Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nataraji Kuoa nipe somo la ndoa

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Najijua, May 4, 2011.

  1. Najijua

    Najijua JF-Expert Member

    #1
    May 4, 2011
    Joined: Nov 5, 2010
    Messages: 1,027
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    wadau nataraji kuoa hivi karibuni naomba mnipe do and donts za ndoa
     
  2. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #2
    May 4, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Fanya yote uliyokua unamfanyia wakati mkiwa wapenzi/wachumba mpaka akakubali kua mke wako!!

    1.Mheshimu mwenzako.
    Heshima ni kitu kidogo sana kutoa ila kikubwa kwa anaepokea.Kua muangalifu unavyomwongelesha na kumfanyia mwenzako pindi muwapo na watu wengine.

    2.Kua muelewa na mvumilivu.
    K.m kama mlikua mmepanga ama kuahidiana kitu fulani alafu hakijafanyika usianze kwa lawama...ohh hunipendi..mara hunijali!Omba sababu na ukipewa elewa.Kama hakikufanyika leo kitafanyika kesho....dunia haikimbii!!

    3.Msome mwenzako.
    Ukijua tabia za mtu ni rahisi sana kumuelewa na kukidhi mahitaji yake.K.m ukijua mwenzi wako anahitaji nini pindi anapokasirika...nafasi ya kutuliza hasira ama kubembelezwa papo hapo itasaidia kutokuongezeana hasira kwa kumfanyia kile ambacho sicho anachohitaji.

    4.Kua mwepesi wa kuomba samahani.
    Usipende kujikweza...kujishusha kidogo kwenye mahusiano haimaanishi wewe ni duni.

    5.Kua msikilizaji zaidi ya muongeaji.
    Kuna wakati mwenzi wako anakua anahitaji kutoa yaliyomo moyoni mwake tu....iwe ni hasira ama furaha bila kuingiliwa na ushabiki ama upinzani kwahiyo soma alama za nyakati.

    6.Onyesha kujali.
    Wakati mzuri kumwonyesha mwenzako unamjali ni pale anapokua na wakati mgumu...iwe ni kifedha..kiafya...kikazi na mengineyo.Sio lazima umpe pesa kama ndicho anachohitaji...ama kumpiga mtu ngumi kama ni swala la ugomvi....maneno mazuri ya faraja...kumuonyesha uko mapoja nae na kwamba unaumia anapoumia yeye inatosha kabisa kumpa mwenzako ahueni.

    7.Kua msiri.
    Jiheshimu wewe pamoja na mwenzi wako.Matatizo yenu ya ndani sio yakuanika nje kila anaepita aone.Inapotokea mmekosana sio mwenzako akitoka tu kwa hasira na wewe unachukua simu ama mguu huyo mpaka kwa shoga na shangazi wote wajue leo kwako kuna kauogomvi.Na sio hata mambo madogo tu utake msuluishwe na mtu wa nje...malizeni humo humo ndani kwenu.

    8.Wivu.
    Wivu ni mzuri katika kupendezesha mahusiano ila ni zaidi ya kero pale unapozidi.Kua na kiasi....

    9.Mpe nafasi yake.
    Kua pamoja ndani ya mahusiano haina maana mfuatane pamoja kila upande wa jiji...kumbuka yeye ana marafiki zake na wewe una wako na sio kila unachofanya lazima na yeye afanye!

    10.Imani.
    Iwapo mtu hajakupa sababu ya kutokumuamini..muamini.Inakera sana pale mtu anapoonyesha wasiwasi na wewe iwapo hujafanya chochote kusababisha hilo.Pia jiamini wewe mwenyewe kama wewe...unapendwa wewe...unathaminiwa wewe...sio hata salamu tu ikitolewa kwa mwingine unaanza kuwaka.

    11.Kua mkarimu.
    Kua mkarimu kwa ndugu na marafiki wa mwenzi wako.Sio lazima mdogo wake umlipie ada wewe...ama umpelekee mama yake gunia la mchele, kitendo cha wewe kumsukuma kufanya hivyo iwapo atakua anajiuliza afanye au la inatosha kuonyesha upo upande gani.

    12.Usiwe na kiburi.
    Kiburi hakijawahi kujenga popote.Kununa kwa muda mfupi kunaeleweka na kunakubalika iwapo umekorofishwa.Ila kususa chakula....kuhamishana chumbani na kunyimana unyumba havijengi bali vinabomoa.Ndo mwanzo wkutafutiwa msaidizi.

    13.Mwisho kabisa usisahau KUSHUKURU na KUTOA SIFA kila mara.
    Kumsifia na kumshukuru mwenzi wako kila mara itamfanya ajihisi anapendwa na itamfanya afurahie kua karibu na wewe tofauti na mtu ambae anatoa malalamiko tu.

    Kwa zaidi chungulia hapa http://www.jamiiforums.com/mahusiano-mapenzi-urafiki/101189-dondoo-za-mapenzi.html#post1464830
     
  3. Elia

    Elia JF-Expert Member

    #3
    May 4, 2011
    Joined: Dec 30, 2009
    Messages: 3,444
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Lizzy, kamaliza kesi yote hapo juu
     
  4. Michelle

    Michelle JF-Expert Member

    #4
    May 4, 2011
    Joined: Nov 16, 2010
    Messages: 7,289
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    I agree!
     
  5. AshaDii

    AshaDii Platinum Member

    #5
    May 4, 2011
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 16,200
    Likes Received: 155
    Trophy Points: 160
    Asante Lizzy... Brucker imebaki tu kusoma, kukalili kisha kuelewa...
     
  6. Blaki Womani

    Blaki Womani JF-Expert Member

    #6
    May 4, 2011
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 6,880
    Likes Received: 940
    Trophy Points: 280
    Lizzy safi
     
  7. Twilumba

    Twilumba JF-Expert Member

    #7
    May 4, 2011
    Joined: Dec 5, 2010
    Messages: 5,585
    Likes Received: 140
    Trophy Points: 160
    Jifunze Kulala uchi kwa usiku mzima!!
     
  8. Dena Amsi

    Dena Amsi JF-Expert Member

    #8
    May 4, 2011
    Joined: Aug 17, 2010
    Messages: 13,139
    Likes Received: 206
    Trophy Points: 160
    BW hivi computer yako huwa inakuwaje lakini hako ka font kananikwaza kweli mimi bana
     
  9. Dena Amsi

    Dena Amsi JF-Expert Member

    #9
    May 4, 2011
    Joined: Aug 17, 2010
    Messages: 13,139
    Likes Received: 206
    Trophy Points: 160
    Una vituko wewe hufai
     
  10. The Finest

    The Finest JF-Expert Member

    #10
    May 4, 2011
    Joined: Jul 14, 2010
    Messages: 21,711
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Usitamani mwanamke asiye mke wako, usitamani mke wa mtu mwingine
     
  11. Who Cares?

    Who Cares? JF-Expert Member

    #11
    May 4, 2011
    Joined: Jul 11, 2008
    Messages: 2,946
    Likes Received: 1,211
    Trophy Points: 280
    jifunze kuwa "wanaume wote duniani akiwamo baba yako mzazi ANATAKIWA KUWA NA NYUMBA NDOGO"...Na kwa taarifa yako hata "mamako mzazi anaishi kwa hisia kuwa babako ana-nyumba ndogo" ILA AKILI KICHWANI MWAKO MAANA UKIKAMATWA READY/RED-HANDED ndoa ndio inakuwa ndoana na mnaishia kutalikiana na kuachana...ahahahaa ndoa tamu sana dogo wahiiiii sie wenzio tunafaidi sanaa
     
  12. Who Cares?

    Who Cares? JF-Expert Member

    #12
    May 4, 2011
    Joined: Jul 11, 2008
    Messages: 2,946
    Likes Received: 1,211
    Trophy Points: 280
    ila dogooo... unaweza ukachanganyikiwa na ushauri mbalimbali wa kuishi na mkeo...ndoa hazitazamiwi kama mitihani ya sikuhizi...SIMPLE SOLUTION " ISHI KAMA DINGI YAKO ANAVYOISHI NA MAZA WAKO"...au wee unasemaje?
     
  13. Mayasa

    Mayasa JF-Expert Member

    #13
    May 4, 2011
    Joined: Aug 19, 2010
    Messages: 587
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Cha kwanza na cha muhimu kabisa UPENDO. make sure unampenda mkeo kwa dhati na kwa moyo wako wote. Kisha hayo aliyosema Lizzy yafuatie.
     
  14. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #14
    May 4, 2011
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,516
    Likes Received: 1,598
    Trophy Points: 280
    swali langu kabla ya kukupa NONDOZ

    UMEAMUA AU UMEAMULIWA KUOA;
    JE UKO TAYARI NA MAJUKUMU KAMA MUME WA NDOA NA SI UUME WA NDOA
    WAZAZI WAKO WAMEKUBALIANA NA HII NDOA??
    MUNGU AKIKUPA MTOTO UKO TAYARI KUMLEA AMA KULELEWA??

    NIMEULIZA KWA MANTIKI IFUATAYO
    1. YAWEZEKANA KUTOKANA NA UMRI AMA KWENU AKUNA ALIE OA UKAONA UKAMATE MZGO USAFISHE NYOTA ..SINA MAANA MBAYA ILA YANAKUSAIDIA UKIJIBU HILI


    2..UKO TAYARI NA MAJUKUMU KAMA MUME?
    NASEMA HIVI NIKIMAANISHA NDOA NYINGI WANAFIKIRI HARUSI AMA NDOA NIKUVALISHANA MASHELA NA PETE NA LINAPOFIKA MAJUKUMU YA NDANI WANAUME WENGI HUKIMBIA NYUMBA ZAO NA MAJUKUMU MWISHO WAKE HUANZA KUTUNZIWA WAKE ZAO NA UPANDE WA MKE MUULIZE HILI MAANA WENGI WAKIOLEWA AWAJUI MAJUKUMU YAO WANAHISI NDOA NA KUVUA NGUO NA KUBAKI NA KHANGA MUDA WOTE LA HASHA..MATOKEO MUME ANARUDI JION ANAKUTA UMEPIKA UGALI SAA 12 WAAKATI UNAJUA ANARUDI SAA TATU UKIFUNGUA YANATOKA MAJI KAMA MAFURIKO YA HAITI...HILI MMHH,, NA HILI KAMA NDUGU YANGU WA KARIBU SIPENDI LIKUFIKE NDIO MAANA NAULIZA KWA HERI

    3.WAZAZI WAKO WAMEKUBALIANA NA NDOA YAKO
    NAJUA WENGI WATAKUJA KUULIZA LAKINI UKWELI UNABAKI NDOA ISIYO NA BARAAKA ZA WAZAZI AIDUMU NA SITAKI URUDI HME BAADA YA MIEZI MITATU UNLESS UNATAKA KUINGIA KWENYE GUSSINESS BOOK

    4.NIMEONA KWA MACHO YANGU MWANAUME AKIMWAMBIA MKEWE WA NDOA A SI HAWARA NAJUTA KUZAA NA WEWE
    NDUGU KWA SIE WAKRISTO HII NI LAANA KWAKE ANAJUA YA KAWAIDA ILA MUNGU SI ATHUMAN MDOMO UNAJENGA UNATENDA..SASA BASI KUNA HILI LA KUZAA NA KUPELEKA WATOTO MOSHI KAMA WACHAGA WAKALELEWE NA BABU NA BIBI;;HILI NISINGEPENDA LIKUFIKE KAAMA NDUGU YANGU...WA KARIBU...., AKUNA LAANA KAMA YA KUTUNZIWA MTOTO NA MWISHO WAKE HUTUNZIWA MKEO MTARAJIWA NASEMA SIO KWAKO KAMA UTAIFATA HILI WATAKUFANYIA HIVYO

    BAADA YA MAJIBU NTARUDI ZAIDI
     
  15. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #15
    May 4, 2011
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,516
    Likes Received: 1,598
    Trophy Points: 280
    Kama uamini uliza wachaga waliopeleka wake zao na watoto kulelewa na babu watoto wanaofata ni wa babu lakn kiheshima wanaitwa wajukuu lakn sio...anyway sihukumu wachaga la hasha nakujuza tu ndoa ilivyo..utaanza na sweet darling mwisho wake usipokuwa na mungu utaishia mahakamani..mbayyyyyyyyyyyyyyyyaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa
     
  16. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #16
    May 4, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 394
    Trophy Points: 180
    Mpende mkeo zaidi ya unavyojipenda.
     
  17. e

    ejogo JF-Expert Member

    #17
    May 4, 2011
    Joined: Dec 19, 2009
    Messages: 994
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Kitu kikubwa kabisa ni kujua tu ndoa ni nini na kwanini unataka kuoa. Ukishajua hayo utafurahia hii life!
     
  18. Najijua

    Najijua JF-Expert Member

    #18
    May 6, 2011
    Joined: Nov 5, 2010
    Messages: 1,027
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Thnax Lizzy na wadau wote, hakika kwa yote nitayafanyia kazi yale mema kadri mungu atakavyopendezwa na kuyawezesha kuyafanya, hakika ni somo kubwa sana mmenipa, thanx woooooooooooottteeeeeeeeeeeeee
     
  19. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #19
    May 6, 2011
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,516
    Likes Received: 1,598
    Trophy Points: 280
    Na wewe uwape wenzio sio unakaa nalo kama chemistry ok wenzio wafunde umepewa bure toa bure
     
  20. WIRELESS

    WIRELESS Senior Member

    #20
    May 6, 2011
    Joined: Dec 18, 2010
    Messages: 107
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ukishaoa mpige dozi kila siku asije toka nje ya ndoa, hongera
     
Loading...