Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ni kosa kusema hayati mfano(Baba wa Taifa)

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Mwiba, Oct 4, 2009.

  1. Mwiba

    Mwiba JF-Expert Member

    #1
    Oct 4, 2009
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 7,604
    Likes Received: 188
    Trophy Points: 160
    Wachambuzi wa lugha kama mupo hebu tuwekeeni sawa na kuwaweka sawa hawa wanaokaa wakisema Hayati Baba wa Taifa.
    Inawezekana hawaelewi maana ya neno hayati na wanashindwa kuona tofauti na neno Marehemu ,yaani nionavyo ingekuwa Marehemu Baba wa Taifa.
     
  2. K

    Kizito Member

    #2
    Oct 4, 2009
    Joined: Feb 23, 2008
    Messages: 70
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Sikiliza'Unatumia neno HAYATI unapokumbuka maneno au matendo aliyofanya akiwa hai hapo unatamka neno HAYATI lakini unapozungumza huku hukumbuki lolote basi hapo tunatumia neno MAREHEMU tukiwa na maana MUNGU amrehemu huko aliko.Na kwa sababu viongozi mala nyingi tunawaenzi kwa kukumbuka maneno na matendo yao basi hapo tunatumia neno HAYATI masaa yote' kwa maelezo haya si makosa kusema HAYATI Baba wa Taifa.
     
  3. Junius

    Junius JF-Expert Member

    #3
    Oct 4, 2009
    Joined: Mar 11, 2009
    Messages: 3,183
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 133
    Kama tunawakumbuka kwa mabaya yao ya kutuibia, kuuwa, kutesa n.k mfano Sani Abacha wa Nigeria, tutumie neno gani? kwa kuwa hatutohitaji kumuombea rehema zozote kwa ukatili wake au....?
     
Loading...