Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nikile chakula kipi?

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by Mzee Mwanakijiji, Oct 24, 2008.

  1. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #1
    Oct 24, 2008
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,402
    Likes Received: 2,478
    Trophy Points: 280
    Habari zenu watani, mabibi nanyi mabwana,
    Miye nawasalimuni, kindugu siyo kitwana,
    Na beti zangu someni, ni hizi za kiungwana,
    Nina vyakula viwili, nichague kipi kwanza?

    Ninayo njaa mwenzenu, na tumbo linanguruma,
    Sasa nimepewa menu, si ya wali wala sima,
    Si vya kula vya kikwenu, vya kigeni natazama,
    Nina vyakula viwili, nichague kipi kwanza?

    Cha moto hicho cha kwanza, meza imeandaliwa,
    Harufu inapendeza, Hanifa kakipakuwa,
    sasa nataka kuanza, msosi kuuchukuwa,
    Nina vyakula viwili nichague kipi kwanza?

    Lakini hicho cha moto, kinahitaji subira,
    Hakimfai mtoto, wala kula kwa papara,
    Nangojea kama loto, nisikile kwa hasira,
    Nina vyakula viwili nichague kipi kwanza?

    Kingine ni cha baridi, kimeandikwa mezani,
    Mdomoni chakaidi, hakiingii kinywani,
    Amenipa Mwanaidi, ati nikile jamani,
    Nina vyakula viwili, nichague kipi kwanza?

    Kasema ati kitamu, nikikila cha baridi,
    Nitajilamba kwa hamu, kama ni siku ya Idi,
    Kakipika kitaalamu, hivyo nisije kaidi,
    Nina vyakula viwili, nichague kipi kwanza?

    Mwenzenu sasa natingwa, midomo naumauma,
    Naona sasa nategwa, ninayo hamu ya nyama,
    Ninajiona mfungwa, wa njaa inayouma,
    NIna vyakula viwili, nichague kipi kwanza?

    Kalamu naweka chini, kichwa changu najikuna,
    Kosa langu mimi nini, nachombezwa kiana,
    Viwili vyote vya nini, ubaya twatafutana,
    Nina vyakula viwili, nichague kipi kwanza?

    Na. M. M. Mwanakijiji (Sauti ya Shamba)
     
  2. M

    Mama JF-Expert Member

    #2
    Oct 24, 2008
    Joined: Mar 24, 2008
    Messages: 2,858
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Mwanakijiji wa shamba, naona sasa washindwa,
    tadhihirisha ushamba, tumbo baridi kuvimbwa,
    wenzio watajiramba, vya moto ulivyoshindwa,
    mlo ulo moto, shusha kwa maji baridi
     
  3. Tuya

    Tuya JF-Expert Member

    #3
    Oct 25, 2008
    Joined: Aug 30, 2008
    Messages: 313
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Ewe sauti ya shamba ,pokea yako salamu,
    uwanjani natinga, si kwa shari ila shwari,
    naona wazidi tingwa, midomo waumauma,
    kati ya viwili,chamoto chagua kwanza,

    Raha jipe mwenyewe, Na usisubiri kupewa,
    kiama kitakukuta,ukisubiri kupewa raha,
    elimimika ewe washamba, mjini sasa umeingia,
    kati ya viwili,chamoto chagua kwanza,

    Yamwanaidi mpe iddi,washamba huyawezi kamwe,
    ujanja wake nimebaini,maradhi kukupatia,
    waumwa hoi kitandani,yeye afurahia kwaiddi,
    kati ya viwili,chamoto chagua kwanza,

    Mama nakupenda sana,duniani umeniweka,
    maneno yako sawia,matamu kuliko asali,
    togwa kazoea sana,majibaridi ayajua wapi?
    kati ya viwili,chamoto chagua kwanza,

    Tamati namaliza,jf hapakaliki,
    watu wote wanasinzia,chabaridi wamevimbiwa,
    maneno yangu yakweli, washamba nawe sikia,
    kati ya viwili,chamoto chagua kwanza,



    Msinipake jamani,nikosoeni kwa upole,
    mwenzenu najaribu,nahitaji sapoti yenu,
    vina na mizani sijui,wala mpangilio sijui,
    kati ya viwili,chamoto chagua kwanza,
     
  4. K

    Komavu Member

    #4
    Oct 26, 2008
    Joined: Apr 30, 2008
    Messages: 91
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 15
    Wa kijiji pokea salam, Ukumbini naingia,
    Ushauri kuja kukupa, kati ya hivyo viwili,
    Lazima uwe mjanja, Na hawa wa mjini,
    Chamoto chagua kwanza, Upate ladha halisi,

    Watakuona mshamba, Ukichagua cha mwanaidi,
    Kwani Wao walishaonja, wakaona hakifai,
    Wamekaa kama mafisi, chamoto wakitamani,
    Chamoto chagua kwanza, Upate ladha halisi,
     
  5. Majita

    Majita JF-Expert Member

    #5
    Oct 26, 2008
    Joined: Jan 13, 2008
    Messages: 580
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 45
    heeee????umesahau au..
     
  6. Majita

    Majita JF-Expert Member

    #6
    Oct 26, 2008
    Joined: Jan 13, 2008
    Messages: 580
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 45
     
  7. Majita

    Majita JF-Expert Member

    #7
    Oct 26, 2008
    Joined: Jan 13, 2008
    Messages: 580
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 45
    A kale dhidi ya kisasa.anyway..linaimbika
     
  8. M

    Mama JF-Expert Member

    #8
    Oct 26, 2008
    Joined: Mar 24, 2008
    Messages: 2,858
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0

    kusahau nini tena majita..
     
  9. Sanda Matuta

    Sanda Matuta JF-Expert Member

    #9
    Oct 26, 2008
    Joined: May 9, 2007
    Messages: 953
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
     
  10. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #10
    Oct 26, 2008
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,402
    Likes Received: 2,478
    Trophy Points: 280
    Hata kikiniunguza, cha moto nikile kwanza?
    Nani ataniuguza, pale nitakapolazwa,
    Naona mwanichuuza, naona kama nachezwa,
    Cha moto nikile kwanza, hata kikiniunguza?
     
  11. Sanda Matuta

    Sanda Matuta JF-Expert Member

    #11
    Oct 26, 2008
    Joined: May 9, 2007
    Messages: 953
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Usanii huja acha,hauachi kujiramba.
    Kula umeshakula,vyote raza waijua.
    Cha moto umeonja,cha baridi pia.
    Vinono ume-jilia,kijiweni wa-tulingishia.
     
  12. M

    Mama JF-Expert Member

    #12
    Oct 26, 2008
    Joined: Mar 24, 2008
    Messages: 2,858
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Mzee mwanakijiji, mlo moto ujilie
    kiso ladha wakihoji, hata jasho sikutoe
    cha moto homa ya jiji, cha baridi kikimbie
    Kula mlo ulo moto, shushia maji baridi
     
  13. Tuya

    Tuya JF-Expert Member

    #13
    Oct 27, 2008
    Joined: Aug 30, 2008
    Messages: 313
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
     
  14. M

    Mahmoud Qaasim JF-Expert Member

    #14
    Oct 27, 2008
    Joined: Nov 3, 2007
    Messages: 765
    Likes Received: 163
    Trophy Points: 60
    Mzee Mwanakijiji, wamjini wankuchuuza,
    Chamoto sihitaji, kijijini kwaida nakandamiza,
    mjini kuna mafriji, majokofu mengi kupooza,
    siwe mshamba wamji, vamoto kula kupuliza,
    wamjini wanakuchuuza, jifaidie vya barafu. (kijijini hakuna)

    nimejaribu kwa mara ya kwanza leo shairi.
     
  15. M

    Mama JF-Expert Member

    #15
    Oct 27, 2008
    Joined: Mar 24, 2008
    Messages: 2,858
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0



    kama anavyotaka majita 8*8, nimesahau jinsi inavyoitwa kiushairi. Kwa mfano:

    Cha moto sikihitaji, kijijini nakandamiza
    mjini kuna friji, majokofu ya kupoza
    etc

    hongera sana MQ.
     
Loading...