Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nina swali kuhusu Negligence

Discussion in 'Jukwaa la Sheria (The Law Forum)' started by Chivalrous, Jan 12, 2012.

  1. Chivalrous

    Chivalrous Senior Member

    #1
    Jan 12, 2012
    Joined: Dec 28, 2011
    Messages: 149
    Likes Received: 92
    Trophy Points: 45
    Hivi mtu au fundi akija kufanya kazi kwako wakati haupo na akapatwa na majeraha au akaumia anaweza akaku sue for breach of duty of care au for any damages ?
     
  2. m

    moshingi JF-Expert Member

    #2
    Jan 15, 2012
    Joined: Nov 15, 2011
    Messages: 278
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Jibu ni NDIYO, unapaswa umlipe...hata hivyo inategemea na mazingira ya tukio lenyewe.
    Jaji Atkinson alitoa tafsiri ya neno Uzembe katika kesi maarufu ya Donoghue v. Stephenson akifananisha na maneno toka kwenye
    Biblia "mpende jirani yako kama nafsi yako" kisha akatafsiri neno jirani kuwa ni mtu yeyote ambaye ataathirika na kitendo changu au kutokutenda kwangu. Kama mazingira ya nyumbani kwako uliyaacha kihasarahasara na kusababisha mtu mwingine kuumia/ kupata
    madhara basi ni lazima uwajibike, lakini ni pale tu muathirika atakapopeleka shauri lake mahakamani na kuthibitisha madhara aliyoyapata. Kumbuka hata mwizi anapokuja nyumbani kwako kukuibia hapaswi kupata madhara yeyote kwani yeye pia ni binadamu. Mfano akikuta sakafu yako inateleza sana akaanguka na kuumia itakupasa umlipe endapo atakushitaki na hakimu akaridhika kuwa unalo jukumu "Occupier's Liability", japo hapo kanuni kisheria ya "Hakuna mtu anayepaswa kufaidika kutokana na uovu wake..." yaweza kukusaidia... Endapo fundi wako amekupeleka mahakamani tafuta wakili aliyepo jirani yako akuwakilishe au akupe ushauri...KUMBUKENI NI MUHIMU KUWATUMIA MAWAKILI WETU KWANI WAMESOMA KWA AJILI HIYO....
     
Loading...