitaji kutayarishiwa Business Plan kwa gharama nafuu usisite kuwasiliana na mimi (just PM me).
     
  16. m

    manengero Senior Member

    #16
    Aug 1, 2011
    Joined: Jan 14, 2011
    Messages: 35
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    we mkare!
     
  17. ANKOJEI

    ANKOJEI JF-Expert Member

    #17
    Aug 1, 2011
    Joined: Nov 11, 2010
    Messages: 616
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 18
    Mwalimu nakushauri ufuge kuku wa mayai, kwa kuwa utakuwa na muda wa kutosha kuwacheki asubuhi mchana na jioni.
    kama ujawahi fuga kabisa nenda kwa bwn mifugo anza na kuku 200 au chini ya hapo, utahitaji.
    banda, 200@3,000 600,000
    vifaranga 200@2500 = 500,000
    vifaa vinginenyo 120,000
    jumla 1,220,000
    baada ya miezi 4-5 wataanza kutaga mayai 180 kwa siku.
    Mauzo ya mayai tray 180 kwa mwezi @5000 900,000
    Chakula cha kuku bags13 ya kg50@33,000 525,000
    Madawa na mengineyo 50,000
    Faida kwa mwezi 325,000.
    then faida mpaka wamalize kutaga mayai 2,600,000 miezi 8 had 12 ivi.
    jaribu apo ticha, my queen does that. for any question you are welcome
     
  18. c

    chipanga JF-Expert Member

    #18
    Aug 1, 2011
    Joined: Sep 17, 2010
    Messages: 540
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 18
    Anaishi kariakoo, unadhani atakuwa anamshauri auze unga upi!!?
     
  19. SHAROBALO

    SHAROBALO JF-Expert Member

    #19
    Aug 1, 2011
    Joined: Mar 17, 2011
    Messages: 653
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Mawazo ya wanajamii ni mazuri. JARIBU BODA BODA!!!!

    Nunua piki piki 2 tbeter au yoyote ya kichina Bei moja ni milioni moja na laki nne 1.4
    nakushauri ununue mbili so ni milioni 2 na laki 8

    tafuta vijana wawili waaminifu wafanye boda boda kwa siku ni elfu 10 so kwa mbili ni elfu 20

    easy money japo zipo nyingi huwezi lala njaa. kwa wiki unaingiza laki 140 mara wiki 4 so

    kwa mwezi laki 5 na 60:

    here is how:

    kwa siku 10,000 * 2 =20,000

    kwa wiki 20,000 * 7 =140,000

    kwa mwezi 140,000 * 4= 560,000

    kumbuka service ni elfu 50. ikipata ajari kuirekebisha vifaa na spea haizidi elfu 50

    pia usisikilize maneno ya watu kwamba zipo nyingi sababu ili ufanikiwe ni lazima uwe RISK TAKER. pia wakisema zipo nyingi jua kuwa kwenye vingi ndio pana mengi more faida i mean.
     
  20. g.n.n

    g.n.n JF-Expert Member

    #20
    Aug 1, 2011
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 415
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 16
    <br />
    <br />
    kuna Gomboro usisahau inaua kuku bila huruma.
     
  21. figganigga

    figganigga JF-Expert Member

    #21
    Aug 1, 2011
    Joined: Oct 17, 2010
    Messages: 12,748
    Likes Received: 246
    Trophy Points: 63
    tcha hapo himo panalipa.nunua ndizi kwa reja reja vijijini,nenda kauze kwa jumla pale MWIKA kila jumanne na ijumaa.inalipa sana.au fungua mgahawa hapo njia panda.uwe unauza soup asubuhi mchana msosi jioni makongoro kwa kuwa upo moshi weka ndani angalau kret1 ya soda za cocacola na nyingine ya bia serengeti.ukishindwa kabisa fungua genge hapo mbele ya kituo cha police holili.mia
     
  22. I

    Islam Senior Member

    #22
    Aug 2, 2011
    Joined: Jun 22, 2011
    Messages: 26
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kaka ni bora ukafanya Biashara ya usafirishaji wa vitu ambavyo unaweza ukapata kwa bei nafuu na kuuza kwa bei nzuri mikoa yenye shida na huduma kama izo na bidhaa hizo ziwe ni zile zisioharibika upesi kama nyanya,maembe n.k!.na hii inahitaji business research!,no blah blah kwa hili...na kama utakuwa na tatzo la kusafiri kutokana na kazi yako ya ualimu unaweza ukafungua sehem za kuuza vifaa vya simu kama makava,chajiz,vochaz,usb kablez,betries,ukanunua na kompyuta ya kuingizia nyimbo n.j..ni biashara ambayo haiozi ila chagua sehem nzur yenye wakaz weng kidogo au fungua gamez play station kama sehem inawatoto wengi...haina haja ya kumpa m2 kukutengenezea buznes plan u can do it on your own...JIPANGE!
     
  23. Mpatanishi

    Mpatanishi JF-Expert Member

    #23
    Aug 2, 2011
    Joined: Jul 1, 2011
    Messages: 1,675
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 38
    ticha, nenda kilacha hapo chuo cha mifugo kafungue cafe upige biashara ya misosi kwa wanachuo. Au kama vp nenda marangu pale t.t.c kuna wanachuo zaid ya 1000 na hawana huduma ya stationary mpaka marangu mtoni, ww nenda katege pale pale chuo.
    Ila be care na mabinti wacje wakakufilisi.
     
  24. c

    chipanga JF-Expert Member

    #24
    Aug 2, 2011
    Joined: Sep 17, 2010
    Messages: 540
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 18
    <br />
    <br />
    Biashara matangazo..
     
  25. U

    Ulimakafu JF-Expert Member

    #25
    Aug 2, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 15,405
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 38
    \
    Ukipata mtu mzuri kwenye msosi inalipa sana.
     
  26. Roulette

    Roulette JF-Expert Member

    #26
    Aug 2, 2011
    Joined: Dec 15, 2010
    Messages: 5,646
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 0
    Unatumia mbinu gani kuhakikisha unapata kilo 300 kwa heka? na hizo tangawizi zinatumia muda gani kati ya kupanda na kuvuna?
     
  27. kanyagio

    kanyagio JF-Expert Member

    #27
    Aug 2, 2011
    Joined: Dec 10, 2009
    Messages: 910
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 18
    sasa ukiogopa Gumboro kweli utafuga.. na je kunba biashara isiyo na risk? kinachotakiwa ni kutafuta njia ya kukabiliana na risk na si kuacha kufanya kitu kwa sababu ya risk/changamoto.
     
  28. Z

    Ze Maza Senior Member

    #28
    Aug 2, 2011
    Joined: Nov 14, 2009
    Messages: 36
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    chukua hiyo idea ya pikipiki
     
  29. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #29
    Aug 2, 2011
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 22,409
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 48
    Tunatoka dar na milion 2.5 kupeleka mahindi kenya weewe una 3 unashindwa nini ongea na wazee wa kati ama wakuu wa polisi saizi ya kati wakupe mbinu
     
  30. e

    egbert44 JF-Expert Member

    #30
    Aug 2, 2011
    Joined: Mar 17, 2006
    Messages: 346
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    wewe umesema ni mwalimu sasa utafundisha watotoz wetu saa ngapi nasema acha tabia ya kudharau ualimu kwa maana ualimu ni wito au wenyewe wanasema public service yaani ni kazi yenye thawabu mbele ya Sir God kwa hiyo mimi nakushauri hizo senti ulizonazo andaa tuition center utatoka kuliko kuwaza biashara mbali na kazi yako utakutana na wapigaji utalizwa
     

Share This Page