Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ni kwa nini rais wa serikali ya mapinduzi Zanzibar hapewi nafasi ya kukagua gwaride la muungano?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Jumakidogo, Apr 27, 2012.

  1. Jumakidogo

    Jumakidogo R I P

    #1
    Apr 27, 2012
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 1,859
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Huwa nashuhudia gwaride la sherehe za kumbukumbu ya muungano likikaguliwa na rais wa jamhuri ya muungano pekee wakati muungano una serikali mbili? Kwa nini rais wa Zanzibar naye asiwe anapewa kanafasi japo ka kukagua gwaride la mgambo tu?
     
  2. Buchanan

    Buchanan JF Diamond Member

    #2
    Apr 27, 2012
    Joined: May 19, 2009
    Messages: 13,088
    Likes Received: 236
    Trophy Points: 160
    Jibu liko kwenye RED hapo juu! Baadaye nafikiri utauliza kwa nini Dr Shein, Rais wa Zanzibar asihamie Ikulu ya Magogoni eti kwa kuwa na yeye ni Rais!! Kaaazi kweli kweli!
     
  3. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #3
    Apr 27, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,053
    Likes Received: 560
    Trophy Points: 280
    Jipange Jumakidogo,kwani Rais wa zanzibar ni wa muungano?
     
  4. kookolikoo

    kookolikoo JF-Expert Member

    #4
    Apr 27, 2012
    Joined: Mar 9, 2012
    Messages: 2,511
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    jibu limejitosheleza. :)
     
  5. M

    Marytina JF-Expert Member

    #5
    Apr 27, 2012
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 7,031
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    rais wa zanzibar anashinda kwa kura laki nne ni sawa na kura alizopata mmbunge wa Ilemela
     
  6. Power G

    Power G JF-Expert Member

    #6
    Apr 27, 2012
    Joined: Apr 20, 2011
    Messages: 3,879
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Kwani ulishawahi kumuona rais wa Tanganyika akikagua gwaride la muungano? Kama siyo, iweje sasa udai rais wa zanzibar akague gwaride?
     
  7. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #7
    Apr 27, 2012
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,349
    Likes Received: 1,038
    Trophy Points: 280
    Huwa anakagua gwaride siku ya kuazimisha Mapinduzi ya Zanzibar.
     
  8. Jumakidogo

    Jumakidogo R I P

    #8
    Apr 27, 2012
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 1,859
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Ahaa! Kwa hiyo ukishakuwa rais wa muungano basi unameza na ule uungano pia? Japokuwa huyu ni rais wa jamhuri ya muungano lakini Zanzibar nayo ina serikali, rais, bendera na wimbo wa taifa ndani ya muungano. Yote kwa yote nimeuliza tu. Rais wa Zanzibar hawezi kukaa magogoni wakati naye ana ikulu yake ya kujidai. Inawezekana sherehe hizi za muungano haziwahusu sana wenzetu.
     
  9. Jumakidogo

    Jumakidogo R I P

    #9
    Apr 27, 2012
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 1,859
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Nimeuliza swali, wewe unasema nijipange. Nijipange nini sasa?
     
  10. Jumakidogo

    Jumakidogo R I P

    #10
    Apr 27, 2012
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 1,859
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Lakini si rais? Kama tatizo ni wingi au uchache wa kura si apewe hata mgambo wa majiji? Pamoja na kura chache kumbuka kuwa naye ni rais.
     
  11. e

    emmz'd Member

    #11
    Apr 27, 2012
    Joined: Apr 15, 2012
    Messages: 28
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    We we we we lazima gwaride likaguliwe na rais wa jamhuri ya muungano ndo boss kwani ulishawahi kujiuliza kwa nini sherehe hizi hufanyika tanzania bara tu!
     
  12. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #12
    Apr 27, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Rais wa Zanzibar yupo na tunamuona, Jee Rais wa Tanganyika yuko wapi nae japo ahudhurie tu sherehe?
     
  13. engmtolera

    engmtolera Verified User

    #13
    Apr 27, 2012
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 5,063
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    na kwanini rais wa muungano mala kwa mala haonekani zanzibar? ama kwanini mawaziri kama kina magufuri,mwandosya hawaonekani zanzibar,lazima tujiulize pia hilo,na hayo ndiyo maswali ya kuyauliza ktk mchakato wa katiba mpya ili kuweza kuondoa kasoro za muungano
     
  14. Eiyer

    Eiyer JF-Expert Member

    #14
    Apr 27, 2012
    Joined: Apr 17, 2011
    Messages: 27,212
    Likes Received: 709
    Trophy Points: 280
    Hivi waziri mkuu na rais wa zanziba nani bosi wa mwenzake?
     
  15. Jumakidogo

    Jumakidogo R I P

    #15
    Apr 27, 2012
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 1,859
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Kwa ni rais wa jamhuri ya muungano hana uwezo wa kumuwajibisha rais wa Zanzibar?
     
  16. e

    eskimo Member

    #16
    Apr 27, 2012
    Joined: Apr 27, 2012
    Messages: 21
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kwani makamu wa rais na rais wa zanzibar nani mkubwa???
     
  17. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #17
    Apr 27, 2012
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160
    Rais wa Zanzibar ni kama Mbunge wa Bara
     
  18. Sabung'ori

    Sabung'ori JF-Expert Member

    #18
    Apr 27, 2012
    Joined: Jul 19, 2011
    Messages: 2,078
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 160
    ...Raisi wa Zanzibar ni=Raisi wa TFF...
     
  19. Jumakidogo

    Jumakidogo R I P

    #19
    Apr 27, 2012
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 1,859
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Je, rais wa muungano anaweza kutoa amri kwa rais wa Zanzibar, au kumuwajibisha?
     
  20. C

    Cupid 50mg Member

    #20
    Apr 27, 2012
    Joined: Feb 8, 2012
    Messages: 66
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Buchanan hilo ndiyo jibu lenyewe kwa wale wanao jifanya wana uelewa mdogo, ili hali ktu kiko wazi kabisa.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
Loading...