Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Neno 'Circus'

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by cheze, Feb 10, 2012.

  1. cheze

    cheze JF-Expert Member

    #1
    Feb 10, 2012
    Joined: Apr 27, 2011
    Messages: 227
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    Wajumbe wa jf.
    Jana mbunge Tundu Lissu alilitumia bugeni,leo mchana mwanasheria kamkosowa kuwa hilo neno alipo.
    Nimeangalia kwenye dictionary hili neno linamaanisha kundi la watu linalo jadili mambo yasio na mantiki(soga).
    Sinaakika kama Lissu alikuwa na mantiki hiyo au mwanasheria ndio ajalifahamu neno lenyewe.
    Mutanisamehe kama nami ntakuwa nimekosea.
    Tujadili/.
     
  2. m

    mnyakyusa JF-Expert Member

    #2
    Feb 10, 2012
    Joined: Feb 24, 2010
    Messages: 245
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ngoja tutafute kamusi
     
  3. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #3
    Feb 10, 2012
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Circus ni sehemu ya machezo (usanii), kwani kipi kipya hapo?
     
  4. cheze

    cheze JF-Expert Member

    #4
    Feb 10, 2012
    Joined: Apr 27, 2011
    Messages: 227
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    Inakuwaje mwanasheria mkuu wa serikali ya JMT alifahamu hili neno hadi kaliangalia kwenye kamusi na leo kaja najibu bungeni kuwa alipo kabisa kwenye kiingereza, au Mb Lissu alimahanisha neno lingine?
     
  5. mpinga shetani

    mpinga shetani JF-Expert Member

    #5
    Feb 10, 2012
    Joined: Nov 22, 2010
    Messages: 3,253
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Circus imetokana na neno la kiingereza 'Circle' yaani duara, ila lenyewe likimaanisha michezo au maonesho ambayo huzunguka kutoka mji, au eneo moja kwenda maeneo mengine na baadaye kurejea tena sehemu ya awali baada ya kipindi fulani.
    Ndiko tulikotohoa neno la Kiswahili 'Sarakasi' ambayo ni miongoni mwa michezo inayojumuishwa kwenye circus.
     
  6. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #6
    Feb 10, 2012
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,638
    Trophy Points: 280
    circus ni kundi la usanii wa maonyesho unaojumuisha mazingaombwe, sarakasi (actually neno la kiswahili "sarakasi" linatokana na "circus") habari za kula moto, muziki, etc.

    The Roman poet Juvenal said to keep people in line a ruler has to give them circuses and bread so as the populace will not inquire into deeper issues. Sasas naona bongo tunapata bad circuses and no bread.
     
  7. F

    FEELINGS Member

    #7
    Feb 10, 2012
    Joined: Dec 30, 2011
    Messages: 43
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    KIMSINGI SINA SHIDA NA HILO NENO "CIRCUS" KWANI NI LA KIINGEREZA KABISA. LAWEZA TUMIKA KAMA UNAZUNGUMZIA MASWALA YA ENTERTAINMENT (BURUDANI) AU ROAD (BARABARA). TATIZO LANGU NI PALE MWANASHERIA ALIPOSEMA HALIPO KWENYE DICTIONARY! Mmmh! ILA TUNDU ALIMPROVOKE KWA KUSEMA "HUJUI KIINGEREZA" KAMA NILIFUATILIA VIZURI KUCHEZA KWA MIDOMO YAKE; KWANI SAUTI HAIKUSIKIKA . VIONGOZI WAKUBWA SERIKALINI WAWE MAKINI KWA KAULI ZAO; WASIWE WATU WAKULA MATAPISHI KILA MARA NI AIBUUU!!!
     
  8. F

    FEELINGS Member

    #8
    Feb 10, 2012
    Joined: Dec 30, 2011
    Messages: 43
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ndio bana, jamaa kachemsha kusema hili neno halipo kwenye kamusi bora angebainisha aina ya kamusi. Labda kwenye kamusi ya sheria ndio halipo.
     
  9. cheze

    cheze JF-Expert Member

    #9
    Feb 10, 2012
    Joined: Apr 27, 2011
    Messages: 227
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    Feelings,
    No alisema hili neno alipo kabisa kwenye kiingereza na wala sio kamusi ya maneno sheria, na sielewi kama neno likiwemo kwenye lugha fulani autoamtically linaweza tumika
     
  10. doctorz

    doctorz JF-Expert Member

    #10
    Feb 10, 2012
    Joined: Aug 10, 2010
    Messages: 907
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Kazi kweli kweli.

    This is a CIRCUS for sure.
     
  11. AshaDii

    AshaDii Platinum Member

    #11
    Feb 10, 2012
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 16,200
    Likes Received: 156
    Trophy Points: 160

    Feelings... Hilo neno halipo katika dictionary ya Sheria oriented meaning. For hakuna mahala lipo applicable huko. nadhani alichukulia for granted kua wanasheria wenzie wataelewa akasahau kakamilisha maneno yake for si wanasheria pekee ambao walisikia hata wasio wanasheria na hpo ndipo ambapo tatizo lime imerge kwa upande wako. Siamini kua the guy anaweza jua neno "Circus" alafu asijue maana yake na wala asijue kua lipo katika dictionary za kawaida za lugha ya Kiingereza.
     
  12. j

    jigoku JF-Expert Member

    #12
    Feb 10, 2012
    Joined: Sep 9, 2011
    Messages: 2,302
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 145
    Kimsingi neno lipo katika kamusi na ni neno la kingereza na Mh Tundu alipolitumia kufuatia kilichokuwa kinajadiliwa alikuwa sahihi kabisa ila aibu ilikuwa kwa AG kutamka tena yuko on air kwamba neno hilo halipo,napata mashaka na uwezo wa AG,maana hata siku ya kujadili mswaada wa sheria ya money laundering alibanwa na Mnyika nikaona anababaika kiasi kwamba Chenge ikamlazimu aende kwa Werema kumsaidia vifungu vya sheria,nadhani jana alipokuja kubanwa na gari kubwa,jembe Mh Lisu alipanic kiasi kwamba alivyoenda kuchungulia kamusi aka-overlook hakuliona au ni kweli ni mchache kiuwezo.
     
  13. cheze

    cheze JF-Expert Member

    #13
    Feb 10, 2012
    Joined: Apr 27, 2011
    Messages: 227
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    wagawiwe kamusi na sio basi kutuaibisha kiasi kile
     
  14. patience96

    patience96 JF-Expert Member

    #14
    Feb 10, 2012
    Joined: Aug 19, 2011
    Messages: 1,151
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Concern yangu hapa iko kwa mleta 'uzi' huu. Neno 'circus', the Poster, hakuelewa maana ya neno hili pale jana wakti Mh. Tundu Lissu alipo jenga hoja kuhusu mchakato wa katiba. Mkuu uliza pale unapo kwama, usilete janja ya nyani.

    ja yake ni kuleta hoja hii ya 'uchokozi
     
  15. Sinkala

    Sinkala JF-Expert Member

    #15
    Feb 10, 2012
    Joined: Dec 22, 2008
    Messages: 1,505
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Baada ya AG kusema neno hilo halipo, T. Lissu aliongea maneno fulani ambayo sikuyasikia, ila hapo hapo Makinda akamuonya Lissu aache dharau. Wakati ule sikuelewa ni kwa nini Lissu aliambiwa aache dharau, ila kwa kuunganisha posts za humu napata picha kwamba Lissu alimwambia AG hajui kiingereza!
     
Loading...