Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Niliyoyaona Kwenye Kongamano la Vijana Chadema: Kadi 20, Mwanamke Mmoja!!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Ng'wanangwa, Jan 22, 2011.

  1. Ng'wanangwa

    Ng'wanangwa JF-Expert Member

    #1
    Jan 22, 2011
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 9,435
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 160
    Ziliandaliwa kadi mpya 20 kwa ajili ya vijana wapya waliojiunga na Chadema.

    Katika hao 20, kulikuwa na mwanamke mmoja tu.

    Hii ni changamoto kama si tatizo. Lazima tung'amue na tuchukue hatua na mapema.

    mimi naumia sana nikiona mwanamke wa Tanzania anazurura mchana kutwa na kibeseni cha mihogo huku amefunga kiremba cha CCM kichwani.

    (Lazima tuwaelimishe au 2015 tuwanyang'anye shahada za kupigia kura ili wasipige kura kama walivyofanya majita wa Mwanza)
     
  2. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #2
    Jan 22, 2011
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    Na imagine, hapo palikuwa eneo la vijana WASOMI, ambao wanategemewa ndio wangekuwa msitari wa mbele kubadilika, hasa baada ya kung'amua haki zao.
    Nimemsikia Dr Mkumbo akiwaasa kuwa hakuna kitu kama kuwa NEUTRAL katika politiki. Ni lazma uwepo upande fulani wa mfumo kuonyesha msimamo.
    Ukiona msomi anakuwa mwoga, basi ujue haku'grasp vema nadharia aliyoshehenezwa, hivyo ana shaka kuibadili kuwa MATENDO.
     
  3. Babu Lao

    Babu Lao JF-Expert Member

    #3
    Jan 22, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 2,056
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Manajamii mwenzangu... unaweza kumlazimisha punda aende mtoni lakini huwezi kumlazimisha anywe maji.. tatizo hapa ni tatizo la kutokujua haki zao za msingi wanafikiria kuwa kuna watu waliumbwa na mwenyezi Mungu kuwa masikini kizazi chao chote mpaka mwisho wa dunia na kuna watu waliumbwa kula raha siku zote..... sasa hatua ya kwanza iwe kuwasaidia kuwapa elimu ya utambuzi... :disapointed:
     
  4. Matola

    Matola JF-Expert Member

    #4
    Jan 22, 2011
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 30,758
    Likes Received: 4,633
    Trophy Points: 280
    Usifadhaike mkuu, mimi binafsi sina kadi ya Chadema, kiufupi si mwanachama wa chadema, kadi yangu ya chadema nimeihifadhi moyoni mwangu, kuwin politics hakuhitaji rundo la wanachama bali wapenzi wenye mapenzi mema, ccm ilikuwa inajitamba kila siku ina wanachama millioni tano je wako wapi hao wanachama millioni tano? amini amini ninachokuambiaitikadi ya kweli itatoka moyoni mwa mtu, kuna matapeli wengi tu wana kadi karibu za vyama vitano tofauti. simba na yanga zingekuwa zinategemea wanachama wao zingeshakufa siku nyingi. huo ni mtazamo wangu tu, niko tayari kukosolewa.
     
  5. B

    Bull JF-Expert Member

    #5
    Jan 22, 2011
    Joined: Nov 4, 2008
    Messages: 984
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Itakuwa vigumu sana ku-encourage wakinamama kujiunga na chadema simply nikutokana na misingi mbovu ya chama chenyewe, sio tu tatizo la ukabila na udini bali pia siasa dume.

    Kuitisha uchaguzi halali ndani ya chama ni kitu muhimu kabla yakung'ang'ania ikulu
     
  6. Matola

    Matola JF-Expert Member

    #6
    Jan 22, 2011
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 30,758
    Likes Received: 4,633
    Trophy Points: 280
    Uchaguzi halali ni upi? mbona chadema ilifanya chaguzi na viongozi wapo madarakani kihalali? je msajili wa vyama vya siasa anaweza kuruhusu viongozi wakae madarakani ambao sio halali? kweli ukiwa ccm hata kunguru anaweza kukuzidi kifikra.
    Kifuta jasho: Nitajie safu nzima ya uongozi wa ccm Taifa walichaguliwa na nani?
     
  7. Mfamaji

    Mfamaji JF-Expert Member

    #7
    Jan 22, 2011
    Joined: Nov 6, 2007
    Messages: 6,315
    Likes Received: 397
    Trophy Points: 180
    Wanawake wengi hawajitambui .
     
  8. Ibra Mo

    Ibra Mo JF-Expert Member

    #8
    Jan 22, 2011
    Joined: Oct 27, 2010
    Messages: 795
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    Swala hapo nikwamba hao wanawake walikuwepo?afu lazima uelewe Mtu halazimishwi kuwa Mwanachama au kuchukua Kadi ya Chama hadharani cha Msingi ni ule Ujumbe na Elimu walioupata hapo huo ndo unabakia unaishi katika fikra za Mtu na Mtu wanamna hiyo anakuwa yuko Tayari kufanya Mabadiliko baada yakujitambua juu ya unyonyaji na maisha magumu anayoishi chanzo chake ni nini.Kwangu Kadi haisound saana its just an Option.
     
  9. n

    ngwendu JF-Expert Member

    #9
    Jan 23, 2011
    Joined: Jun 7, 2010
    Messages: 1,968
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Sio mbaya mkijifariji kama kadi hazikuuzika. Ingekuwa hapa JF zisingetosha.
     
  10. S

    Selemani JF-Expert Member

    #10
    Jan 23, 2011
    Joined: Aug 26, 2006
    Messages: 866
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    This is kind of thinking that alienate women from your party. How in this day and age suggest kwamba wanawake wanyang'anywe haki yao ya msingi. Chief, are you out of your mind? Daaamn.

    Tone down the rhetoric on Anna Makinda, Mama Salma, Celina Kombani. Wanawake wanawasikia mnavyowasema vibaya and it reflects badly on Chadema.

    One more thing. You should also send Ms. Mushumbusi to solicit women votes.
     
  11. Nguruvi3

    Nguruvi3 Platinum Member

    #11
    Jan 23, 2011
    Joined: Jun 21, 2010
    Messages: 11,007
    Likes Received: 4,305
    Trophy Points: 280
    Mbona wanaume hawakususia kwasababu ya Rhetoric kwa RA,EL,Cheng,n.k. !
    Mimi naamini wanawake wanauwezo sawa na wanaume tatizo lao ni kujiamini. Akina Regia, Halima Mdee mbona wapo hapa JF na wanaheshima kamili. Kama tunaweza kuwasifu akina Asha Rose Migiro, Bibi Titi Mohamed, Getrude Mongela, Akina Thabita Siwale, Kate Kamba, na wengine wengi, kwanini tusiwaseme akina Anna Makinda na Kombani kwa ubovu wao. Hawasemwi kwasababu ni wanawake bali viongozi wasio na vision. Tena kama ungalijua hawa wanawadhalilisha akina mama kwa utendaji wao pengine ungeunga mkono hoja.
    Mimi nadhani hili ni changamoto kwa akina Regia/Halima n.k kwenda kuwahamasisha wanawake kujiunga katika siasa, kwasababu anayedhani siasa haigusi maisha yake anahitaji matibabu haraka.
     
  12. Tabutupu

    Tabutupu JF-Expert Member

    #12
    Jan 23, 2011
    Joined: Nov 26, 2010
    Messages: 3,590
    Likes Received: 1,999
    Trophy Points: 280
    Kati ya jamii ilyo katika hali dunia ni wanawake, panahitajika mpango mkakati kuwakomboa, ama sivyo, hivyo vilemba vya chichiem, haitoki kichwani mwao.
     
  13. Ng'wanangwa

    Ng'wanangwa JF-Expert Member

    #13
    Jan 23, 2011
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 9,435
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 160
    hatuko kiushabiki hapa wewe.

    we are trying to address a problem here. and that should be handled by chadema people, not you arrogant ccm puppets.
     
  14. Kurunzi

    Kurunzi JF-Expert Member

    #14
    Jan 23, 2011
    Joined: Jul 31, 2009
    Messages: 3,593
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    Katika wale 20 waliochukuwa kadi waliwakilisha wenzao. kwani waliopaswa kupewa kadi walikuwa 300 pia kuna wale kadhaa walirudisha kadi za ccm na cuf na kujiunga na chadema, Kuwa mwanachama wa chama fulani kadi ya uwanachama inakuidentify hivyo lakini unaweza kuwa mfuazi wa chama fulani ambopo si lazima uwe na kadi kama nionavyo mimi CDM inawafuazi wengi ambao siyo wanachama na ndiyo siasa ya vyama vingi ilivyo.
     
  15. MTWA

    MTWA JF-Expert Member

    #15
    Jan 23, 2011
    Joined: Aug 5, 2009
    Messages: 985
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 45
    hata huyo mmoja ni mafanikio makubwa. Kumbuka hakuna pesa zilizotolewa kuwahonga, wala hakukuwa na bolingo/bongo fleva na magari ya kuwasomba watu.
    Kwa vile wanawake wengi si watu wa mabadiliko, si jambo la kushangaa sana. Ipo siku watajua kuwa wanadhulumiwa kwa maneno matamu yaliyopo sasa
     
  16. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #16
    Jan 23, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Ushauri...CDM waanzishe movement ya kuwaelimisha kina mama kuhusu siasa na yanayoendelea nchini.Wengi sana hawafahamu!
     
  17. f

    furahi JF-Expert Member

    #17
    Jan 23, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 947
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 45
    Wanawake wengi wa Dar wanaipenda Ccm kutokana n vijizawadi vya kipuuzi wanavyopewa na kutokana na woga walionao kwa serikali. Waige mfano wa wenzao wa Arusha walivyohamasika.
     
  18. Ngaramu

    Ngaramu JF-Expert Member

    #18
    Jan 23, 2011
    Joined: May 7, 2009
    Messages: 383
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Hawa ccm vp!!? Hawajiulizi kina BIBI TITI walikuwa wangapi kati ya ile midume? Wanawake ndivyo walivyo (Adam first then Eve/Hawa). Kasome misaafu.
     
  19. Keynes

    Keynes JF-Expert Member

    #19
    Jan 23, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 477
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Mkuu Ngwanangwa hilo lisikupe shida mkuu.
    Kadi za CCM watu wanazo mfukoni kwa ajili ya kuombea kazi na kupandishwa vyeo makazini lakini mapenzi yao hayapo kwa ccm wala kura hua hawa wapigii ccm!!

    Wanaishi kwa ujanja wakisubiria ccm wamalize muda wao 2015.
     
  20. Mpui Lyazumbi

    Mpui Lyazumbi JF-Expert Member

    #20
    Jan 23, 2011
    Joined: Sep 1, 2010
    Messages: 1,824
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    Hata IMANI yako ikiwa ndogo kama punje ya haradali. Wewe uambie mlima "ng'ooka", utang'oka tu! Ivi umemsahau Nyerere? Ilihitaji nyerere wangapi kumtia adabu mkoloni? Tafakari!
     
Loading...