Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nilichojifunza hong kong

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by nyembea, Oct 22, 2012.

  1. n

    nyembea New Member

    #1
    Oct 22, 2012
    Joined: Oct 22, 2012
    Messages: 1
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    HONG KONG, ni sehemu ya China inayojitegemea na kujiendesha yenyewe. Ina bunge lake, mahakama na serikali yake. Mahakama za Hong Kong zinafanya kazi kwa uwazi mkubwa sana na hakuna rushwa iliyoripotiwa kwa zaidi ya miaka 30.

    Hong Kong ina sarafu yake (dola ya Hong Kong). Lugha kuu ni Kichina na Kiingereza. Uchumi wa eneo hili ni imara na wenye kusimama imara daima.

    Miundo mbinu yake hakika haina mfano wa kuigwa: barabara, reli (za kasi na za kawaida ziitwazo TRAM), bandari na kadhalika.

    Elimu yake imejiweka kisawasawa na huduma za kijamii ni bora na za kuigwa.

    Sheria mama ya Hong Kong inaitwa the Basic Law. Sheria zingine hutungwa na bunge lao. Sheria za China kuu hazitumiki Hong Kong.

    Hong Kong inafanan kabisa na Zanzibar na Tanganyika. Ni wakati muafaka kwa Tanzania kuangalia jinsi China na Hong Kong zinaishi na kuhusiana ili kuepuka muungano usio na tija na wa kulindwa na bunduki kama huu.
     
  2. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #2
    Oct 22, 2012
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,766
    Likes Received: 1,875
    Trophy Points: 280
    Hujajifunza lolote basi......hebu soma historia na jiographia ya Hong Kong na kisha soma ya Zanzibar. BTW huko Hong Kong kuna uamsho?
     
  3. Mwana Mpotevu

    Mwana Mpotevu Platinum Member

    #3
    Oct 22, 2012
    Joined: Sep 7, 2011
    Messages: 3,268
    Likes Received: 86
    Trophy Points: 145
    Hongera kwa kufika Hong Kong
     
  4. Baba V

    Baba V JF-Expert Member

    #4
    Oct 22, 2012
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 19,493
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    Hujasema ulichojifunza
     
  5. segwanga

    segwanga JF-Expert Member

    #5
    Oct 22, 2012
    Joined: Mar 16, 2011
    Messages: 2,773
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    jamani mbona somo liko wazi hapo,hakuna ufisadi kwa miaka 30 na muungano usiolindwa na bunduki au mnataka aandike,niliyo jifunza hong kong ni
    1.
    2. Etc?
     
  6. Jimjuls

    Jimjuls JF-Expert Member

    #6
    Oct 22, 2012
    Joined: Jun 10, 2011
    Messages: 412
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Hivi ulienda kama mtalii au nani?Kama ni kama mtalii basi hizo taarifa zako ni sahihi.....:happy:
     
  7. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #7
    Oct 22, 2012
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,183
    Likes Received: 5,426
    Trophy Points: 280
    asingeleta porojo tungejuaje kuwa alienda hong Kong?
     
  8. Haliali

    Haliali JF-Expert Member

    #8
    Oct 22, 2012
    Joined: Oct 1, 2012
    Messages: 568
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    karibu , karibu karibu mgeni , fill at home
     
  9. Sikonge

    Sikonge JF-Expert Member

    #9
    Oct 22, 2012
    Joined: Jan 19, 2008
    Messages: 11,397
    Likes Received: 190
    Trophy Points: 160
    Wenzio tumeishi huko miaka kibao na hatujasema. Wewe kufika tu mara moja basi Makelele....

    Hongera hata hivyo kwa kufika na kuturushia hayo uliyoyaona maana siwezi kusema umejifunza.

    Huwezi kujifunza kwa muda mfupi maana inabidi au usome sana au ukae na wenyeji wengi wakupe story kamili.

    China na Hong Kong ni story tofauti. Wao walikuwa nchi moja ila sisi hatujawahi kuwa nchi moja na Zanzibar.

    Hakuna udini ambao umejaa Zanzibar na mwisho, Wa Hong Kong ni Wasomi na wameendelea na hivyo kuelewa kwao kuko juu zaidi ya hawa waliouwa kwa kudhani Sheik katekwa na POLISI kumbe kajificha tu na akajifichua. Huu upuuzi huwezi kuufanya HK. Kuna wale waliojifanya kukimbia eti China wataharibu nchi na wakaenda UK, Canada na USA. Ila Asia ilipopata tetemeko la uchumi, HK nayo ikakumbwa ila Mchina akaja na kusema "Mwanangu usiwe na wasiwasi, hela hizi hapa za kutosha." HK akapona na hana wasiwasi kabisa na tatizo la uchumi.

    Kutoka hapo ndiyo watu wote waliokimbia wakaanza kurudi na kuona Hakunaga kama kuishi kwenye himaya ya CHINA.

    Kwa sisi Zanzibar, tofauti na China ni kwamba Serikali ya Tanganyika ndiyo inataka muungano ila sisi Wa Tanganyika, tunauogopa huu muungano na mwenge kama ukoma. HATUTAKI MUUNGANO sisi.

    SET ZANZIBAR FREE.

     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  10. POMPO

    POMPO JF-Expert Member

    #10
    Oct 22, 2012
    Joined: Mar 12, 2011
    Messages: 6,694
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    [​IMG]

    Mie sijafika nimejifunzia google, kukatika umeme kwao ni swala la historia,
    hawakumbuki hata ni lini umeme ulikatika...
     
  11. KIJOME

    KIJOME JF-Expert Member

    #11
    Oct 22, 2012
    Joined: Jun 7, 2012
    Messages: 3,074
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Dah!!wenzetu kwa kweli wanafurahia maisha kwa uzuri huu hawawezi kamwe kufikiria mambo ya kipuuzi kama udini...hivi kwa umeme unaotumika hapo pichani na vi megwati 800 vya ngeleja na sosipita vingewasha hata ghorofa moja hapo???baba mwanaasha ww nenda tu katalii sisi wala hatuhitaji haya maendeleo bhana....aaagh.
     
Loading...