Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ni kweli wanaume hutangulia kufa?

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Shinto, Jun 3, 2011.

  1. Shinto

    Shinto JF-Expert Member

    #1
    Jun 3, 2011
    Joined: Dec 6, 2010
    Messages: 1,782
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Ndugu,
    Mimi nimeoa na nina watoto. Nimekuwa nikisikia mara kwa mara kutoka kwa wake wa kaka zangu wanashitakia kwangu kuwa kaka zangu hawafahamishi wake zao juu ya mali zote wanazomilki, deals zao na business contacts.
    Hoja wanayoileta ni kuwa pindi wanaume wao watakapo kufa wao na watoto watapata shida!
    Hivi karibuni na mimi nimeanza kupigiwa makelele haya haya.
    Ninachojiuliza kwa nini hawa wanawake wanadhani wanaume ndio watakufa kwanza wawaache wake na watoto? Nadhani hata nyinyi ndugu mmewahi kusikia hili..
    Je kuna ukweli wowote? Kuna takwimu zozote za kuthibitisha hili? Au ni janja yao tu kudai maslahi?

    Tafadhali saidia mimi
     
  2. Desidii

    Desidii JF-Expert Member

    #2
    Jun 3, 2011
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 1,212
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Napita tu dah swali limenicha hoi
     
  3. Meritta

    Meritta JF-Expert Member

    #3
    Jun 3, 2011
    Joined: Apr 26, 2011
    Messages: 1,304
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Kwa asilimia kubwa ili jambo linaukweli ndani yake we ukitaka kujua ukweli fanya utafit wa kujua idadi ya wajane walifiwa na waume zao.
     
  4. B

    Babuyao JF-Expert Member

    #4
    Jun 3, 2011
    Joined: Jun 6, 2009
    Messages: 1,729
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Ni kweli ndugu. Wajane kina mama ni wengi sana kuzidi wajane wanaume. Yaonesha wanaume wanakufa mapema zaidi. Hii pia ni kwa vile wanapofunga ndoa mara nyingi mume anakuwa anamzidi miaka kadhaa mke wake. Na hii kufanya mme kuzeeka kabla ya mke na hivo kuwa na uwezekano wa kufa kabla ya mke. Kumbe yafaa kupanga mapema mambo ya mali na urithi.
     
  5. Mawenzi

    Mawenzi JF-Expert Member

    #5
    Jun 3, 2011
    Joined: Sep 21, 2010
    Messages: 1,268
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Sababu nyingine ni kuwa wanaume wanafanya kazi nyingi zilizo-risky na kwa hiyo kuongeza possibility kufa mapema
     
  6. Shinto

    Shinto JF-Expert Member

    #6
    Jun 3, 2011
    Joined: Dec 6, 2010
    Messages: 1,782
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Mimi nilikuwa nadhani kuwa na wajane wengi ni kwa sababu wanawake wengi wakifiwa huwa hawaolewi tena, wakati wanaume hata awe 65 and above lazima ataoa?!
     
  7. Dinnah

    Dinnah JF-Expert Member

    #7
    Jun 3, 2011
    Joined: Jan 24, 2011
    Messages: 507
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Mhhh mkuu umeenda mbali sana, hapo sio swala la kufa tu, anawaza akifa yeye mwanzo ni sawa je ukifa wewe inakuwaje ikiwa humwonyeshi mali zako zote? au unataka mpaka ufe ndio aanze kutafuta mali zako?
     
  8. Blaki Womani

    Blaki Womani JF-Expert Member

    #8
    Jun 3, 2011
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 6,908
    Likes Received: 995
    Trophy Points: 280
    kuna ubaya gani ukimshirikisha mkeo mali/biashara mlizonazo..........wakati mwingine mali zinapotea au kutokujua namna ya kuziendeleza unapofariki.....kumbuka ni faida pia kwa watoto wako unaowaacha

     
  9. Shinto

    Shinto JF-Expert Member

    #9
    Jun 3, 2011
    Joined: Dec 6, 2010
    Messages: 1,782
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Hilo nakubali.....ila la kutangulia kufa nina mashaka nalo! wasije wakawa wanatumachame kwa kuamini tunatakiwa tufe mapema!
     
  10. Blaki Womani

    Blaki Womani JF-Expert Member

    #10
    Jun 3, 2011
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 6,908
    Likes Received: 995
    Trophy Points: 280
    kutangulia kufa sina uhakika....... inawezekana tabia hiyo ipo............ iwapo uliyemwoa atakuwa na tamaa ya kumiliki mali ..... na hii huwa inajengeka toka mwanzo kabla ya kuona au ushauri kutoka kwa marafiki.

     
  11. GAZETI

    GAZETI JF-Expert Member

    #11
    Jun 3, 2011
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 2,906
    Likes Received: 246
    Trophy Points: 160
    Labda anaogopa mtindo wa baadhi ya wanawake kuwaua wanaume kwa lengo la kumiliki mali
     
  12. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #12
    Jun 3, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Kwa hilo neno ulilobold ghafla nimekosa msukumo wa kuchangia thread yako...kila la kheri!
     
  13. Sizinga

    Sizinga JF-Expert Member

    #13
    Jun 3, 2011
    Joined: Oct 30, 2007
    Messages: 7,790
    Likes Received: 295
    Trophy Points: 180
    Let me say like this....
    Wanaume wengi ni wazito/wavivu kupika!! Huenda(ingawa siko sure sana) tunawekewa mavitu mengi kwenye chakula bila wenyewe kufahamu, hasa ukiwa kwenye ndoa na kuna tendency ya kuchokana!! Hivi vitu tukiendelea kuvi-consume,slowly death inakuja!!
    Vilevile umri...wanaume wengi wanaoa wadada walio chini ya umri wao(wengi ni 5 to 10 age diffrnc) sasa expectance yetu ni ndogo, so wanaume wengi tunaondoka at certain age tukifika!!
     
  14. Pota

    Pota JF-Expert Member

    #14
    Jun 3, 2011
    Joined: Apr 8, 2011
    Messages: 1,767
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145
    ni kweli wanawake wanaishi miaka mingi kuliko wanaume. Biologically mtu ameumbwa kwa the so called gamete. A gamete (from Ancient Greek γαμέτης gametes "husband" / γαμετή gamete "wife") is a cell that fuses with nother cell during fertilization (conception) in organisms that reproduce sexually. a female is an individual that produces the larger type of gamete-called an ovum (or egg)-and a male produces the smaller tadpole-like type-called a sperm. hivo kutokana na wanawake kuwa na gamete kubwa kuliko za wababa (approximately 20 times), then wanauwezo wa kuishi miaka mingi kuliko wanaume, hata katika hali ya kawaida mwanamke ana uwezo wa kukaa bila kula kwa muda mrefu kuliko mwanaume.nakumbuka tukiwa darasa la tano tulisoma kuwa mwanamke anaweza kukaa hadi siku saba bila kula yle men ni ndani ya cku tano tu.Ikumbukwe kuwa utafiti huu ulifanyiwa yle other factors are constant, eg diseases,age etc.
    PIA NAOMBA NIWASILISHE HOJA KUWA KWA ASILI MWANAMKE ANANGUVU NA NI JASILI KULIKO MWANAUME.
     
  15. itnojec

    itnojec JF-Expert Member

    #15
    Jun 3, 2011
    Joined: Mar 31, 2011
    Messages: 2,172
    Likes Received: 198
    Trophy Points: 160
    wanataka wajue mali zote na contacts ili wawaue warithi wao au?
     
  16. GAZETI

    GAZETI JF-Expert Member

    #16
    Jun 3, 2011
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 2,906
    Likes Received: 246
    Trophy Points: 160
    Hapo kwenye red ina maana gani?
     
  17. Thomas Odera

    Thomas Odera Verified User

    #17
    Jun 3, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 634
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    hapo kwa kweli umenena maana wanaume huwa tunafanya kazi za kuumiza vichwa hata kama ni ngumu huwa hatukati tamaa kamwe. Hiyo hufanya akili kufanya kazi zaidi ya uwezo wake
     
  18. Manumbu

    Manumbu JF-Expert Member

    #18
    Jun 6, 2011
    Joined: Oct 28, 2009
    Messages: 1,751
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    wanasema life span ya mwanamke na mwaname ni tofauti. while ya mwanamke ni ndefu zaidi ya mwanaume of course ni fupi zaidi. kwa hiyo wanaume tunawahi kufa
     
  19. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #19
    Jun 6, 2011
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,428
    Likes Received: 492
    Trophy Points: 180
    Wanaumme kufa haraka ni ukweli kutokana na majkumu ambayo dunia hutubebesha...................na akia mama hutusubiria tupumzike kwa swala............ili wapasue dunia bila ya zengwe....................................ukizingatia mali tulizochuma sasa hawataki tule wote...................wanataka baada ya mali kupatikana watuharakishe ili wapasue nchi na dogodogo.........................ila siyo wote kwenye haya.............
     
  20. Jestina

    Jestina JF-Expert Member

    #20
    Jun 6, 2011
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 4,768
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    ni kweli wanaume hufa haraka kuliko wanawake,unaweza mshirikisha mkeo na familia yako mapema kny mirathi....tafakari chukua hatua....:smiling:
     
Loading...