Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nini Tofauti kati ya Laptop na Netbook kimatumizi

Discussion in 'Tech, Gadgets & Science Forum' started by Rutunga M, May 25, 2011.

  1. Rutunga M

    Rutunga M JF-Expert Member

    #1
    May 25, 2011
    Joined: Mar 16, 2009
    Messages: 1,406
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    Wakubwa naomba kujua kuna tofauti gani kati ya Net book na Laptop kwa matumizi yake

    Asante
     
  2. Sikonge

    Sikonge JF-Expert Member

    #2
    May 25, 2011
    Joined: Jan 19, 2008
    Messages: 11,397
    Likes Received: 184
    Trophy Points: 160
    LAPTOP ni jina MAMA.

    Ndani ya LAPTOP kuna NETBOOK na NOTEBOOK......

    NETBOOK ni computer ndogo ambazo nafikiri zikienda saana zinakuwa na nchi 12 ambazo ni kama nusu ya Notebook. Wameweka kila kitu nusu ya Notebook kuanzia Processor, RAM, Graphic Card nk nk

    Netbook hazina tofauti na PAD ila sema PAD zenyewe screen ndiyo inafanya kazi zote..... Kwa future wengine wanasema, itakuja kuwa kama hili tangazo:

     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  3. Easymutant

    Easymutant JF-Expert Member

    #3
    May 25, 2011
    Joined: Jun 3, 2010
    Messages: 2,131
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 160
    Simply zote ni laptop lakini inapokuwa more portable ndo unaweza kuiita netbook but zote ni laptop kwa uelewa wangu, maana kuna laptop nyingine ni nzito hizo dah! hata kuiita netbook unasita...

    sijui kama nihivyo ngoja tuwasubiri masharobaro..
     
  4. Bushbaby

    Bushbaby JF-Expert Member

    #4
    May 25, 2011
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 1,540
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    sikushangai....najua umekariri neno "shalobaro" na akili yako inakuambia kwamba linaingia kila mahali... hizi shule za kata tabu tupu....
     
  5. redSilverDog

    redSilverDog JF-Expert Member

    #5
    May 25, 2011
    Joined: Sep 18, 2010
    Messages: 486
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    netbook KIMATUMIZI ni kwa ajili ya kazi nyepesi, browsing, word processing.. Sio mikazi mizito, na OS zake zinatakiwa ziwe lightweight... nadhani umeelewa..
     
  6. Rutunga M

    Rutunga M JF-Expert Member

    #6
    May 25, 2011
    Joined: Mar 16, 2009
    Messages: 1,406
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    Asante,Kwa hiyo Netbook haiwezi kufanya kazi kama vile [FONT=&quot]Designing,[/FONT] Video Editing hata zile ndogo ndogo siyo?
     
  7. Gurta

    Gurta JF-Expert Member

    #7
    May 25, 2011
    Joined: Sep 17, 2010
    Messages: 2,211
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    video editing ni kazi ngumu, inahitaji fast processor, big RAM, etc.
     
  8. redSilverDog

    redSilverDog JF-Expert Member

    #8
    May 25, 2011
    Joined: Sep 18, 2010
    Messages: 486
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Itarukka! :tonguez:.. ila kama development, unaweza tumia lightweight Ide's. lakini kama video editin, kama alivyosema gurta, bonge la kazi, rendering sijui na nini...
     
Loading...