Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

nisaidien rafiki yangu huyu na matumizi yake.

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by RGforever, Apr 14, 2011.

  1. RGforever

    RGforever JF-Expert Member

    #1
    Apr 14, 2011
    Joined: Apr 3, 2011
    Messages: 5,812
    Likes Received: 1,303
    Trophy Points: 280
    Habar zenu wangwana humu ndani! Na2main mpo poa, na kwa wale wanaojisikia vibaya poleni..Sasa nina rafiki yangu wa kike hapa chuoni, ambae anapend sana kunishirikish katik mambo yake kama marafiki lakini kuna ki2 kimoja kinanitatiz katik matumizi yake.. Yeye hachukui mkopo ila BABA yake ndo anamlipia, sasa mzee wake alim2mia sh. 500,000 kwa ajili ya kulipa ada nusu ya ile anayodaiwa, lakini baba yake akamwambia atoe kiasi cha sh. 470,000 halaf elf 30,000 ai2mie kwa mda wa kama wiki halaf atam2ia laki nzima baadae, lakin cha kushangaza kila mara huyu bint ninapomshaur atumie pesa yake vizur ili asubir hyo pesa ambayo baba yake atam2mia ndo hata hakuelewi, sasa ajaenda kulipia hiyo ada na anakula ile pesa, mi napenda kwend mjin kwa ajil ya shughul zangu,bas ndo huwa achok kuniagiz na Atm card yake."oh leo nilete sh.20,000" baad ya sik moj imeisha, unamkuta anakula chips,mayai na kitimoto..ukimwambia..Sasa kashamaliza kama laki 2, na haujapita hata mwezi, nikimuuliz hana cha kusema....! Ushaur nimempa wa kutosha lakin hata haeleweki.. Sipend m2 anae2mia pesa bila kujiuliz mzaz wake anatesekaje huko..sasa ninatak ushaur kutok kwenu wanajamii nimwambieje ili aelewe? .. Asanteni.
     
  2. Smarter

    Smarter JF-Expert Member

    #2
    Apr 14, 2011
    Joined: Nov 10, 2008
    Messages: 453
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    There are several things hapa
    1. Anajua anaweza kupata hiyo pesa sehemu fulani, ( Wenda anaamini hata wewe utamsaidia, Cause wewe ndie unaeenda kuzitoa kwenye
    ATM.
    2. Huyu raafiki yako hajitambui, ( Kumsaidia (abadilike) mtu wa jinsi hiyo ni kazi sana,
    3. Nahisi pia mkumbo ni tatizo kwake.

    I would advise you, so long as ni rafiki yako, anza ku-save ili uje umsaidie, Or zungumza nae vizuri akueleze ukweli anategemea nn after kumaliza kula ADA kwa kununua MDUDU.........
     
  3. Likasu

    Likasu JF-Expert Member

    #3
    Apr 14, 2011
    Joined: Jan 18, 2011
    Messages: 609
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Sikio la kufa halisikii dawa. Binafsi nakushauri huyo dada hafai kuwa mke kwani baba yake hamsikilizi pia naona hata wewe hazingatii ushauri wako na hata matumizi yake ni juu sana. Piga chini huyo mtu atakusumbua mbele safari
     
  4. RGforever

    RGforever JF-Expert Member

    #4
    Apr 14, 2011
    Joined: Apr 3, 2011
    Messages: 5,812
    Likes Received: 1,303
    Trophy Points: 280
    kuna siku alinipa ATM card yake nikamtolee pesa! Ila nikasema sitakutolea mana nataka ulipie ADA ya chuo kwanza hata kama utabakiwa na pesa ndo jikaze ili usubiri baba atakapoku2mia hiyo pesa wik ijayo.. Sasa akaona, ni wazo zuri, lakin cha kushangaz badala ya kusubir akaanz kukopa kwa wa2! (Kabla sijaenda kulipa hyo ada) Na baadae akaja akaniambia "unajua kuna wa2 wananidai pesa na sijawalipa mpaka leo, sasa naomba, ukanichukulie kwanza 30,000, halaf 2taangalia hiyo ada nitalipaje?"
     
  5. RGforever

    RGforever JF-Expert Member

    #5
    Apr 14, 2011
    Joined: Apr 3, 2011
    Messages: 5,812
    Likes Received: 1,303
    Trophy Points: 280
    hapana umenipata vibaya mi nina mpenz wangu na huyu ni kama rafiki yangu 2, ambae 2mejuana hapa chuoni.. Nashukur lakn kwa ushaur huo.
     
  6. Wakumwitu

    Wakumwitu JF-Expert Member

    #6
    Apr 14, 2011
    Joined: Jan 22, 2011
    Messages: 373
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Akili yake bado haijakomaa huyo. Hayo mambo huwa yanafanywa na watoto wa secondari wanakula Ada na hawajui watapata wapi ya kulipia. KAma yuko chuo na anafanya upuuzi huo hasara kwake. Shida nyingine wanafunzi wengi wa vyuo wanaishi maisha ya juu utadhani wanafanya kazi. Matokeo yake kuingia katika mitego ya umalaya usiokuwa na msingi, ili mradi na wao waishi maisha ya juu. Bila hata ya kuzingatia uwezo wa familia zao. Kwa kuwa ni rafiki yako unaweza fanya kitu kimoja. Akikutuma kutoa pesa ATM Toa kiasi cha kutosha nenda kamlipie ADA najua atachukia mwanzo, lakini baadae atakupenda kwa kumuokoa. Wakati mwingine hawa watu wanahitaji kusukumwa katika maamuzi.
     
  7. v

    van victor Member

    #7
    Apr 14, 2011
    Joined: Feb 10, 2011
    Messages: 38
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Aise mwambie akubaliane na hali ya maisha ya kwao. Then nexty time mshaur amwmbie babaake alipe ada thru bank yeye ampe tu paying slip. tangu ampe iyo elfu 30 yakutumia ni mda gani umepita?
     
  8. pangalashaba

    pangalashaba JF-Expert Member

    #8
    Apr 14, 2011
    Joined: Jan 10, 2011
    Messages: 682
    Likes Received: 112
    Trophy Points: 60
    kama hasikii muache,siku akidaiwa cheti na baba yake ndo atakapojinye.....!!!!!!!!!!!!
     
  9. Elia

    Elia JF-Expert Member

    #9
    Apr 14, 2011
    Joined: Dec 30, 2009
    Messages: 3,444
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Pole na rafiki yako, inaonyesha una mcare sana, angalia usije hamisha mudawako mwingi kumshughulikia yeye ukamsahau mpenzi wako, becareful myfriend, All you are doing for her is what we call love.
     
  10. RGforever

    RGforever JF-Expert Member

    #10
    Apr 14, 2011
    Joined: Apr 3, 2011
    Messages: 5,812
    Likes Received: 1,303
    Trophy Points: 280
    ngoja nifanye hiki ki2..nashukur mana nilijarib mara ya kwanz nikaona atachukia nikaacha! Leo ngoja nimfuate na kesh nikalipie .
     
  11. RGforever

    RGforever JF-Expert Member

    #11
    Apr 14, 2011
    Joined: Apr 3, 2011
    Messages: 5,812
    Likes Received: 1,303
    Trophy Points: 280
    wala hili haliingilí penz langu hata kidogo.
     
  12. RGforever

    RGforever JF-Expert Member

    #12
    Apr 14, 2011
    Joined: Apr 3, 2011
    Messages: 5,812
    Likes Received: 1,303
    Trophy Points: 280
    Kwavile kimebaki kiwango kidogo cha pesa inabid nikalipe hicho hicho na atajua pa kureplace...
     
  13. v

    van victor Member

    #13
    Apr 14, 2011
    Joined: Feb 10, 2011
    Messages: 38
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    We fanya ivyo mkuu ila mpe taarifa kwanza.
     
  14. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #14
    Apr 14, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 396
    Trophy Points: 180
    Kuna msemo unasema Tumia pesa ikuzoee.
    Labda rafiki yako ndio anauapply.
    Swala la budget kwa wanachuo wengi huwa ni utata.
    Hiyo iliyobaki kamlipie kinguvu umpelekee risit.
    Mnaaminiana sana eeh hadi kupeana kadi za benki na password!!
     
  15. MESTOD

    MESTOD JF-Expert Member

    #15
    Apr 14, 2011
    Joined: Nov 12, 2010
    Messages: 4,587
    Likes Received: 58
    Trophy Points: 145
    Huyo naona kaja hapo kimakosa, wenzie wapo F IV. Ahaaaaa, huenda alisikia tangazo la fataki, ATM.
     
  16. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #16
    Apr 14, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Mi sijawahi kupata bahati ya kwenda kujilipia ada mwenyewe.Sijui na mie ningekua nafanyia starehe...!Nwy kama mwenyewe hajali unaweza kumwacha maana inawezekana mwenzako anajua wapi atapata nyingine.Au kama ulivyoshauriwa hapo juu mlipie kwa lazima!Hongera kwa kumjali sana mwenzio!
     
  17. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #17
    Apr 14, 2011
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,151
    Likes Received: 14,565
    Trophy Points: 280
    Ukiona hivyo ujue baba yake anazo

    mimi nimesoma na watoto wa aina hiyo....

    Wewe unafikiri hiyo laki 5 nyingi kumbe mwenzio sio pesa kabisa

    jiulize sekondary alisoma wapi?
    Na high school alisoma wapi?

    Utakuta alisoma shule alizolipa miliioni kadhaa ada....

    Na pengine mchezo wa kula ada kaunza zamani...
     
  18. RGforever

    RGforever JF-Expert Member

    #18
    Apr 14, 2011
    Joined: Apr 3, 2011
    Messages: 5,812
    Likes Received: 1,303
    Trophy Points: 280
    Asante kwa ushaur wenu! WanaJF .
     
  19. c

    ccr airtel Member

    #19
    Apr 15, 2011
    Joined: Mar 27, 2011
    Messages: 97
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    mshauri atafute bwana mapema wa kumjazia hiyo Ada
     
  20. c

    ccr airtel Member

    #20
    Apr 15, 2011
    Joined: Mar 27, 2011
    Messages: 97
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    ila kwel binadam tumeumbwa tofauti wengine tunatafuta ada wenyewe na kujilipia...eti mwingine anapewa Ada afu anakula...ndo maana na ujamaa uka fail
     
Loading...