Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

New Constitution: A Panacea?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by JamiiForums, May 17, 2012.

  1. JamiiForums

    JamiiForums Official Robot Staff Member

    #1
    May 17, 2012
    Joined: Nov 9, 2006
    Messages: 4,744
    Likes Received: 671
    Trophy Points: 280
    Posted by Mzee Mwanakijiji | May 14, 2012

    I don't know if my fellow Tanzanians have noticed that it seems as if that the answer to all our current problems, complaints, concerns and anxieties is being suggested to be the 'new constitution'? Ukiangalia utaona kuwa watu wakilalamika juu ya jambo lolote siku hizi wanaelekezwa kwenye "tume ya kukusanya maoni"? Kiasi kwamba, it is being suggested (or rather being implied) kwamba kama una jambo lolote linalohusiana na utawala mbovu, kutokuwajibika (au kutokuwajibishana) don't criticize, don't complain, don't point it but just go to the "commission"?

    Bahati mbaya watu wengi wanafikiria Katiba mpya ni 'sure thing'; kwamba tutakuwa na katiba mpya ifikapo 2015! Hii si kweli! Katiba Mpya lazima ipitishwe na zaidi ya asilimia 50 ya wapiga kura ya maoni - a system which as I said a little while ago is inherently flawed! You know what that means?

    Kwamba, kama katiba mpya haitapita katiba ya sasa itabakia ilivyo!! Matokeo yake ni kuwa watu hawafikirii kuifanyia marekebisho hii ya sasa na mifumo yake kwa sababu wameahidiwa ' a pie in the sky!'. Well... hakuna mtego ambao utawanasa wengi kama kukumbatia 'katiba mpya' na wakasahau kufanyia marekebisho ya sasa JUST TO BE SAFE!
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  2. D

    DAR si LAMU JF-Expert Member

    #2
    May 18, 2012
    Joined: Mar 31, 2007
    Messages: 2,919
    Likes Received: 264
    Trophy Points: 180
    ...We have.

    ...Hii inanirejesha kwenye ile hoja yako kuhusu sera mbalimbali na kama ni nzuri au la. Tatizo letu ni kuamini kuwa, kitu kilichowekwa kwenye karatasi kitafanya kazi -kimaajabu, maana katika hali halisi haiwezekani- bila juhudi yeyote iliyojawa na matumizi ya maarifa, raslimali na busara, kufanyika kuhakikisha kinatekelezwa na kuwa hai.

    ...Its as if matatizo yetu yote yatatatuliwa na katiba mpya. This is deadly wrong, and we'll be in for a very upsetting suprise.

    ...I mean the whole thing is bordering on naivity of the highest degree.

    ...We will not have it by 2014. And trying to force things will only create chaos.

    ...Umeona eh!
     
  3. babykailama

    babykailama JF-Expert Member

    #3
    May 18, 2012
    Joined: Mar 5, 2012
    Messages: 241
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    A constitution has never been a panacea anywhere.

    Yaani hata kama tungeandikiwa katiba na Malaika wazamivu wa sheria na demokrasia toka mbinguni (kama wapo); kama watu hawawezi kuwajibika inavyotakiwa kila mtu kwa nafasi yake yaani raia na viongozi basi katiba hiyo haitasaidia kamwe!!

    Hoja yako ya pili pia ni njema ndio maana wengi walioona mbali tulisema kuwa suala lisingekuwa kubishana juu ya Katiba mpya au kufanya marekebisho ya katiba kwani vyote ni marekebisho tu! Hivyo articles zenye matatizo / mapungufu au ambazo zinatakiwa kuongezwa zingeangaliwa na wananchi wakapendekeza na tume kuziweka sawa kisha Bunge maalumu (sio hili lililolopo) likapitisha basi. Cha Muhimu ni Wananchi kujua haki zao na wajibu wao ili kuwajibika kwa nguvu zote, inavyopaswa.
     
Loading...