Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nisaidieni JF GTs: JK aagiza wizara ianzishe Idara ya kushughulikia Watanzania walioko nchi za nje.

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Proud Patriot, Oct 1, 2011.

  1. P

    Proud Patriot JF-Expert Member

    #1
    Oct 1, 2011
    Joined: Oct 13, 2010
    Messages: 209
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Salaam wana-JF! Katika hali ya kunishangaza mpaka moyo kushtuka kijoti, wakati napitia hotuba ya Rais JK ya sept 2011 nilishtushwa na hili,nanukuu: ".....Ndiyo maana katika Wizara ya Mambo
    ya Nje na Ushirikiano wa Kimataifa
    tumeunda Idara ya kushughulikia
    Watanzania walioko nchi za nje.
    "
    Sasa nikajiuliza wizara ya mambo ya NJE imeagizwa kuanzisha idara ya kushughulikia watanzania walioko nchi za NJE. Hivyo kunifanya nihoji kwani waTZ walioko nje walikuwa (huwa) wanashughuliwa na wizara/chombo kipi cha Serikali kabla. Kwa uelewa wangu nilidhani kuwa ni wizara ya mambo ya nje na ushirikiano wa kimataifa ndo inahusika na waTZ waishio nchi za nje. Naomba mwongozo kwa yafuatayo:
    Je kundi hilo la waTZ lilikuwa likishughulikiwa na wizara/chombo kipi?
    If you ask me, sioni sababu ya kuanzishwa idara ya "A" katika wizara ya "A & B". Hii kwa kweli ni unnecessary expenditure
     
  2. Bigirita

    Bigirita JF-Expert Member

    #2
    Oct 1, 2011
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 13,582
    Likes Received: 332
    Trophy Points: 180
    Aseeee..
    idara A kwenye wizara ya A&B.

    msamehe yule jamaa, sidhani kama alikuwa anajua anachosema, usually he dont...
     
  3. 1

    124 Ali JF-Expert Member

    #3
    Oct 1, 2011
    Joined: Apr 25, 2010
    Messages: 3,760
    Likes Received: 542
    Trophy Points: 280
    Sijui siye choka mbaya hapa ndani tz nani anashughulikia matatizo yetu,maana hao kawaahidi taasisi ziwasaidie viwanja,majumba wakati sisi wanagongo la mboto tuko mahemani, anafikiria kuwawezesha jamaa zetu dual citizenship wakati wabongo original-mababu-babu-baba-mtoto tumezaliwa hapa kupata kadi ya uraia vumbi haswa kama huna magamba, any ilikuwa lazima aongee chochote !
     
  4. Mzito Kabwela

    Mzito Kabwela JF-Expert Member

    #4
    Oct 1, 2011
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 17,172
    Likes Received: 1,329
    Trophy Points: 280
    Mkuu usiwe na shaka Jeshi la Polisi lipo bega kwa bega kukuhudumia
     
  5. Mzee

    Mzee JF-Expert Member

    #5
    Oct 1, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 11,594
    Likes Received: 1,317
    Trophy Points: 280
    Hilo nalo swali!!. Ngoja wataalamu wa International Relationship waje kutujuza.
     
  6. P

    Proud Patriot JF-Expert Member

    #6
    Oct 1, 2011
    Joined: Oct 13, 2010
    Messages: 209
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Neno haswaa, manake mi kanichanganya... Au ndo ili mradi tu kahutubia? Yip-Yaping his mouth bila kufikirisha ubongo
     
  7. B

    Byendangwero JF-Expert Member

    #7
    Oct 1, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 872
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Tatizo tulilonalo ni mfumo wa uongozi unaompa madaraka rais kuanzisha nafasi yeyote ile hata kama haiko kwenye hekama. Hivi sasa rais wetu anakabiliwa na tatizo la ukame mkubwa wa uungwaji mkono na watanzania; huko Marekani amekuta wakina Maajar katika kupalilia kula yao wamemwandalia kundi la wadiaspora lililompokea kama shujaa. Kwasababu katiba inamruhusu anajaribu kulipa fadhila.
     
  8. 1

    124 Ali JF-Expert Member

    #8
    Oct 1, 2011
    Joined: Apr 25, 2010
    Messages: 3,760
    Likes Received: 542
    Trophy Points: 280
    You can say that again mkuu!
     
  9. Arafat

    Arafat JF-Expert Member

    #9
    Oct 1, 2011
    Joined: Nov 17, 2009
    Messages: 2,582
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 0
    Kushugulikia mambo yapi? na hiyo wizara ilikuwa haina kazi kama hizo awali? alikuwa anaongea live au recorded labda aliongea Rwehemamu alikuwa anaigiza sauti ya Kikwete!

    Je hiyo ilikuwa katika list za kazi za Serikali mwaka huu, kwa maana ya kuwa ni utekelezaji wa jambo ambalo lilifanyiwa utafiti wa kutosha na kuchambuliwa bayana au ndio kila tukiamka tusubiri kusikia lolote? 'Ad hoc Govering system'
     
Loading...