Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nini Hatima ya Ofisi ya Spika iliyojengwa Urambo?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Albedo, Nov 6, 2011.

  1. Albedo

    Albedo JF-Expert Member

    #1
    Nov 6, 2011
    Joined: Feb 24, 2008
    Messages: 5,566
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Kipindi cha Uspika wake ndugu Samwel John Sitta alijenga Ofisi ya Spika Jimboni Mwake Urambo ( Sijui huyu alikuwa anawaza nini)

    1. Je Haukuwa Ubadhirifu wa Mali ya Uma ukizingatia sasa hivi ile ofisi haitumiki?

    2. Je itakuwa ni Busara kwamba Bunge liweke kigezo cha Kuwa Mbunge wa Urambo kama kimojawapo cha mtu Kugombea nafasi ya Spika ili ile ofisi iwe inatumika?

    3. Nini Hatima ya ile ofisi je itumike kama Kituo cha afya?

    Wapambe wa Sitta akina Malaria Sugu, FaizaFoxy, rizt, Rejao pamoja na kutambua kwamba Mgao wa Vocha Umepungua naamini mtapata nafasi ya kuja kutoa Mawazo yenu pia.
     
  2. Cathode Rays

    Cathode Rays JF-Expert Member

    #2
    Nov 6, 2011
    Joined: Nov 3, 2011
    Messages: 1,665
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    Jamani hii nchi haiishi viroja

    Yaani ofisi ilijengwa Urambo? Kwa kweli hili ni jipya kabisa masikioni mwangu na bila shaka jamaa alidhani atakuwa Spika wa kudumu

    Yaani ni wizio mtupu huu, hata ukipakwa rangi gani bado utabakia kuwa wizi na kushindwa kujua vipaumbele vya taifa
     
  3. Albedo

    Albedo JF-Expert Member

    #3
    Nov 6, 2011
    Joined: Feb 24, 2008
    Messages: 5,566
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Mkuu uko Nchi gani wewe? Mzee Sitta alijenga Ofisi ya Spika Jimboni mwake mpaka leo sijui huyu Mzee alikuwa anafikiri nini, lakini ndivyo Viongozi wa Afrika walivyo maana hata Gaddaffi alijenda Makao makuu ya AU kjiji kwao Siirte
     
  4. Chatumkali

    Chatumkali JF-Expert Member

    #4
    Nov 6, 2011
    Joined: Sep 9, 2011
    Messages: 2,017
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 145
    Hebu tuondoleeni utata ili tuanze kuchangia!ile ni ofisi ya mbunge ama ya spika maana naskia kuna utata juu ya hilo?
     
  5. T

    Tulimumu JF-Expert Member

    #5
    Oct 11, 2013
    Joined: Mar 11, 2013
    Messages: 5,087
    Likes Received: 983
    Trophy Points: 280
    Mwishoni mwa uspika wa Samwel Sitta, serikali ilijenga ofisi ya spika wa bunge Urambo Tabora ambako ni jimboni kwa spika wa wakati huo mheshimiwa Samweli Sitta. Maswali yangu ni haya:

    1. Samweli Sitaa siyo spika tena. Je anaitumia ofisi hiyo au hapana? Na kama ndio anaitumia kama nani na kwa shughuli z
    zipi?
    2. Spika wa sasa Anna Makinda ameshaitumia ofisi hiyo mara ngapi? Na kama haitumii ni kwanini?!
    3. Je utaratibu wa kujenga ofisi kwenye kila jimbo analotoka spika utaendelea?
    4. Je ilikusudiwa Sitta awe spika wa kudumu mpaka kufa kwake?
    5. Kama ofisi hiyo haitumiki na spika aliyepita na aliyepo ni ya nini? Inafaa kuendelea kuwepo? kwanini isigeuzwe darasa
    shule au ghala la kuhifadhia asali?

     
  6. hekimatele

    hekimatele JF-Expert Member

    #6
    Oct 11, 2013
    Joined: May 31, 2011
    Messages: 9,478
    Likes Received: 163
    Trophy Points: 160
    Hizi siasa ngumu sana kuzielewa ndugu yangu. Mi nilienda Urambo mwaka 2010 nikaikuta hiyo ofisi cha kushangaza hakuna activity zozote zinazoashiria kuwa hiyo ofisi iko active.
    Ilikua ni bad expenditures kwa government kujenga hiyo ofisi. Maswali yako ni ya msingi sana kwa upande wa pili wa shilingi. Wasiwasi wangu ni kwamba haya maswali hata yakipelekwa bungeni hakuna majibu ya msingi yatakayotolewa. Tugange yajayo
     
  7. hekimatele

    hekimatele JF-Expert Member

    #7
    Oct 11, 2013
    Joined: May 31, 2011
    Messages: 9,478
    Likes Received: 163
    Trophy Points: 160
    By the way Sitta mwenyewe sijui hata kama amendaga huko kwao.
     
  8. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #8
    Oct 11, 2013
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 103
    Trophy Points: 160
    Naomba kujuzwa ofisi hiyo ilijengwa kwa fedha zipi!...je iliwekwa kwenye bajeti ya Bunge au ni fedha za mfuko wa jimbo?
     
  9. Mtingaji

    Mtingaji JF-Expert Member

    #9
    Oct 11, 2013
    Joined: Sep 28, 2012
    Messages: 1,203
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    SITTA anatamani urais, hivyo akiupata "urahisi" atajenga Ikulu pembeni mwa hiyo ofisi. Kisha atatatangaza Tabora ndo Mji Mkuu wa nchi!

    Sitta bado anatapatapa baada ya kuangukia pua kwenye uspika!
     
  10. Simiyu Yetu

    Simiyu Yetu JF-Expert Member

    #10
    Oct 11, 2013
    Joined: Apr 29, 2013
    Messages: 18,717
    Likes Received: 1,249
    Trophy Points: 280
    Hoja zingine majibu yake yanahitaji kutulia na kuwahusisha wahusika.
     
  11. T

    Tulimumu JF-Expert Member

    #11
    Oct 11, 2013
    Joined: Mar 11, 2013
    Messages: 5,087
    Likes Received: 983
    Trophy Points: 280
    Ni wazi ni pesa za serikali kutoka hazina, inaweza kuwa kupitia bunge kwani hata hizo za mfuko wa jimbo ni za serikali. Kwa ufupi ni kuwa imejengwa na serikali ambayo vyanzo vyake vikuu vya mapato ni kodi inaliyopwa na wananchi na misaada kutoka nje
     
  12. lukindo

    lukindo JF-Expert Member

    #12
    Oct 11, 2013
    Joined: Mar 20, 2010
    Messages: 5,976
    Likes Received: 2,430
    Trophy Points: 280
    Ushahidi mwingine kuwa hawa wangine tunawachekea lakini nao ni hatari, yeye alijua atadumu kwenye usipika kama Chifu Adamu Sappi Mkwawa! Na haya yote yalifanyika mbele ya macho ya maccm bila hata kutia neno!
     
  13. Mu-Israeli

    Mu-Israeli JF-Expert Member

    #13
    Oct 11, 2013
    Joined: Mar 21, 2012
    Messages: 2,374
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145

    Rais Jakaya Kikwete atembelea Urambo na Ofisi Mpya ya Mbunge na Spika wa Bunge Samwel Sitta iliyogharimu Millioni 170





    [​IMG]Rais Jakaya Kikwete akisaini kitabu cha wageni mara baada ya kuzindua rasmi Ofisi ya Mbunge wa Urambo Mashariki. Aliyesimamam ni Mbunge wa Urambo Mashariki ambaye pia ni Spika wa Bunge Mhe. Samuel Sitta.

    [​IMG]Rais Jakaya Kikwete akikata utepe kufungua rasmi Ofisi ya Mbunge wa Jimbo la Urambo Mashariki Mhe. Samuel Sitta (Kushoto) ambaye pia ni Spika wa Bunge. Ofisi hiyo imeghrarimu jumla ya Tsh 170 Million, ikiwa ni mpango wa serekali kujenga ofisi za wabunge katika kila majimbo yote nchini.

    [​IMG]Rais Jakaya Kikwete akikagua Ofisi ya Mbunge wa Urambo Mashariki mara baada ya kuizindua rasmi mjini Urambo. Kulia kwake ni Mbunge wa Urambo Mashariki ambaye pia ni Spika wa Bunge Mhe. Samuel Sitta. Ofisi hiyo imeghrarimu jumla ya Tsh 170 Million, ikiwa ni mpango wa serekali kujenga ofisi za wabunge katika kila majimbo yote nchini.

    [​IMG]Mbunge wa Jimbo la Urambo Mashariki Mhe. Samuel Sitta ambaye pia ni Spika wa Bunge akiwakaribisha waheshimiwa wabunge mara baada ya kutua katika uwanja wa ndege Urambo kuhudhuria ufunguzi rasmi wa Ofisi ya Mbunge wa Urambo Mashariki. Kushoto ni Mbunge wa Mafia Mhe. Abdukarim Shah.
     
  14. k

    kashaulili Member

    #14
    Oct 11, 2013
    Joined: Oct 10, 2013
    Messages: 18
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Focus on issue not personality
     
  15. M

    Mp Kalix2 JF-Expert Member

    #15
    Oct 11, 2013
    Joined: Oct 4, 2010
    Messages: 4,449
    Likes Received: 548
    Trophy Points: 280
     
  16. ELNIN0

    ELNIN0 JF-Expert Member

    #16
    Oct 11, 2013
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 3,619
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    Tunampango wa kuigeuza na kuwa ofisi ya CCM wilaya!!
     
  17. M

    Mp Kalix2 JF-Expert Member

    #17
    Oct 11, 2013
    Joined: Oct 4, 2010
    Messages: 4,449
    Likes Received: 548
    Trophy Points: 280
    How can you differentiate a person and the Issue in subject! Unless your joking or LB7
     
  18. Mount Kibo

    Mount Kibo JF-Expert Member

    #18
    Oct 11, 2013
    Joined: Apr 7, 2013
    Messages: 1,722
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Hii inji lika mtu anajiamulia la kufanya kwani ni kama shamba la bibi hasa ukiwa mwanaCCM!inji hii imekuwa shamba la bibi ila nadhani mwisho wa haya unakaribia naona kama si mbali sana inji itakombolewa
     
  19. Nyakageni

    Nyakageni JF-Expert Member

    #19
    Oct 11, 2013
    Joined: Feb 1, 2011
    Messages: 13,046
    Likes Received: 380
    Trophy Points: 180
    Nadhani Sitta atakuwa kafunga A.C. kama kumi hivi. Anatoka jasho balaa
     
  20. p

    pembe JF-Expert Member

    #20
    Oct 11, 2013
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 2,019
    Likes Received: 46
    Trophy Points: 145
    Nimeona ni ofisi ya mbunge sio ofisi ya spika. Kisheria ofisi ya spika ni bungeni dodoma na ofisi ndogo jijini DSM. Ofisi yake ni ya gharama sana ya Membe pale Mtama ni nusu ya bei!
     
Loading...