Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ni ipi njia bora ya kujitambulisha?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by WomanOfSubstance, Jun 15, 2009.

  1. WomanOfSubstance

    WomanOfSubstance JF-Expert Member

    #1
    Jun 15, 2009
    Joined: May 30, 2008
    Messages: 5,467
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 0
    Unapokitakiwa ujitambulishe mbele za watu, unapenda kufanya utambulisho huo kwa mtindo gani?
    Ifuatayo ni namna watu wanavyojitambulisha na kila moja inakuwa na maana:

    Mimi naitwa xyx ( im called xyz)

    Jina langu ni xyz ( my name is xyz)

    Naitwa xyz

    Mimi ni xyz ( I am xyz)

    Binafsi napenda kujitambulisha - MIMI NI XYZ kwasababu najijua mimi ni xyz, sijali nani ananiiita nani.Utambulisho huu unabeba hali ya kujiamini zaidi.

    Je wewe mwenzangu unapenda kujitambulisha vipi na kwanini?
     
  2. SMU

    SMU JF-Expert Member

    #2
    Jun 15, 2009
    Joined: Feb 14, 2008
    Messages: 7,003
    Likes Received: 855
    Trophy Points: 280
    Iinategemea na jina pia. kwa mfano yafuatayao yanaweza kuleta confusion or become just funny short sentence:
    Mmi ni babu (Jina langu ni Babu)
    Mimi ni tabu (Jina langu ni Tabu (still funny?) Mimi naitwa Tabu (may be?))
    Mimi ni shida(Jina langu ni Shida (still funny?) Mimi naitwa Shida (may be?))

    I am honest (My name is Honest)
    I am frank (My name is Frank)
    I am child (My name is Child)
    I am short (My name is Short)

    But yes, how you introduce yourself can sometimes tell the confidence.
     
  3. WomanOfSubstance

    WomanOfSubstance JF-Expert Member

    #3
    Jun 15, 2009
    Joined: May 30, 2008
    Messages: 5,467
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 0
    SMU,
    I never thought of that! Ni kweli kabisa inategemeana na jina la mtu.
    JF haiachi kuelimisha!
     
  4. Superman

    Superman JF-Expert Member

    #4
    Jun 15, 2009
    Joined: Mar 31, 2007
    Messages: 5,698
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Jina Langu ni Rutabindwa Rwechungura; Nina PhD ya Harvard University ambayo nilimaliza mwaka 1975 na kuish sana Newy York kabla ya Kuhamia London ambako ndiyo nilinunua Jaguar yangu, ukiacha hii Supercharger unayoiona.

    Mke wangu Mama Koku yeye nilikutana naye London wakati anafanya Maters Oxford.

    Naishi katika Kisiwa cha Mbudya ambako haikijawa pulluted kwa hiyo inabidi nitumie Sea Cruiser yangu au helicopter . . . . . . . .
     
  5. WomanOfSubstance

    WomanOfSubstance JF-Expert Member

    #5
    Jun 15, 2009
    Joined: May 30, 2008
    Messages: 5,467
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 0
    Hii siyo introduction bali ni presentation LOL!
     
  6. Zakumi

    Zakumi JF-Expert Member

    #6
    Jun 16, 2009
    Joined: Sep 24, 2008
    Messages: 4,574
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    WoS:

    Nilifikiri unajitambulisha bwana !!!!!!. Umeishia kwenye xyz, au unaogopa tunaanza ku-google.
     
  7. Kilinzibar

    Kilinzibar Senior Member

    #7
    Jun 16, 2009
    Joined: Mar 6, 2008
    Messages: 125
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0

    Kweli hapo umetoa darasa...nivema kusema mimi naitwa xyz, au jina langu ni xyz....ila nimesha ona wengine wakisema jina tu pale wanapo salimiana...
     
  8. Sinkala

    Sinkala JF-Expert Member

    #8
    Jun 16, 2009
    Joined: Dec 22, 2008
    Messages: 1,505
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Wananiita Sugu ( My name is Sugu, Je m'appelle Sugu, Mon nom est Sugu)
     
  9. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #9
    Jun 16, 2009
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,131
    Likes Received: 16,095
    Trophy Points: 280
    Your name is what?
     
  10. Sinkala

    Sinkala JF-Expert Member

    #10
    Jun 16, 2009
    Joined: Dec 22, 2008
    Messages: 1,505
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    = Lipi ni jina lako?
     
  11. WomanOfSubstance

    WomanOfSubstance JF-Expert Member

    #11
    Jun 16, 2009
    Joined: May 30, 2008
    Messages: 5,467
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 0
    Msivyo na dogo mtaanza ku google halafu itakuwa tabu. LOL
     
  12. WomanOfSubstance

    WomanOfSubstance JF-Expert Member

    #12
    Jun 16, 2009
    Joined: May 30, 2008
    Messages: 5,467
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 0
    Merci bien!
     
  13. B

    Babuyao JF-Expert Member

    #13
    Jun 16, 2009
    Joined: Jun 6, 2009
    Messages: 1,729
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Aina zote za kujitambulisha zilizotajwa (kwa kiswahili) ni sahihi ni sawa. Nina wasiwasi na ile ya mwisho ya "mimi ni XYZ". Hii kwa kweli si namna ya Kiswahili ya kujitambulisha. Ukisema "mimi ni" si lazima daima utaje Jina. Badala ya kutaja jina waweza kutaja Sifa, mf. "mimi ni Mwema". Hapa hujabainisha kama Mwema ni jina au sifa yako.
     
  14. WomanOfSubstance

    WomanOfSubstance JF-Expert Member

    #14
    Jun 16, 2009
    Joined: May 30, 2008
    Messages: 5,467
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 0
    Ni kweli ndugu yangu...kwa kiswahili haileti ile maana halisi niikusudiayo...
    kwa kiingereza I AM is a very powerful statement.
     
  15. Sinkala

    Sinkala JF-Expert Member

    #15
    Jun 16, 2009
    Joined: Dec 22, 2008
    Messages: 1,505
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Merci beaucoup ma soeur !!!
     
  16. WomanOfSubstance

    WomanOfSubstance JF-Expert Member

    #16
    Jun 16, 2009
    Joined: May 30, 2008
    Messages: 5,467
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 0
    Il n y a pas de quoi monsieur!
     
  17. Zakumi

    Zakumi JF-Expert Member

    #17
    Jun 16, 2009
    Joined: Sep 24, 2008
    Messages: 4,574
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Woga wako tu. Hakuna tabu yoyote hile. Hakuna kitu kibaya duniani kama mtanzania kumpa tabu sister wake. LOL
     
Loading...