Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nimeanza kula pemba miaka 18 iliyopita....

Discussion in 'JF Doctor' started by Paloma, Aug 30, 2012.

  1. Paloma

    Paloma JF-Expert Member

    #1
    Aug 30, 2012
    Joined: Jan 22, 2008
    Messages: 5,344
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Naweza kusema ni super addict wa hii kitu inaitwa 'pemba' au udongo flani hivi ambao wanawake wajawazito hupenda sana kuutumia!!!
    yani nikisikia ile harufu ya kimvua kikianza kunyesha kwenye ardhi kavu natamani kujigalagaza hapo chini.....
    hivi ninavyoandika mate yananidondoka hapa manake nimeumiss.....
    Nikikosa pemba ya kuuzwa naweza kula hata ule unaotengenezwa na mchwa ule wa kwenye miti, kama kuna nyumba ya udongo hapo lazima nibomoe, nitafute kichuguu etc (im not joking jamani wala sijiendekezi)

    Je, kuna madhara yoyote ninayoweza kuja kuyapata?(manake so far sijakumbwa na chochote)
    Je nina ukosefu wa nini mpaka nile huu udongo kiasi hichi - wakati mwingine asubuhi hata kabla ya staftahi nabugia pemba mwenzenuuuu....
    Nawezaje kuuacha? Nimejaribu sana lakini nimeshindwa.....kuna dawa ya kuacha?

    Sijahawahi kuona wanaume wakila pemba - je ulaji huu unahusiana na homoni zozote labda...?
    MziziMkavu na wengineo tafadhali msaada wenu ni muhimu katika hili?

    Aksante!!!
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  2. jamiif

    jamiif JF-Expert Member

    #2
    Aug 30, 2012
    Joined: Apr 30, 2012
    Messages: 2,417
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    una ujauzito!!!
     
  3. Paloma

    Paloma JF-Expert Member

    #3
    Aug 30, 2012
    Joined: Jan 22, 2008
    Messages: 5,344
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    lols! hapana mkuu sina!
    na hata nilipokuwa nao sikuwa nakula sana kama ninavyokula nikiwa sina ujauzito!!!
     
  4. Watu8

    Watu8 JF-Expert Member

    #4
    Aug 30, 2012
    Joined: Feb 19, 2010
    Messages: 45,886
    Likes Received: 465
    Trophy Points: 180
    hiyo ni Roho chafu inakusumbua, nimeona watu wa namna yako wakiombewa kwa TB Joshua na wamefunguliwa...
    Madaktari wengi huja na majibu kwamba, ni dalili za ukosefu wa baadhi ya madini mwilini hivyo akili yako inakupelekea kuwa na tabia hiyo.
    Unaweza kuangalia hii link hapa chini:

    Soil Eating a Very Dangerous Habit

    au hapa

    DELIVERANCE From Eating Of SOIL & CHALK
     
  5. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #5
    Aug 30, 2012
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 38,510
    Likes Received: 2,782
    Trophy Points: 280
    Mkuu watu8 sio roho chafu ndio inayomsumbuwa ana ukosefu wa Madini Mwilini itabidi akamuone Daktari Kumpa Dawa ili aondoke na hilo tatizo nielewavyo mimi badhi Wanawake walio na mimba ndio huwa wanakula huo Udongo lakini cha ajabu bibie Paloma hana Mimba na amekuwa Teja wa nguvu wa huo Udongo!!! itabidi aende Hospitali haraka akachekiwe na kupewa Dawa ili tatizo liondoke baadae kusiwe an madhara makuu.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  6. Watu8

    Watu8 JF-Expert Member

    #6
    Aug 30, 2012
    Joined: Feb 19, 2010
    Messages: 45,886
    Likes Received: 465
    Trophy Points: 180
    yote heri mkuu, maana nami kwa upande mwingine nimeona watu wakisumbuliwa na hiyo kitu wanaombewa na kuwa fresh...so it's up to huyo bibie kuopt tiba ya hospitali au hizo za kuombewa mwisho wa siku inabidi apone...

    Gloria (Namibian) – Delivered From Eating Anthill Soil and Chalk
     
  7. ndetichia

    ndetichia JF-Expert Member

    #7
    Aug 30, 2012
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 27,534
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    duu wengine upako wengine ukosefu wa madini ila ninachoamini itakuwa madini hayo yamepungua ila ishu ya upako what if haamini kwa ilo..
     
  8. Apolinary

    Apolinary JF-Expert Member

    #8
    Aug 30, 2012
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 4,681
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    Halafu KUMBE NI MWANAUME UMENISHANGAZA! KAMA NI UPUNGUFU WA MADINI MWILINI WATU WA SOMALIA HAWALI JAPOKUWA WANA HALI MBAYA ZAIDI?
     
  9. Paloma

    Paloma JF-Expert Member

    #9
    Aug 30, 2012
    Joined: Jan 22, 2008
    Messages: 5,344
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Dah!
    Kwakweli nimeshtushwa sana kuambiwa ni roho chafu....toba yarabiiii....kwa hivyo nifunge safari niende SCOAN?!?!?!? eti we watu8?!?!?
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  10. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #10
    Aug 30, 2012
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,622
    Trophy Points: 280
    Udongo una madini fulani ambayo mwili wako unavutiwa nayo.

    Hamna roho mchafu wala nini usiwasikilize hao holier than thou.

    Kama ukiweza kujua madini gani unayohitaji unaweza kuyapata bila kula udongo na kumaliza hili tatizo kama alivyosema Dr. Mzizimkavu hapo juu.
     
  11. Paloma

    Paloma JF-Expert Member

    #11
    Aug 30, 2012
    Joined: Jan 22, 2008
    Messages: 5,344
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Mzizi..... ntaenda kwa tabibu aisee....
    Halafu....katika mzunguko wa mwezi basi zile siku za hatari huwa nakula sana hiyo kitu - why?


     
  12. Paloma

    Paloma JF-Expert Member

    #12
    Aug 30, 2012
    Joined: Jan 22, 2008
    Messages: 5,344
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    watu8 mimi sili chokaa, chaki, mchele, mkaa, ubuyu kwa saaana kama wale wengine! Afu ulaji wa udongo huo unaowaona huko SCOAN ni tofauti na wangu! Yani sijui nikuelezeje...siubugii kihovyohovyo ...tuseme kama mvuta sigara vile...siuwewesekei...i crave for it!

    cha ajabu hapa ofisini kuna wadada kibao wanautumia hizo pemba...ukiend akwa wauzaji wanasema wanunuzi wakubwa ni wanawake? sasa swali langu kwa nini wanawake tuuu ndo wale hizi pemba?!?!?!?
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  13. Paloma

    Paloma JF-Expert Member

    #13
    Aug 30, 2012
    Joined: Jan 22, 2008
    Messages: 5,344
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Apolonary, usishangae banaaa ona avatar yangu mbona inajieleza??!?!
    Wa somalia haula ladha....sio "wa ugwadu" ndo mana hauliwi?
    Uhsaambiwa udongo wenyewe unaitwa "pemba".......dont you ask why?
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  14. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #14
    Aug 30, 2012
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 38,510
    Likes Received: 2,782
    Trophy Points: 280
    Kamuone Daktari akupime ili apate kukupa dawa hapa usipoteze muda wako kushindana na watu watakuchenguwa kabisa ninakutakia kila la kheri utapona tu ukimuona Daktari Paloma
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  15. Kaunga

    Kaunga JF-Expert Member

    #15
    Aug 30, 2012
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 12,582
    Likes Received: 706
    Trophy Points: 280
    Paloma katibiwe hospitali tena kwa specialist, ikishindikana (ambayo siombei) kuna solution nyingine ambayo wakuu hapo wanaipinga.

    Pemba na mchele nami nimekula kwa kufuata mkumbo lkn si kwasababu ya kupungukiwa iron wala calcium na niliacha kwa kuamua mwenyewe (l was never addicted).
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  16. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #16
    Aug 30, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    udongo mwekundu au wa pemba uko 'rich in iron'

    na wanawake wengi wanakuwa anaemic sababu ya mzunguko wa kila mwezi au kwa sababu zingine.

    Pia kama una ule ugonjwa wa haer..(kuota nyama sehemu za kutolea makapi) pia unasababisha kupungua damu.

    Waone wataalamu, labda unaweza kuwa na tatizo la kupungua damu.
     
  17. Watu8

    Watu8 JF-Expert Member

    #17
    Aug 30, 2012
    Joined: Feb 19, 2010
    Messages: 45,886
    Likes Received: 465
    Trophy Points: 180
    Kwa kweli ndugu yangu uamuzi nadhani utakua nao wewe maana sijajua umekuwa addict kiasi gani...anyway waweza kwenda hospitali kama wengine walivyokushauri...
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  18. Chimunguru

    Chimunguru JF-Expert Member

    #18
    Aug 30, 2012
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 9,816
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 160

    Akipata Annointed water km ana imani atapona tu
     
  19. jamiif

    jamiif JF-Expert Member

    #19
    Aug 31, 2012
    Joined: Apr 30, 2012
    Messages: 2,417
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    fuata ushauri wa mzizimkavu..nenda hosp Inshaallah utapata dawa ya kuondoa tatizo hilo..pole!
     
  20. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #20
    Aug 31, 2012
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    Pole Sana Paloma
    Mie huo udongo siupendi kabisa na wakati nikiwa na nujauzito sijawahi kuula
    Lakini Nashangaa mwanzoni mwa mwaka huu nikawa nimeanza kuula nikipita sokoni nanunua nakula
    Siku moja nesi mmoja akanikuta nakula akauliza una Mimba nikamwambia la hasha
    Kwa nini unakula Udongo ?
    Mie nikajibu nasikia nautamani tu siku hizi
    Akanambia kesho njoo Hosp, nikaenda nilipewa vidonge fulani sikumbuki jina
    Tangu nimemaliza dose sitamani hata kuuona udongo wenyewe
    I haope Hosp watakusaidia ..
    All the best
     
Loading...