Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nini tunahitaji kwanza? - (tazama picha na amua)

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mzee Mwanakijiji, Feb 18, 2009.

  1. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #1
    Feb 18, 2009
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,402
    Likes Received: 2,478
    Trophy Points: 280
    Hizi ni picha za jana baada ya mvua kunyesha katikati ya Dar (picha kwa hisani ya MICHUZI JR

    [​IMG] [​IMG]

    [​IMG][​IMG]

    wakati huo huo,

    Hapan ni Kihesa huko Iringa...

    [​IMG]

    Pamoja na hayo, watu tuliopiga kambi kwenye bonde la kashfa tumejikuta tunafikiria zaidi kuhusu hili:

    [​IMG]
     
    Last edited: Feb 18, 2009
  2. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #2
    Feb 18, 2009
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,197
    Likes Received: 16,199
    Trophy Points: 280
    Aaah...hizi mbona ziko freshi tu.....wala hata hazisononeshi....
     
  3. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #3
    Feb 18, 2009
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160
    [​IMG]

    Hii ni ambulance inayopekeleka mama mjamzito kujifungua. Picha niliipiga mwaka jana maeneo ya Kagongwa, Kahama. Sikuweza piga kwa karibu maana mama mtoto alikuwa tayari kwenye njia ya uzazi.
     
  4. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #4
    Feb 18, 2009
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,197
    Likes Received: 16,199
    Trophy Points: 280
    Maaan....I refuse to believe what you just said! Yaani huo mkokoteni unaovutwa na Punda ni gari la kubebea wagonjwa? I guess if you don't have any other means you just have to improvise....but dang.....it's a hard knock life out there
     
  5. K

    Koba JF-Expert Member

    #5
    Feb 18, 2009
    Joined: Jul 3, 2007
    Messages: 6,064
    Likes Received: 435
    Trophy Points: 180
    .....unategemea nini Jiji bado wanatumia sewage system aliyojenga mkoloni 1950s kwa population ya watu laki mbili?
     
  6. G

    Ghwakukajha Senior Member

    #6
    Feb 18, 2009
    Joined: Apr 27, 2008
    Messages: 166
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Labda itafutwe mitumbwi!Suala la vipaumbele limekuwa ni tatizo katika Taifa letu kwa muda mrefu.Tunataka tukimbizane na kasi ya ulimwengu bila kupima 'uwezo' wetu.Just think of rada,ndege ya prezidaa na mengine mengi tu.Jiulize waliopitisha maamuzi ya kununua 'anasa' hizo walikuwa hawajawahi kuziona adha hzi ambazo pia ni aibu.We need some new people with new vision.
     
  7. Msanii

    Msanii JF-Expert Member

    #7
    Feb 18, 2009
    Joined: Jul 4, 2007
    Messages: 6,223
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 145
    Mimi sina la kusema zaidi ya kutikisa kichwa na kuchukua kikombe cha kahawa nipoozeshe spid ya ubongo.
     
  8. S

    Sahiba JF-Expert Member

    #8
    Feb 18, 2009
    Joined: Dec 22, 2008
    Messages: 303
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0

    Tatizo hapa ni uongozi ikiwa hii ndio njia pekee ya kumfikisha mgonjwa hospital maana kiongozi anashindwa hata kuwahamasisha wananchi wakaona umuhimu wa kuchangishana na kununua ambulance hata kama itachukua miaka miwili ama mitatu hili ni tatizo.viongozi haohao wanaongoza kuuza mashamba na viwanja vya wazi na kwa manufaa yao.,,,think twice.


    SAHIBA.
     
  9. J

    Jasusi JF-Expert Member

    #9
    Feb 18, 2009
    Joined: May 5, 2006
    Messages: 11,450
    Likes Received: 100
    Trophy Points: 145
    Nyani,
    When were you last in Bongo? it is a hard knock life out there alright.
     
  10. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #10
    Feb 18, 2009
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,197
    Likes Received: 16,199
    Trophy Points: 280
    About 18months ago...but I didn't go upcountry....
     
  11. Mag3

    Mag3 JF Gold Member

    #11
    Feb 18, 2009
    Joined: May 31, 2008
    Messages: 7,569
    Likes Received: 2,530
    Trophy Points: 280
    Baada ya miaka karibu 50 wataomba tuwaongezee mingine mitano na sisi tutawapa na baada ya hapo tukijikuta pale pale tutauliza kulikoni. Wataomba tena mingine mitano na baada ya miaka 60 tutajikuta tena pale pale na kujiuliza tena kulikoni. And the cycle repeats itself every five years and we expect different results.. I feel like I wanna throw up !!
     
  12. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #12
    Feb 18, 2009
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160
    Swahiba

    Wananchi wapo kwenye lindi la umasikini, utachangisha nini hao!! Mwananchi hawezi hata kununua panadol Sh 200, leo achangia pesa ya kununua Ambulance? labda kama atachangia maisha yake yote na vitukuu ndo utapata hiyo pesa.....kumbuka tuna miaka almost 50 ya uhuru mazeeee

    :rolleyes:
     
  13. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #13
    Feb 18, 2009
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160
    Mazee next time take time to upcountry you will see the real life!! Kuna sehemu unaomba maji unashindwa kujua rangi yake......
     
  14. S

    Sahiba JF-Expert Member

    #14
    Feb 18, 2009
    Joined: Dec 22, 2008
    Messages: 303
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Sasa hawa viongozi wanapataje pesa za kufanyia kampeni kina Lowasa na kundi lake wanapoingia madarakani wanahakikisha wanalipa fedha zao za kampeni kwanza hamna uzalendo....think twice.

    SAHIBA.
     
  15. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #15
    Feb 18, 2009
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160
    Wizi, ufisadi, rushwa na ujinga wetu sisi watanzania....
     
  16. K

    Koba JF-Expert Member

    #16
    Feb 18, 2009
    Joined: Jul 3, 2007
    Messages: 6,064
    Likes Received: 435
    Trophy Points: 180
    ...dawa ni kuwang'oa CCM tuu hakuna kitu kitabadilisha maisha ya wananchi kama CCM wataendelea kutawala!
     
  17. S

    Sahiba JF-Expert Member

    #17
    Feb 18, 2009
    Joined: Dec 22, 2008
    Messages: 303
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0

    Dawa ni kumpata mtu mwenye fikra za kimaendeleo ya kweli na si wababaishaji hawa tuliowachiwa na Mwalimu we need a new generation for the new direction. think twice.

    SAHIBA
     
  18. Balantanda

    Balantanda JF-Expert Member

    #18
    Feb 18, 2009
    Joined: Jul 13, 2008
    Messages: 12,094
    Likes Received: 630
    Trophy Points: 280
    Heshima mbele mkuu...kwa kweli inasikitisha sana ukiangalia picha kaka hizo hapo juu...We fikiria hapo ni katika jiji la Dar es salaam..vp kuhusu Mtwara,Singida,Lindi na mikoa mingine hali ikoje??...Na kuna watu wameajiriwa kwa ajili ya mipango miji,wanafanya nini hasa hawa???,Hivi serikali haiangalii haya????...Na tunakoelekea hali itazidi kuwa mbaya zaidi maana kipaumbele cha viongozi wetu wa kisiasa sasa hivi(mkumbo ambao mpaka watendaji wa serikali wameanza kuufuata) ni kuibuliana kashfa na wengine kuibuka na kuzijibu(badala ya kutatua matatizo ya kimsingi ya wananchi kama matatizo ya barabara,miundombinu ya maji safi na taka,elimu,afya nk)...Kazi ni kubwa sana MMK maana kilichopo sasa serikali kwa sasa badala ya kutauta matatizo ya msingi ya wananchi sasa ni kila kukicha inaibuka kashfa mara hii mara ile na viongoiz badala ya kufanya kazi wanakaa na kujiandaa/kuanza kujibu kashfa hizo..Tutafika kweli????,inasikitisha mno,fikiria Dunia ya sasa binadamu(ambaye ana hali mbaya mno kiafya) anapelekwa hospitali kwa mkokoteni unaovutwa kwa Punda ilhali kuna mzito yeye kazi yake ni kila siku kubadilisha mashangingi(magari ya kifahari)...nchi hii bwana aaaaaaaaaaaaaaaaargh....Ifikie kipindi wale tunaowapa dhamana ya kutuongoza watutendee haki jamani(kutuletea maendeleo) na si watunyonye(waingie madarakani klwa lengo la kuchuma/kutajirika na kutuacha wapiga kura tukitaabika kwa maisha magumu)....Watanzania tunahitaji kubadilika jamani(hata kama Miafrika ndivyo tulivyo).....Inasikitisha kwa kweli
     
  19. Sikonge

    Sikonge JF-Expert Member

    #19
    Feb 18, 2009
    Joined: Jan 19, 2008
    Messages: 11,397
    Likes Received: 190
    Trophy Points: 160
    Kama kadi zitaleta toto nzuri za Kichina kama hicho, basi "Potelea mbali, litakalokuwa naliwe, TUNATAKA VITAMBULISHO..." Pia mwenzenu nimeahidiwa kazi kwenye ugawaji hizo kadi huku Sikonge. Hivyo, MMM angalia sana kuniharibia mwenzio hela ya kuongeza Mke wapili. Kumbuka mwenzenu natoka familia ya Mtemi/Mwanangwa Mapalala. Mke mmoja hatoshi eti kwa heshima yangu. Nikiwa na walau wawili hapo poa poa kidogo. Nikipewa na Tabora mjini, looo ntatafuta na Mwaarabu. Hapo sintakuwa mwenzenu kabisa. Mniite Fisadi au msiniite sawa. Kama kunifunga hamnifungi sanasana ni Keko wiki kadhaa na ninapunguziwa dhamana na mie huyoooo kwa wake zangu na mamilioni yangu kimbindoni. Msio nazo na mlio na mapenzi na nchi yenu kama Dr. Slaa donge la kooni jema. Labda mumlete yule DC mpiga bakora hapo itaanza taabu, vingenvyo,,,, Tanzania Tambarare nyieeee!!!!
     
  20. s

    skasuku Senior Member

    #20
    Feb 18, 2009
    Joined: Apr 19, 2008
    Messages: 112
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    MMM, ungeleta picha za mawodini watu wakiwa wamelala 3 katika kitanda, ungeweka picha za madarasa yasio na paa wala meza, ungeweka picha za familia zinazopika ishi katika vibanda kama vya kuku.... halafu unge contrast na picha za mafisadi wanavyo ishi.... then mtu anapata kuona by example.

    Ila hizo kero ndogo ndogo za mafuriko, mbona hata nchi za dunia ya kwanza zipo. A good start to differentiate kati ya mahitaji , na matakwa.... serekali nyingi za Africa zinaipa kipaumbele madudu yasio na manufaa kwa wengi.

    Kujibu swali lako, I would surely not choose hiyo ID system, kwani Tanzania haina infrastructure inayoweza ku support hizo technologies zitakazo tumika.
     
Loading...