Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ni lugha gani ipewe kipaumbele Tanzania kati ya kiswahili na kiingereza

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by dsibora, Oct 6, 2011.

  1. d

    dsibora New Member

    #1
    Oct 6, 2011
    Joined: Oct 6, 2011
    Messages: 3
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ndungu wanajamii.
    mie bado sijaelewa sera yetu ya elimu kuhusu utumiaji wa lugha mbili za kiswahili na kiingereza hivi kwa changamoto za dunia ya leo,za utandawazi na soko huria ni lugha gani itatusaidia kuandaa jamii itakayokuwa tayari kuzikabili?
     
  2. lukindo

    lukindo JF-Expert Member

    #2
    Oct 6, 2011
    Joined: Mar 20, 2010
    Messages: 5,987
    Likes Received: 2,461
    Trophy Points: 280
    Kiingereza.
    ...hivi interview za Halmashauri na taasisi za serikari huwa zinafanyika kwa lugha gani vile!?
     
  3. Mphamvu

    Mphamvu JF-Expert Member

    #3
    Oct 6, 2011
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 10,393
    Likes Received: 577
    Trophy Points: 280
    Kusema ukweli kiingereza ni mzigo, tuifanye kuwa lugha ya kigeni itakayofundishwa kwa viwango vya juu ili itufae kimataifa, lakini matumizi ya ndani, elimu n.k. Tutumie kiswahili.
     
  4. wilbald

    wilbald JF-Expert Member

    #4
    Oct 6, 2011
    Joined: Dec 17, 2007
    Messages: 576
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 35
    mimi naona lugha nzuri yakutumiwa na watanzania iwe kichagga kwani ni luhga ya wakwe zangu.
     
  5. ndyoko

    ndyoko JF-Expert Member

    #5
    Oct 6, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 4,711
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    Kimakonde bwana, nyingine si zimeshindikana kutumika!
     
  6. Angel Msoffe

    Angel Msoffe JF-Expert Member

    #6
    Oct 6, 2011
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 6,800
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 145
    Kipare
     
  7. P

    Parachichi JF-Expert Member

    #7
    Oct 6, 2011
    Joined: Jul 22, 2008
    Messages: 517
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    wa ndg.hebu tuache masihara!kiswahili ni noma!ukienda nje ya nchi unatia aibu!zee zee nyng!!kingereza bomba!hamuon wakenya na waganda wanakata mbuga?ukienda USA unamkuta mkenya driver taxi,mbongo mh utata
     
  8. u

    utantambua JF-Expert Member

    #8
    Oct 6, 2011
    Joined: Aug 1, 2011
    Messages: 1,374
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Zote mbili: kiswahili na kiingereza
     
  9. Yericko Nyerere

    Yericko Nyerere Verified User

    #9
    Oct 6, 2011
    Joined: Dec 22, 2010
    Messages: 15,244
    Likes Received: 1,458
    Trophy Points: 280
    Kiswahili
     
  10. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #10
    Oct 6, 2011
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,191
    Likes Received: 16,186
    Trophy Points: 280
    Miafrika hatuna jinsi....tukishobokee tu kizungu.
     
  11. A

    Albimany JF-Expert Member

    #11
    Oct 6, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 269
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 35
    Jibu ni Kiswahili.

    Ukiangalia nchi nyingi duniani,tena zilizo na urafiki wa karibu na waengereza hazitumii kiengereza na zinz mafanikio makubwa sana, Angalia nchi za scandnavia,(sweden,kiswedesh,/denmark;Kidenish/Norge,Kinorge na Finland,)hizi nchi pamoja na muungano wao bado kila mmoja anazungumza lugha yake na sikiengereza.

    Lakini pia nchi hizi zinaidadi ndogo sana ya watu,Pia ukiangalia holand ni nchi yenye mafanikio lakini haiongei kiengereza pia ina watu si zaidi ya 5mil.

    Sijui watanzania munafikiria nini Kutaka tukiache kiswahili turukie kiengereza .

    yuko mchangiaji mmoja hapo amesema kua Tubakie na kiswahili lakini tutilie mkozo kwenye Kiengereza ili tukijue kiengereza kama lugha ya pili na ya mawasiliano ya nje tu inatosha.
     
  12. d

    dsibora New Member

    #12
    Oct 7, 2011
    Joined: Oct 6, 2011
    Messages: 3
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    maoni mazuri,lakini mie nadhani hao unaowasema waliweka misingi tangu awali sie tunazungumzia wakati huu ambao maendeeo yetu yanahitaji mahusiano zaidi na mataifa mengine mfano katika elimu ni machapisho mangapi yaliyo katika kiswahil,tatizo hapa ni kubaki kuwa ndumila kuwili huku tunasema kiswahili kinatufaa tunapoingia katika uhalisia wa uchumi shindani watz tunapwaya,mfano omba kazi hudhuria interview ongea broken uone,watasema mtu mwenyewe hata hawezi kujieleza bora tungeamu lugha ipi ipiewe kipaumbele kuliiko kuwa kati
     
  13. GAZETI

    GAZETI JF-Expert Member

    #13
    Oct 7, 2011
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 2,906
    Likes Received: 246
    Trophy Points: 160
    Inategemea sehemu nyingine unaweza kufanyiwa interview kwa KIHAYA, kipare, kichaga n.k
     
  14. GAZETI

    GAZETI JF-Expert Member

    #14
    Oct 7, 2011
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 2,906
    Likes Received: 246
    Trophy Points: 160
    Dah sikujua kama uchagani kuna limbwata!
     
  15. GAZETI

    GAZETI JF-Expert Member

    #15
    Oct 7, 2011
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 2,906
    Likes Received: 246
    Trophy Points: 160
    Mkuu Wilbald hapo juu amesema ni wakwe zake
    wewe una sababu gani?
     
  16. GAZETI

    GAZETI JF-Expert Member

    #16
    Oct 7, 2011
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 2,906
    Likes Received: 246
    Trophy Points: 160
    Duh, ninyi sasa mmeanza kaukabila maana wote mko hivyo
    si bora mseme KIBANTU!
     
  17. u

    ugawafisi Senior Member

    #17
    Oct 7, 2011
    Joined: Jul 22, 2011
    Messages: 127
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mkuu mbona umeongeza lugha nyingine badala ya kujadili kiingereza na kiswahili. Unasumbuliwa na chembechembe za ukabili. Asante nyerere kutuunganisha wa Tz kwa lugha ya kiswahili.
     
  18. GAZETI

    GAZETI JF-Expert Member

    #18
    Oct 7, 2011
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 2,906
    Likes Received: 246
    Trophy Points: 160
    Usituzingue hapa kwani lazima tukafanye kazi ulaya
    tuna madini kuliko Kongo inayosifiwa wao wajifunze
    lugha yetu ili waje kutudhulumu vizuri maana viongozi
    wetu ni kama wale wa "Mfalme ****" Tanzanite, Uranium,
    dhahabu, Almasi, Silver, Chuma....... Tena wakiendelea
    si ajabu ukakuta tunapata madini kama Shinyanganite,
    Dodomanite..... n.k. Sio tukawe madereva tax ulaya.
     
  19. u

    ugawafisi Senior Member

    #19
    Oct 7, 2011
    Joined: Jul 22, 2011
    Messages: 127
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    onyesha kwanza kwanini kiswahili na kiingereza hazifai?
     
  20. GAZETI

    GAZETI JF-Expert Member

    #20
    Oct 7, 2011
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 2,906
    Likes Received: 246
    Trophy Points: 160
    Dah Ngabu si bora kichina?
     
Loading...